Samsung cho rằng cảm biến vân tay trên màn hình chưa sẵn sàng

Duy Luân
29/6/2017 23:12Phản hồi: 275
Samsung cho rằng cảm biến vân tay trên màn hình chưa sẵn sàng
Có tin đồn cảm biến vân tay nằm trong hoặc trên màn hình sẽ không kịp đưa vào Galaxy Note 8 do còn gặp một số khó khăn kĩ thuật, vậy nên Samsung sẽ tiếp tục gắn cảm biến vân tay ra phía sau giống như S8. Theo lời Shane Lee, trưởng bộ phận thiết kế của Samsung tại Trung Quốc, thực chất công nghệ này vẫn chưa hoàn thiện. Dù mới đây Vivo cũng ra mắt kĩ thuật tương tự cho phép quét vân tay qua lớp kính nhưng "nó chỉ mới là một nguyên mẫu" và để đạt được sản lượng lớn thì cần thêm thời gian. Thêm vào đó, Samsung vẫn đang tập trung vào việc tăng cường số lượng tấm nền AMOLED cong hai cạnh nên chưa có thời gian và nguồn lực để tích hợp cảm biến vân tay vào màn hình mà không làm ảnh hưởng tới chất lượng hiển thị.

Cũng liên quan đến vân tay trên màn hình, iPhone 8 được cho là sẽ dùng loại cảm biến này nhưng có vẻ Apple cũng chưa chắc chắn về việc lựa chọn công nghệ. Hình ảnh rò rỉ mới nhất cho thấy máy hoàn toàn không còn nút home hay lỗ đặt cảm biến ở mặt lưng.

Nguồn: Android Community
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chính xác là hiện tại SS chưa nên vội vã đưa cảm biến vào màn hình, hãy để chuột bạch cắn dỡ trái táo, xem phản ứng khách hàng như thế nào rùi làm cho số SS9 hay Note9 là đẹp. cũng ko phải mang tiếng là bắt chước hay bắt sau như ngta thường hay bị chỉ trích
huyvipasna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@freakingprime so-do-tai-che-ban-mach-dien-tu.jpg
đây là sơ đồ tách bảng mạch điện tử. nếu có đầu óc xem qua là sẽ hiểu. vâng bác dùng ip nó không cần tiêu hủy nó chỉ đi từ điện thoại này sang điện thoại khác. đến mức hàng dựng ngang hàng mới
@huyvipasna Hô hô seeder không não còn không biết đang nói về chuyện gì

Đt samsung siêu phàm, để ss hủy thì ảnh hưởng môi trường, còn vào tay khách hàng thì tự bay hơi ko ảnh hưởng môi trường, quá khủng
huyvipasna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@freakingprime
Bây giờ chắc phải đi vào sản xuât hàng loạt rồi chứ chưa chắc chắn gì nữa nhỉ. 😕😕
@finalmagic phải đợi, phải đợi, bác hiểu không? chứ mà cẩn thận nó bảo bác quên gắn não bây giờ
@minhjim Không đúng sao, 1 thằng ra tháng 8 thằng kia tháng 9, giờ tháng 7 rồi mà còn phân vân thì để đến mùa quýt năm sau à 😁
lonelydra
TÍCH CỰC
7 năm
@finalmagic Cẩn thận không bao giờ là thừa, samsung họ học được bài học từ note 7 rồi và càng ngày càng cố gắng để tốt hơn.
T9/2017 hạ hồi phân giải =)))
hài thật không quan tâm ai làm trước làm sau thằng nào làm ngon thì chọn..😁:D
Nói thật là mình chẳng wan tâm tới cái vụ vân tay đặt ở đâu cho lắm. Miễn có là đc. Chỉ kết mấy em Note ở khoản bút S.pen thôi.

