Samsung bắt đầu sản xuất hàng loạt màn hình LCD PixelSense

babybungbu
2/12/2011 1:1Phản hồi: 59
Samsung bắt đầu sản xuất hàng loạt màn hình LCD PixelSense

[TAG]Samsung[/TAG] không chỉ phụ thuộc vào một mình sản phẩm bàn cảm ứng đa chạm Surface SUR40 của Microsoft để phổ biến công nghệ màn hình cảm ứng mới có tên PixelSense của hãng. Mới đây, hãng điện tử Hàn Quốc đã chính thức đi vào sản xuất hàng loạt linh kiện màn hình hình cảm ứng kích thước 40", sử dụng công nghệ PixelSense, giúp tăng số điểm chạm lên đến 50 điểm.

Điểm đặc biệt của công nghệ màn hình PixelSense là những cảm biến quang học được nhúng vào màn hình. Chúng không chỉ theo dõi tương tác chạm của ngón tay, mà còn có khả năng chụp lại hình ảnh và bất cứ vật thể nào được đặt bên trên màn hình. Thông thường, chúng ta rất hạn chế việc đặt các đồ vật lên màn hình vì dễ gây ra hiện tượng nứt vỡ. Chính vì thế, Samsung đã trang bị cho loại màn hình mới này một lớp kính gia nhiệt, có khả năng chịu trọng lượng lên đến 80kg. Màn hình PixelSense được kì vọng sẽ hiện thực hóa những tác vụ như theo dõi chuyển động của mắt và quét nội dung tài liệu. Sản phẩm của Samsung hỗ trợ độ phân giải full HD, góc nhìn 178 độ cả chiều dọc và chiều ngang, độ tương phản 2.000:1, độ sáng 300cd/m2 và thời gian đáp ứng 8ms.

Samsung cho biết sản phẩm của hãng khi đi vào sản xuất hàng loạt sẽ dẫn đầu thị trường màn hình cảm ứng cỡ lớn, song hiện tại Samsung chưa tiết lộ những khách hàng có hứng thú với PixelSense khác ngoài [TAG]Microsoft[/TAG]. Đưa công nghệ này lên các sản phẩm TV truyền thông cũng là một phương án để Samsung cân nhắc. Tuy nhiên trong trường hợp đó, hãng buộc phải tìm cách gia tăng tầm quét của màn hình, vì người dùng thường ngồi cách TV một khoảng nhất định.

Video giới thiệu bàn Surface của Microsoft

Nguồn: SlashGear
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng trên thiết bị gì đây
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
Thời gian tới sẽ biết
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
mặt bàn cảm ứng đó 😃
sam sung khủng thật! đi đầu trong lĩnh vực giải trí số
50 điểm chạm @@ 10 ngón tay chân mới có 20 điểm 😁
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
bác này hài vãi nhỉ :cold:cái LCD thế kia bác nhảy lên bò thì cong gì là em nó nữa:stomp:. 50 điểm chạm cảm ứng ở đây là nhiều người có thể cùng tương tác 1 lúc trên màn hình đấy.:smug:
bác nói sao chứ em thấy đàn ông thì 23 điểm, PN nhiều hơn 1 điểm 😃. đố các bác biết 😃)
=.= Bác định bò lên màn hình này hả?
id@wn...
TÍCH CỰC
12 năm
Đan ông có 20 ngón và 5 cái đầu nha bác còn phụ nữ thi 20 ngón và 6 cái đâu nha. Hihi. Phu nữ nhiều điểm chạm hơn đan ông.
Lazy.Lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có thêm thông tin không ? Theo mình biết 50 điểm chạm ở đây không hề đề cập là Multipletouch mà là 50 điểm tiếp xúc với màn hình (theo công nghệ này là màn hình 40" ) mỗi điểm chạm rất lớn. Nên sẽ không giống như những TV LCD hay màn Hình LCD được vì thế giá thành sẽ dễ chịu. Mình chỉ đoán mò . Nếu bạn
nào có thêm thông tin xem mình có sai không.
ôm cái này chơi game đua xe, lắc qua lắc lại sướng phải biết 🆒
Các đại gia nokia, motorola hiện tại có vẻ như lụn bại. Còn samsung, lg, apple lại phất lên
Đường dài mới biết ngựa hay.
kimanageer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui chà... mong một ngày đc xài cái bàn giống trong Iron Man 😃
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Quả này sau này các cụ già ngồi chơi cờ tướng trên con Samsung này mất. 😆
ko phải pixel sense là công nghệ của MS ah?
mấy bác nói hài thật , màng hình loại này thấy dùng trong xử lý nhạc điện tử cũng nhiều mà
lại thêm một đồ chơi công nghệ cao cho tầng lớp thượng lưu hoặc được ứng dụng vào nhà thông minh đây mà
Hic. nhìn đã thiệt.
khủng quá!
kungvn
CAO CẤP
12 năm
hoa cả mắt 😔
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Ứng dụng tivi thì tuyệt đấy
cái màn hình dùng làm bàn, nó còn nhận diện các vật thể đặt lên như cốc, giấy tờ, điện thoại -------> 50 điểm chạm là đúng rồi, đâu có thừa
Tuyệt .....007 sắp thành sự thật rồi.........
Công nhận SS mạnh thật, vậy nên thằng táo mới cố dìm hàng 😁
hoainiem92
ĐẠI BÀNG
12 năm
ước gì mình có một cái....!
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái màn hình này có để cốc nước lên đc không nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019