Samsung bắt đầu cập nhật One UI 4.0 cho Galaxy Note10
Pnghuy
2 thángBình luận: 87

Sau những dòng flagship gần nhất, bây giờ đến lượt Galaxy Note10 được Samsung cập nhật lên One Ui 4.0 dựa trên Android 12.

Hiện tại những người dùng Note10 tại Hàn Quốc đã nhận được bản cập nhật beta thông qua chương trình Samsung Members app, những người dùng khác tại những quốc gia khác sẽ nhận được bản cập nhật trong thời gian ngắn sắp tới.

Theo Android Authority.
87 bình luận
Note 10 thiết kế vẫn thấy đẹp dã man, nhỏ gọn. Chỉ tiếc là pin em nó hơi yếu đặc biệt bản chính hãng exynos.
duy Ez
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Phuongkak sợ mỗi quả tự nhiên kẻ màn hình.trước dùng note 9 cũng bị 1 lần
trungthu69
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ChinhPhucThienHa Em xài Note 10+ , có bị bung nắp lưng, có thể do keo lâu ngày bị lão hóa; nhưng test áp suất vẫn ok (vẫn chống nước) 👍
@Phuongkak Pin hẻo thiệt, mình xài từ 8h sáng tới 12h là phải sạc lại r, ko biết có hãng nào làm pin dung lượng cao thay cho pin zin ko nhỉ?
@Clubc85 Không có bác ơi, nếu dùng bản chip snap cũng không đến nỗi, hơn khoảng 20-30% so với exynos
Bạn này hình như Mod mà post bài viết ko mạch lạc, VN chưa bao giờ là 1 trong các nước đc test các bản beta này nên chờ đc cập nhật cái gì? Mà bản chính thức may ra có trc Tết Âm vì Note 10 cũng đã cũ rồi, theo thứ tự thì phải S21>Note20>Note10
DrTMA92
TÍCH CỰC
2 tháng
@abbvvhh Chuẩn r. Mơ đấy đc ăn beta.
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@abbvvhh Công nhận cứ dịch mấy tin đâu đâu r đăng cho đủ kpi phát ngán
Bản này Đẹp!
Note 20U lại hóng tiếp
Z fold 3 lót dép
dailychuoi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Các bác cập nhật xem có hiện tượng gióng tôi không nhé: (1) Viber văng liên tục khi mở app (có lúc 1 -2 lần, có lúc chục lần nhưng mở được app lên rồi là không văng nữa; (2) app Facebook: không cho bung link từ bài viết ra
AQ.AQ
TÍCH CỰC
2 tháng
@dailychuoi Tôi cũng thế, app Facebook không cho bung link từ bài viết ra. Đâu là dong phần cài đặt mình không cấp quyền cho nó nên k thể mở. Muốn mở thì vào cấp quyền cho FB.
dailychuoi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@AQ.AQ cấp hết quyền rồi mà không có tác dụng
@dailychuoi Bản beta của Hàn mà bác lên làm gì 😆 Bác xài bản VN mà cài rom Hàn tất nhiên là lỗi rồi. Đợi đi bác
khoastk
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Note10 này khá đẹp có khi bán iphone 13 dùng lại em này
không biết note 9 với s9+ như nào nhỉ
lhdtt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Lê Hải Nhân Note 9 hết cập nhật rồi bác
@lhdtt uh thanks anh nhé
lhdtt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Lê Hải Nhân Còn chạy mượt quá mà không được cập nhật thì tiếc thật
Coonghy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Note10 vẫn đẹp nhất
@Coonghy Dán lại lưng máy chưa bạn
Coonghy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@blackberry_9000 Cố tình tháo nắp lưng làm trong suốt mà. Để trần ko xài ốp nhìn hơi bị ngầu.
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Note 10 năm nay là năm cuối lên android mới rồi các bác nhỉ?
hungtrumno
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@anhtuan_ng đúng rồi bác, dòng Note 10 và S10 thì đây là bản cuối rồi
Mình đang dùng con note 10+ bản Mỹ, mà vẫn đang ở UI2.5 android 10 và không có thấy bản cập nhật nào, hihi. Nhưng phải nói con note 10 này kiểu dáng đẹp quá, cầm thích ơi là thích.
@umumti bạn phải cắm vào máy tính rồi cài smart switch để cập nhật
bản xách tay của mình cũng phải cập nhật bằng cách này
@umumti Mình note10 bản Mỹ đây. Mà nó toàn tự cập nhật qua wifi k ah
@umumti Đang xài rom nào bác ơi. Tùy rom mà có cho update OTA hay không nữa
@umumti mình bản mỹ mà lên 3.1 từ năm ngoái
có vẻ việc ko ra mắt Note 21 thêm nữa Note 20 ko có gì đặc biệt nên Note 10 vẫn sống tốt. Đôi khi việc cách 1 năm ra 1 phiên bản bù vào update thường xuyên hơn thì người dùng có hào hứng (update để nhanh hơn, nhiều tính năng hơn chứ ko phải để làm chậm đi).
Một năm ra 2 flagship có vẻ hơi ngợp ko hay bằng mỗi năm 1 flagship
Công nhận thích thiết kế nhỏ gọn vuông vức của note10. Mỗi tội pin yếu quá nên phải bán lên s21+.
Chiếc note đẹp nhất
Có ai dùng one ui mà xài launcher khác nó ko ổn định ko. Ai biết fix chỉ mình với. Cái launcher one ui nó rối quá so với các launcher khác
@unghoangnguyen Nhưng bạn xài laucher khác thì nó cũng bị hạn chế riêng và nhiều tùy chọn quá thì nó lại càng rối, lâu ko dùng tìm lại chức năng đó chết dở. Mình dùng chán Nova rồi thấy One UI ổn nhất, các hãng khác ngon hơn nhưng cài vào cũng bị giảm hiệu năng thành ra trải nghiệm khá tệ
@kobebryant Rất cx. Trang 1 là app hay sd còn từ trang 2 toàn mặc kệ, dùng gì gõ search 1-2 chữ cái ra luôn
Dat0236
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@unghoangnguyen One Ui ko thể gọi là launcher. Luncher hiểu nôm na nó là bề nổi giống kiểu đặt hình nền này kia. Còn IU nó là hệ thống phần mềm điều khiển cho máy.
@Dat0236 Ý là cái launcher kèm ui của nó đó bác
thế fold khi nào nhở
NgoBIO
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Rồi dòng s20 nằm ở đâu rồi samsung
Note 10+ xanh vẫn đẹp vãi linh hồn
Thấy up lên Android 11 pin có vẻ kém hẳn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156