Samsung chính thức giới thiệu Wave 2 và Wave 2 Pro
sonlazio
12 nămBình luận: 34
Mặc dù Wave mới chỉ được bán giới hạn ở các quốc gia Châu Âu nhưng Samsung đã sẵn sàng giới thiệu các phiên bản anh em. Mang tên Wave 2Wave 2 Pro nhưng tính năng 2 chiếc máy mới lại thua kém Wave nguyên bản khá nhiều. Chúng có tên mã lần lượt là S5250 và S5330, tập trung vào thị trường thấp và trung cấp. 2 máy được bán với các màu đen, trắng và hồng.

Wave 2 và Wave 2 Pro cùng sử dụng hệ điều hành Bada, chỉ khác nhau ở bàn phím cứng qwerty. Nếu để ý, bất cứ điện thoại Samsung n
ào có chữ Pro cũng đều được hãng trang bị bàn phím qwerty. Do cấu hình giá rẻ nên chúng không có mạng 3G, bluetooth 3.0 trên Wave S8500 cũng bị rút thành 2.1 nhưng WiFi vẫn là chuẩn N. Màn hình 3,2 inch TFT LCD chứ không phải Super AMOLED, camera giảm xuống còn 3MP và trang bị giao diện TouchWiz 3.0. Cả 2 máy sẽ được bán ở Nga và Đông Nam Á vào tháng 8.

34 bình luận
Con này giá bao nhiu nhỉ? 😁 ... Coi có vừa túi tiền ko?
Se7enkute
TÍCH CỰC
12 năm
thích GALAXY hơn 🤔
hic. cấu hình bị rút gọn thê thảm lun..hy vọng rẻ hơn wave nhìu
không biết về Việt Nam giá bao nhiêu. rẻ thì dành tiền mua 1 cái. mà không biết 2 con này có chíp 1 Ghz không nhề
con này và con ss vừa xem chưa phải là 7inch SS sắp ra.
chờ em đó xem thế nào.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giới thiệu liên tục mà không thấy bán, đợi galaxy mà lâu wa
hero_vn87
TÍCH CỰC
12 năm
ko trượt bàn phím lên nhìn giông S5233
umumti
CAO CẤP
12 năm
Samsung ra nhiều mẫu quá, Wave chưa thấy là đã có Wave 1, rồi Wave 2 rồi, quá nhiều sự lựa chọn cho người dùng. Các hãng cạnh tranh nhau ra điện thoại mới thì một số mẫu vừa qua có thể giảm giá, thế là có cơ hội được sở hữu thêm một cái nữa rồi
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
Biết ngay thế nào SS cũng ra dòng cấp thấp mà. Để củng cố vị trí cho Bada, chắc chắn SS phải tiến vào thị trường cấp thấp.
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết rút gọn vậy thì rẻ cỡ nào chứ thiết kế với bộ vỏ thấy ít đẹp quá. Ngay cả Galaxy S mình cũng thấy không đẹp bằng Wave 😔
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống star bada nhỉ 😁
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Con này ko trượt bàn phím lên trong na ná SS Star. Trượt quả qwerty lên trông pzo hơn hẳn 😃
ko biết giá thành thế nào
ko hiểu sao hàng xách tay samsung giá bèo ko thể tưởng tượng 😁
bantayden
TÍCH CỰC
12 năm
Ra sân mà đấu với Nokia C6.........
bác này chỉ dc cái nói đúng...ủng hộ bác 2 chân lun
hoangtrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao thấy samsung ra mẫu nào cũng giống nhau hết, nói thật mình không phân biệt được mẫu nào với mẫu nào hết..chắc tại dạo này nhìu điện thoại ra quá nên bị bão hòa rồi..😁
sao giảm xuống cả đống tính năng thế...@_@
chán ss nhỉ, ngày mới xài đt thích sss lắm đó, cũng xài qua vài em, dòng touch của ss cứ làm theo kiểu bo tròn của iphone là sao nhỉ ? ko có style riêng gì cả. ware mới đúng style của samsung

---------- Post added at 06:02 PM ---------- Previous post was at 05:59 PM ----------

mua x8 shakira thôi bác ui:D
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Cấu hình bị rút gọn thê thảm, may mà vẫn còn được cái wifi chuẩn N, ko biết giá cả có cạnh tranh lắm ko

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019