Samsung chính thức bán ra Chromebook 3, giá 200 USD

QuanNDD
16/2/2016 16:7Phản hồi: 21
Samsung chính thức bán ra Chromebook 3, giá 200 USD
Sau lần giới thiệu tại CES 2016 đầu năm nay, Samsung đã chính thức tung ra thị trường Chromebook 3 với mức giá rất hấp dẫn, chỉ 200 USD (khoảng 4,48 triệu đồng).

Đây cũng là phiên bản mới nhất trong dòng laptop giá rẻ của Samsung, nền tảng phần cứng với chip Celeron Braswell cùng hệ điều hành Chrome OS chạy hoàn toàn trên nền web, thích hợp cho những máy tính có cấu hình thấp.

Samsung Chromebook 3.jpg

So với phiên bản cũ Chromebook 2, mẫu sản phẩm mới của Samsung nhẹ hơn một chút với trọng lượng 1,1 kg. Thiết kế sản phẩm đẹp, chất lượng cao với cấu trúc khung máy bằng hợp kim có độ bền cao hơn. Màn hình 11,6 inch độ phân giải 1.366 x 768 pixel và 2GB RAM tương tự những mẫu Chromebook khác.

Máy cũng trang bị 16GB dung lượng lưu trữ gắn trong và khe gắn thẻ nhớ SD để mở rộng khả năng lưu dữ liệu. Các thông số kỹ thuật khác gồm 1 cổng USB 3.0, ngõ xuất tín hiệu hình ảnh HDMI và hỗ trợ kết nối Wi-Fi 802.11ac và Bluetooth 4.0.

Bên cạnh đó, Samsung sẽ có thêm phiên bản 4GB RAM nhưng hiện chưa tiết lộ giá bán cũng như thời điểm ra mắt sản phẩm.

Hiện Samsung đã cho phép đặt mua Chromebook 3 trên website của hãng. Amazon cũng có sản phẩm tương tự nhưng lưu ý đây là phiên bản dùng chip nền tảng ARM, trong khi Chromebook 3 mới sẽ dùng chip của Intel.

Chi tiết cấu hình tham khảo
  • Hệ điều hành: Chrome OS
  • CPU: Intel Celeron N3050
  • Đồ họa: HD Graphics
  • Màn hình: 11,6 inch, 1.366 x 768 pixel
  • Lưu trữ gắn trong: 16 GB eMMC
  • Thẻ nhớ: microSD
  • RAM: 2 GB
  • Kết nối: 802.11 ac 2x2, BT 4.0, 1 x USB 3.0, 1 x USB 2.0, HDMI
  • 2 loa stereo: 2 x 1.5W
  • Webcam 720p
  • Thời lượng pin: 11 tiếng.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa thấy Chrome book xuất hiện nhiều ở VN anh em nhỉ?
weixiao
TÍCH CỰC
8 năm
@odouroflove Xái như laptop đang mở Chrome browser thôi
chán lắm
lap hết thời rồi, giờ nếu surface bền, rẻ mạnh thì giết chết lap luôn
strypper
TÍCH CỰC
8 năm
@tanvietbt83 Đời ko như mơ đâu bác ai cũng muốn đồ ngon giá rẻ hết á bạn
@tanvietbt83 yên tâm đi, surface nó không có rẻ và cũng chẳng có bền hơn lap đâu, nên nó chẳng giết đc ai đâu ở đó mà to mồm 😃...
giá yêu nhỉ, minh chua được trai nghiệm chrome book nào.
Thực sự thì nghe giá thì thích đấy nhưng làm gì đc với em nó nhỉ.
Dota2 khỏi nghĩ, lol cũng ko cài đc. May là có Hearthstone, nhưng trên android thua xa win. Nc game thì win vẫn vô đối, ko tính console vào đây nhá.
Làm việc đơn giản, ok, công cụ văn phòng thoải mái ở mức vừa đủ rồi. Chấp nhận đc với người ko có nhu cầu cao.
Giải trí khác: phim ảnh, net.... tốt, rất tốt rồi. Thực sự thì việc xem phim hay lướt nét giờ cũng xêm xêm nhau.
Chốt: Với người dùng cơ bản thì em này khá ổn. Còn với em là vứt rồi vì ko chơi đc game. 4m mua lap cũ được kha khá máy cấu hình ổn.
@vanmaitrangchu Em này dùng cho các tổ chức giáo dục là tốt nhất 😆 hoặc dùng cho những công việc cần máy tính nhẹ nhàng như các máy tính ở Rạp chíeu phim, trung tâm hội nghị để điền tên cũng như check thông tin ...
google.com con này giá 200$ =)))
pphuctv
TÍCH CỰC
8 năm
Cho em hỏi những chiếc Chromebook như này mình cài Remix OS được không? Nếu được thì quất một em cũng ra hồn đó chứ. 😁
Từ ngày có Remix Os là mình hết quan tâm tới chrome os luôn.
tuancongnghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
remix os pc sắp có bản ổn định rồi, cứ chip intel là cài được
ôi thần linh ơi, với trên 4triệu nhiều loại chọn để mua, đừng ham tiếng, và đừng mong bảo hành
lecinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này có hỗ trợ sim 3g không nhỉ ??
con chôm bút này có thời lượng pin ấn tượng thật
echtammua
TÍCH CỰC
8 năm
Chờn ó phổ biến. Mốt nó có nhiều app như đt thì xài cũgn ổn. Mua coi phim doc báo là chuẩn đấy
Gắn thêm ổ 2,5 inch đc ko nhỉ? o_O
@SoGetSu Gắn qua USB 3.0 kìa
kakavip09x
ĐẠI BÀNG
8 năm
giả dụ em mua về có cài win lên đc k ta 😃
Nam235
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết nếu mà chai pin thì có thay được không các bác, em cũng tính làm 1 con nhỏ gọn mà ngại cái khoản pin liền tại cũng hay để ở nhà chứ cũng chả mang đi đâu o_O
Thắc mắc tương tự

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019