Samsung: bẻ gãy 5 cây bút chì 2B cùng lúc còn dễ hơn làm cong Galaxy S6/S6 Edge

sonlazio
7/4/2015 2:22Phản hồi: 165
Samsung: bẻ gãy 5 cây bút chì 2B cùng lúc còn dễ hơn làm cong Galaxy S6/S6 Edge
Tuần trước, SquareTrade, một công ty bảo hiểm của Mỹ đã thử nghiệm bẻ cong Galaxy S6 Edge bằng máy và cho rằng nó cũng chỉ bền như iPhone 6 Plus và thua kém HTC One M9. Samsung vừa đưa ra một video thể hiện rằng S6/S6 Edge cũng rất bền và gần như không thể bị cong trong điều kiện sử dụng bình thường. Để chứng minh thì máy đo cho thấy bẻ gãy 5 cây bút chì 2B cùng một lúc còn cần lực yếu hơn là làm cong S6/S6 Edge.

Video của Samsung mang tính khoa học cao hơn video của SquareTrade, tức là họ dùng 3 điểm lực tác động vào máy, một từ phía trên hướng xuống vào giữa máy và 2 ở dưới phía gần đỉnh và đáy. Với 3 điểm tác động này thì nó gần với thực tế hơn là chỉ có một điểm đè từ trên xuống và 2 cạnh trên dưới được đỡ bằng khung lớn như SquareTrade. Ngoài ra, Samsung còn thử nghiệm cả mặt trước và mặt sau, mời các bạn theo dõi video phía dưới:

Tham khảo: Samsung Tomorrow
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ronaldomu
TÍCH CỰC
9 năm
Em thấy nên dựa vào trải nghiệm thực tế như SS đã đưa ra là hợp lí. Còn cái máy gì đấy đè nén nặng trịch thì cái nào chả bể. Khi đó lực chênh lệch có chút xíu cũng chẳng nói lên gì.
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronaldomu Thí nghiệm trước người ta thử để xem các thiết bị chịu lực được đến đâu. Còn cái này chỉ dừng ở mức 81lbs.
@ronaldomu
Lúc con này ra mình cũng xem mấy cái test đó, đến lúc mua lỡ tay rớt úp màn hình, thế là có 1 đường chéo :|
Hóng.
Khi nào xài đã, chứ chưa thấy máy ngó thì các bác có nói trời nói đất em cũng ko tin.
Hãng bút trì sẽ kienj samsung vì tội đã dìm hàng bút của họ 😁
@conheorung1988 Những câu chữ đơn giản như thế bạn vẫn sai chính tả được, cái này do thói quen, bạn nên tập đi, sau này còn dạy con cháu
@conheorung1988 Ở nước nó điều đó hợp pháp nha bạn 😃
@mr_zero1188 Bác nghiêm túc vl
@conheorung1988 xin lỗi nếu đã xúc phạm bạn, mình đã hiểu, bạn bị vậy chắc lâu rồi
Thế mới biết công ty bảo hiểm làm ăn thế đấy. Thử nghiệm kiểu này thì... 😔
Vậy là M9 là trâu nhất trong các Flagship hiện nay rồi.
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@Ryzkie xin lỗi chớ thực sự là nóng do con S810 mà ra cả, sau này update phần mềm thì thực chất là update kernel lên, nó tăng mức độ throttle xung nhịp của chip, làm chip nó giảm xung xuống, lại chả mát hơn =)) đừng đổ tại lollipop, nếu lollipop làm chip nóng hơn thì tsao mấy máy tầm trung vẫn chạy ngon lành, tại sao S6 lại không bị nóng, k chỉ M9 bị kêu nóng mà cả LG G Flex 2 cũng bị quá nhiệt nhé, Samsung trước giờ vẫn có truyền thống dùng cả chip Qualcomm Snapdragon lẫn Exynos cho flagship của mình để đáp ứng cho nhu cầu thị trường châu Âu và Mĩ, tại sao lần này không dùng S810, đơn giản là vì nó quá nhiệt thôi
@Kuro Keita Giải thích tại sao M8 dùng 5.0 lại nóng hơn 4.4?
Còn tại vì sao SS dùng Exynos 7420 à =)).
Trước kia SS không thể dùng Exynos được là vì họ chưa làm ra bộ thu sóng LTE được.
Cho đến lúc S6/S6 Edge được giới thiệu thì nó được giới thiệu cùng Modem 333 series.
Nếu SS không có Modem 333 series này thì SS sẽ không bao giờ dám tự tin sử dụng Exynos 7420 cho thị trường Mỹ và châu Âu, trừ khi SS muốn tạo lại kỉ nguyên 3G =)).
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@Ryzkie M7 dùng 5.0 k nóng tí nào, M8 mình k dùng nên k chắc nhưng theo dõi trên xda-dev thì chưa thấy ai kêu lên lollipop nóng cả, kêu máy lag (Nexus 5, Nexus 7) thì còn có chứ nóng thì không, Exynos 7420 ngoài việc có modem LTE thì còn vì nó mát hơn S810, tại sao TouchwizUI vốn nặng hơn Sense (Touchwiz là 1 trong những UI nặng nhất trên android) mà chạy trên chip Exynos 7420 lại mát, còn Sense vốn nhẹ hơn mà M9 dùng S810 lại nóng :? Trước khi S6/S6 Edge được chính thức giới thiệu thì LG G Flex là đt đầu tiên dùng S810 và bị lỗi quá nhiệt, nên có thể gthích được là SS biết lỗi quá nhiệt của S810 và đã quyết định không dùng đến S810 trên flagship của mình. Nếu bạn vẫn còn lăn tăn về vấn đề này thì có thể lên xda-dev tìm, mình nhớ k nhầm là có hẳn 1 thread về vấn đề quá nhiệt của S810 và cách mà các OEM update phần mềm để chữa cháy, trên reddit và disqus cũng có 😃
@JQK_Át Có máy nào đo được huyết áp ko ta
Trời một thằng gần như cục nhôm nguyên khối, còn 1 thằng mỏng manh như Sam đem ra bẻ so sánh.. Hài thật..!
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
Bẻ bút chì trên tay thì gộp lại thành cả bó. Bẻ trên máy thì ko giống vậy. Có gì đó ko đúng thì phải ??
vpkh2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dung.5923 cả bó còn khó hơn đó bạn
@Dung.5923 Gộp lại thì những chiếc bút ở dưới có tác dụng như gối tựa dàn đều lực, cái máy bẻ cũng khó nữa là tay 😆, dàn ra sẽ dễ bẻ hơn gộp lại.
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
@pocket061991 Tính ra vậy cũng đâu nói lên đc điều gì đâu. Ss làm chuyện thừa vậy
@Dung.5923 Là Pr thôi bạn, Sam cũng hay thích hư cấu.
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn thích thế
Mình thấy mấy ông bạn xài 6+ có bị cong bao h đâu
@hypous Mình có gặp 1 số trường hợp cong, nhưng cong mềm mại vầy chứ không cong tớn bạn à, đa số là máy của phụ nam, máy phụ nữ họ để trong bóp da, túi xách nên ít bị

