Samsung có thể sẽ hợp tác với Wintech - nhà máy sản xuất điện thoại cho Xiaomi

zyzy1908
3/10/2018 11:33Phản hồi: 61
Samsung có thể sẽ hợp tác với Wintech - nhà máy sản xuất điện thoại cho Xiaomi
Theo một số nguồn tin, Phó Chủ Tịch Samsung Roh Tae-moon đã đến thăm và đàm phán với nhà máy sản xuất smartphone Wintech để sản xuất những chiếc smartphone Galaxy tầm trung và phổ thông bán ra tại Trung Quốc. Và điều thú vị là Wintech lại đang là đối tác chính, là ODM của Xiaomi trong việc sản xuất ra những chiếc điện thoại Xiaomi. Chiếc điện thoại Galaxy đầu tiên được Wintech gia công nhiều khả năng sẽ là chiếc A6s ra mắt tại Trung Quốc mà chúng ta đồn đoán gần đây với cái tên P30.

Nếu bạn còn nhớ, Samsung có 2 nhà máy tại Trung Quốc và đã có thông tin về việc họ dự định đóng cửa một nhà máy (nhà máy Thiên Tân). Quan trọng hơn, thị phần của Samsung tại Trung Quốc vốn chỉ còn dưới 1%. DJ Koh đã thề rằng sẽ lấy lại thị phần bị mất của họ. Vậy nên, Samsung cần phải làm một điều gì đó để cắt giảm chi phí sản xuất và giúp cho những chiếc smartphone của họ có thể cạnh tranh với loạt máy "cấu hình tốt - giá rẻ" tại Trung Quốc. Tuy nhiên, chúng ta vẫn cần chờ đợi thêm để xác thực về thông tin này.

Tham khảo: SamMobile
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời, chúng ta sắp có những chiếc máy thân xiaomi nhưng giá sámsung rồi 😁
@laxkyluc Thật ra các bạn cứ kêu ca cứ chê. Tất cả do thương hiệu do người tiêu dùng lựa chọn thôi. Như Iphone XR gần 20 triệu cũng chỉ có màn hd như samsung 4 triệu. Lắp ráp ở TQ có sao đâu. Các bạn cứ ác cảm với hàng TQ nhưng nếu là ng thông thái mình thấy hàng TQ cũng rất tốt. Chẳng qua con buôn và ng VN mình tham rẻ..
corazones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieu_nhan Thâm :v
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@phamhuan2512 Vãi so sánh. Cầm thử cái ip6s thôi so sánh màn với con máy 4tr kia nhé.tiện so luôn cả ram với chip với abc nữa,cái gi ip cũng cùi hết trơn, mỗi cái hơn ấy là người mua và cuồng ip nhiều hơn.
Ca này khó hơn lên trời! 😁 Cạnh tranh vs mấy ông nội địa giá kịch sàn có mà hộc máu mồm :v
vừa lòng mấy bác sắp dc mua samsung giá rẻ như xiaomi rồi nhé. ko bik đây có phải là 1 bước đi khôn ngoan của samsung ko, chỉ sợ sau này bán flagship sẽ bị dìm giá như con Mi8 của xiaomi quá.trên phân khúc cao cấp chắc apple đang 1 mình 1 ngựa tự định giá sản phẩm theo ý mình
@emmanuel03082017 Sam sxuat ở vn cũng ko rẻ hơn, nói chi labour ở trung quốc đang tăng cao
@emmanuel03082017 Cho hỏi có đọc bài ko
@Mr. Lịch Lãm thánh có bik bài này cách đây 1 tuần bên genk chưa,vậy bài này đã đọc hay chưa?
@ste7en9x91 thế ông bạn có check giá Note 9 ở các thị trường khác so vs Vn chưa? theo tôi dc bik nếu so vs Mỹ và Hàn kể cả Indo giá Note 9 ở VN rẻ hơn khoảng 100 usd ấy. Ông bạn cũng nên bik thêm là ở các nước khác còn tính thuế khác nhau ví dụ Mỹ vs Canada ngoài giá samsung niêm yết thì như ở Vancouver nó đánh thuế gst thêm 12% nữa, còn ở Vn ko có đánh thuế nhé nên còn rẻ ác nữa thế ông còn đòi hỏi gì nữa, dòng trung cấp công nhận samsung bán mắc nhưng dòng trung cấp nó bán ở bên châu âu cũng chả rẻ đâu bác nhé
@emmanuel03082017 Vãi VN ko đánh thuế, giá niêm yết đó là đã bao gồm VAT 10% rồi nhé. