Samsung bắt đầu cho tải về bản cập nhật phần mềm cho Galaxy S4, cho phép chuyển app sang microSD...

Blaze1st
6/6/2013 14:27Phản hồi: 293
Samsung bắt đầu cho tải về bản cập nhật phần mềm cho Galaxy S4, cho phép chuyển app sang microSD...
galaxy s4 trang-12.jpg

Samsung vừa mới đây đã bắt đầu cho phép người dùng Galaxy S4 tải về bản cập nhật mới nhất. Đúng như lời hứa hẹn trước đây, bản nâng cấp này sẽ giải quyết vấn đề dung lượng bộ nhớ trong còn lại quá thấp của bản S4 16GB - vốn bị rất nhiều khách hàng phàn nàn trong suốt thời gian qua. Theo đó, với bản cập nhật này, Samsung sẽ cho phép người sử dụng Galaxy S4 có quyền chuyển app sang thẻ nhớ microSD gắn ngoài. Bên cạnh đó, Samsung cũng đã giải phóng bớt 80MB dung lượng - giúp Galaxy S4 16GB giờ đây sẽ có 9,23GB "dung lượng thực" thay vì 9,15GB như trước đây.

Ngoài ra, theo SamMobile, bản nâng cấp này cũng sẽ sửa một số lỗi hệ thống và phần mềm, bên cạnh đó là bổ sung tính năng quay video HDR cho Galaxy S4. Thanh thông báo (notification bar) cũng được làm mới, có thêm nút tắt mở nhanh Smart Pause - tính năng tận dụng mắt người dùng để chơi video một cách linh hoạt. Được biết, bản cập nhật này sẽ được phát hành đầu tiên cho Galaxy S4 phiên bản dùng chip Snapdragon 600 trước, sau đó mới đến dòng S4 trang bị chip Exynos của Samsung.

Như vậy, người dùng Galaxy S4 tại Viêt Nam (bản dùng chip Exynos) sẽ phải chờ đợi thêm một thời gian nữa. Bản nâng cấp dự kiến sẽ có dung lượng khoảng 366 MB, và yêu cầu người sử dụng tải qua giao thức OTA (Over-the-air).

293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
Rom chiếm 7g kinh vãi ss, nhét j mà lắm thế không biết, chắc có vài Gb Ozawa oy hehe
@vphbang123456 nhưng bác ấy nói đúng đấy.S3 cug 16gb mà trống 11gb.thì suy luận ra s4.16gb la đơn vị 1000bye=1kB.nên 16gb thuc ra có 14gb.Vùng backup het 3gb.còn hdh hơn 2gb thoi.Đã ko biet mấy bác còn phán hơn 7gb hơn cả win 7
duong_mai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomydevil Thì ROM nè, Kernel và trọn gói các ứng dụng của Samsung, cũng như đối tác Google. Nói chung ROM chính hãng thì sẽ được tùy chỉnh theo dấu ấn riêng của hãng. Bạn cũng có thể del bớt các ứng dụng mà trước giờ ít dùng và không thích, để đỡ tốn dung lượng bộ nhớ, ram và thời lượng Pin.
@vphbang123456 nói rom s4 7gb thì có khả năng thím đó chỉ "biết đút sẵn vào miệng và nuốt":p
@vphba23456 Vâng thế b dung r à. Cho mình xin cái link down rom s4 mà 7GB cái =)))
dobuoito
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung rất biết làm thoả mãn người dùng
Trên lý thuyết thì hình như truy xuất dữ liệu từ bộ nhớ trong lúc nào cũng nhanh và ổn định hơn thẻ nhớ ngoài phải k nhỉ?
@thanh_nhan Vâng và còn tùy cái thẻ của bác tốc độ đọc nhanh không, nếu class 10 em nghĩ chắc không vấn đề gì đâu.
@thanh_nhan Tùy theo thẻ tốt hay xịn thôi bạn ạ
hungnd352
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan Còn tùy thuộc chất lượng, loại thẻ nhớ nữa.
hungnd352
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan Còn tùy thuộc chất lượng, loại thẻ nhớ nữa.
nhiều cái vẫn không chuyển được sang thẻ sd chẳng hạn như alphats 7 hay MC 4 .... nhưng 9gb em dùng vẫn thấy nhiều rồi hehe
@huyhoang29 Mình vẫn chuyển ầm ầm 😁 Chơi ngon lành luôn!
Người dùng nói Samsung làm .
Rất tốt.
BLHT1111
TÍCH CỰC
11 năm
"Bên cạnh đó, Samsung cũng đã giải phóng bớt 80MB dung lượng - giúp Galaxy S4 16GB giờ đây sẽ có 9,23GB "dung lượng thực" thay vì 9,15GB như trước đây."
Giải phóng nhìu ghê :eek:
@BLHT1111 Uh... tuo g dc 1gb
Bản cập này có ích quá, mong chờ em nó
SS quan tâm đến phản hồi của người dùng rất tốt. S3 mình phải root mới chuyển ra thẻ nhớ ngoài được may được cái bộ nhớ trong thừa nhiều, mình cũng cài ít game nên không lo lắm
7G??? Còn hơn cả win cho PC??????
@viettien_milo
😁chắc bạn cài win sạch hoàn toàn chứ bình thường mt thường cài sẵn ít nhất cũng 10GB, nhiều có khi hơn 40GB rồi.
@viettien_milo win7 pro bản quyền mình cài đả 23Gb rùi ban ơi.7Gb thì nghia lý gì
qloved
CAO CẤP
11 năm
@Dacan cứ như máy blackberry mình đang dùng, có 256 mb bộ nhớ trong mà cài đủ mọi thứ rồi cần rồi, cũng load data bbdict rồi, mà vẫn dư ra 120mb nữa chả biết làm gì, mà mấy máy android thấy bộ nhớ trong toàn mấy Gb mà vẫn kêu thiếu, lạ thiệt
Dacan
TÍCH CỰC
11 năm
@qloved mỗi cái mỗi khác mà bác. giống như máy bb của bác với máy windows thì cái nào nó nặng hơn
Ss gãi đúng chỗ ngứa ko😁
Khổ quá topic ss mà 1 cả team vào khóc mướn cho apple. Ng ta cho gắn thẻ Sd bộ ko biết hay sao mà oang oang lên.
gửi từ trại cai nghiện smartphone đa quốc gia
@takun92 ờ. mấy cái của nợ tốn pin chứ làm gì :v
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
@takun92 đám cười mướn đông hơn nhiều. Và có 1 đứa để avatar rất nguy hiểm.
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có từ 2.3.6 rồi bác Sam ơi, ráng copy cái gì hay hay đi :p
Dacan
TÍCH CỰC
11 năm
@Cua Gach em đang xài 2.3.6 nè. move cũng như ko. nó có cho đâu. phải xài link2sd
@Cua Gach vãi cả thánh phán. 2.3.6 mà ko root thì có move đc ko????
Ack, làm tưởng có luôn Octa chứ, đợi bao lâu nữa đây trời, đã làm thì làm cho toàn cầu luôn chứ. 😃
trungkn
TÍCH CỰC
11 năm
làm khỉ j đc 7GB, 16GB trừ hao linh tinh chắc còn 14.3 hay 14.5 thôi =.="
Anh sung đã chiều các thím rồi mà 😁
bik wan tâm đến người dùng, mấy a ở VN mà học tập SS đi.
S4 rom Gốc của GG thì dung lượng mới trống nhiều đc, chứ ntn k ăn thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019