Anh Hưng nói r, "đoàn cờ hó cứ sủa, đoàn người cứ đi". Cái gì đúng, làm đc, trải nghiệm tốt cho người dùng thì cứ làm...
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì ko quan tâm đến vân tay vì ko dùng, quan trọng là cần iphone màn tràn viền. Nếu iphone làm nút home cảm ứng lực như s8 thì tốt.
@Chym sâu Cho cái link nè nếu đọc hiểu thì đọc còn không hiểu thì cứ cào tiếp nhé cháu.
http://bgr.com/2017/03/30/galaxy-s8-vs-iphone-7-plus-comparison-fail/
Rút gọn cho câu này trong bài nè:
First of all, the button’s pressure sensitivity is nowhere near as complex or as accurate as 3D Touch on the iPhone. Then, the haptic feedback feels nothing like an actual button press, as is the case on the iPhone. Instead, it feels like any other haptic feedback.
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
@p.a.tuan Mình có xem qua vài bài báo nc ngoài. Cơ chế hoạt động ko khác gì so với chức năng rung khi nhân phím cả. Kiểu như bấm vào chỗ đó là nó rung thế thôi. Còn rung nhẹ hay mạnh nó có mức tùy chỉnh. Đơn giản bạn cài laban key cũng tùy chỉnh dc độ rung.
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@王小飞 Nhầm rồi nhé, tôi đố ông chạm nhẹ mà nó về home cho ông đc đấy.
@Chym sâu nay nhìn iP7+ có cái viền dày vãi quá.
CHưa kể chế độ chân dung chụp làm mờ mất cái má của mình, @@
Để xem hãng nào có cái vân tay trên màn hình ngon nhất
thôi chấp nhận đi..bên ngoài thì vậy chứ trong bụng anh nào củng sợ Apple như cọp 😁:D:D:D
@uochuý1489Quốc Huy A hi hi.:p.. bác này nói toẹt ra .. ẹc ẹc :D😔
ronin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy Chấp nhận điều gì vậy? phải chăng bác là giun sán trong bụng các anh đó à :D
Dedj
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chứ ngày trước có ông nào đem cái vân tay quẹt quẹt vào điện thoại và thế là sẵn sàng rồi đấy
@Dedj Quả ăn theo này hồi đấy làm mình cười sằng sặc ^^
lúc nào ra mắt note8 ace
@Vá Săm Xe Tăng Tháng 8 sắp tới đây
i
iPhone làm cảm ứng lực từ năm 2016 rồi 😁 còn ngon hơn cả SS cơ. 7 7lúa nhé
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dorewan199x Đíu ai chả biết, quan trọng là anh apple ko cho làm phím home. Trong khi nếu 3d touch để làm phím home rất tiện.
@Chym sâu Nó ếu làm chứ ko phải nó ko làm đc. Có thằg chỉ để vào đc một chỗ. Còn thằg kia nó chơi cả màn hình. Phím home trên màn hìh của thằng ip từ 6S còn dùg đc cả chức năg khác khi ấn vào (tự tìm hiểu để não có nhiều nếp nhăn hơn)
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dorewan199x Thế bây giờ trói con cừu vào gốc cây, dây dài 2 mét xong để thau nước cách 3 mét, hỏi nó có uống nước được không ?. Quan trọng là bạn ko cởi dây trói ra, còn con cừu thì nó ko tự cởi đc bạn nhé.

Tương tự với ipjhone 6s, Apple cho cảm ứng lực toàn màn hình, nhưng tôi đố bạn dùng cảm ứng lực thay nút home đc đấy. Nếu hiểu ra thì bạn sẽ cảm thấy người nhiều lông hơn 😁
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chym sâu Cùn vậy thì cố cãi để làm chi ;)
Samsung đã nói là đúng
Xác nhận note 8 rồi
Apple mà nó trang bị cho ip8 thì vỡ mồm
Đừng nói apple vội vàng mang mấy cái chưa sẵn sàng lên iphone nhé.
@canxda Tróc ghẻ ko bị ở tất cả mọi máy, nên vẫn bán ầm ầm là đúng rồi. 6 cong thì thằng ngu cầm bẻ mới cong, xài bt sao mà cong?. 4 thì lỗi vỏ nhưng tính cả lỗi vỏ thì thời điểm đó vẫn chả có 1 con smp nào hơn đc nó nên ng dùng bất chấp hết
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Carvalho1986 Phần cứng của Apple từ thời Cook lên nắm quyền công nhận là vẫn tốt, nhưng không đến mức tiệm cận hoàn hảo như thời Jobs bác à. Vd tróc sơn ở mấy con 6s, thiết kế của 7 không đột phá so với 6, cảm giác là Cook chọn phương án an toàn hơn là tạo điểm đột phá.
Em vẫn mong Ip 8 nó khác hẳn đi, ngon nghẻ cả cứng lẫn mềm, chứ dạo này tình yêu cho sản phẩm mới của Apple nhạt nhòa quá, ko hào hứng như mấy năm trước.
@Chàng Còi Thời job phần cứng hoàn hảo ngoại trừ do job nghiêm ngặt vấn đề này, nhưng còn 1 lí do nữa là doanh số ip lúc đó chỉ bằng 1/3 so với bây giờ. Lượng sản xuất càng lớn thì tỉ lệ gặp lỗi sẽ càng lớn. Mỗi tháng xuất xưởng cả chục triệu sản phẩm và phải bảo đảm ít lỗi là việc rất khó
@Carvalho1986 haha, hay hay, công nhận tốt thế lỗi cũng dùng, ko hề chi!:eek:
định nghĩa "cuồng" đây chứ đâu
Phải đợi hãng A làm nó ra làm sao để còn bắt chước chứ, chứ hãng A chưa có thì lấy hình mẫu đâu mà bắt chước!
@Captain Deadpool haha bạn nói chuẩn quá
chờ thằng táo nó ra rồi mượn nó mà sài 😁:D
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Xem mấy comment mà nhớ lại bài của bác Cuhiep hôm qua, dùng nhiều điện thoại thì nhận thức kém. Đúng thật ;) 2`
Rồi xong hiểu luôn.... 😃

nó cố tình làm vậy cho tụi anti nó cay cú đấy =))

chứ s8 mày có in chữ tao dùng s8 lên mặt thì cũng chẳng ai quan tâm đâu 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019