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@hackieuhay mình thấy những thằng đút đt túi sau là những thằng không bình thường
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@hypous ổng có bao h cho đt vô túi quần ko bác?
@DatHyunbin Cho túi quần 02 bên và túi áo vét bình thường
Cái thử nghiệm hôm trc của bọn square bố láo và rất ngu. Chúng nó đè lên mặt trước của máy toàn là kình gorilla như nhau thì chả thế. Bọn nó đúng kiểu free seeder của apple, không dám thử nghiệm bẻ cong ở mặt sau vì nếu mà ép mặt sau của iphone thì chả khác gì lạy ông con ở bụi này. Vì mặt sau của 6plus vs 6 mềm như bún. Hơi tí là cong. Moẹ thằng tim cook làm ăn như shit.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
iThiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trải nghiệm của người dùng sẽ chứng minh thôi, S4 của mình dùng hơn 2 năm rơi suốt chả sao, chỉ bị trầy thôi.
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
SS đã phản pháo thành công 😁
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
Tóm lại 1 câu là khi sử dụng bình thường thì 2 em s6 này không dể bị cong như ai đó được.chấm hết😁
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
vl samsung, bút chì đặt nằm ngang thẳng hàng thì lúc máy ấn xuống xem như chỉ dùng lực để bẻ 1 cây viết chì, còn khi bẻ bằng tay thì túm 4 cây đó lại theo hình tròn cây này ép vào cây kia thì hẳn là nó sẽ cứng hơn và cần nhiều lực để bẻ hơn, cái clip như kiểu đánh lận con trắng con đen
@nta139 vãi cả mất công đi tìm, em nói k đúng thì thôi. quan trọng gì ngồi soi từng mm, em đâu có rảnh như bác 😆. chẳng qua nghĩ n test thì máy móc nó k thay đổi vị trí thôi. lắm ng rảnh thật 😃). e còn chả biết cái máy n dài bao nhiêu và cái bút chì n dài nhiêu nữa kìa
@hunghien1411 cần gì tìm bạn;
bút chì thì ku con mình cả đống đây nhìn xuống nền nhà thì biết em nó ~bao nhiêu thôi;
thông số SS thì đầy.... lúc đọc tiêu đề là mường tượng ra SS nó đặt thế nào rồi, xem clip thì y chang + bút chì dài quá ... kkkk

thực tế chả ai đem sản phẩm ra làm kiểu đó; đồ giá trị thì càng nâng cmn niu;
@nta139 Cùn quá ông ơi. Chuối nhất là câu chốt hạ của ông. Vậy ông xây nhà bằng bìa carton đi cho nó cmn giá trị!
@Ryza cmt về cái gì vậy !?!?
dieucancel
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhãm vạy tạp trung vào nhũng thu khac ko tap trung đi làm cái đo độ cong gãy nhảm nhí này ? SAm ơi là sam....
5 cây viết chì mà trồng lên nhau như hình quảng cáo thì mới khó bẻ chứ xếp nằm ngang như thí nghiệm vẫn dễ bé hơn. Hình minh họa và cái thí nghiệm ko giống nhau.
Nên nói bẻ 5 cây bút chì dễ bẻ hơn S6 là không thật, đánh lừa người dùng.

Dù sao điện thoại đồ dùng thì phải cẩn thận, ko nên làm mấy trò này.
@BlueSky2008 người ta đè lực lên cả mặt sau kìa thím ! iPhone 6/6+ của thím có dám thử ? 😁
@ngminhman123 Mình chỉ khách quan nhận xét thôi vì ko xài SamSung và Apple
Có 2 vấn đề ở đây:
- mấy cây viết chì dù có dán chung lại thì mỗi cây vẫn phải chịu 3 điểm tác dụng thì gom chục cây ngang với nhau thì nó cũng gẫy ở mức 80-100lbs thôi
- iphone 6+ cong ở mức 100lbs sao ko khoe @@

Vãi cả Samsung
@aboynamed.mark Bạn học lý giỏi vãi cả ra..
Cứng cáp ,chắc chắn là tốt 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019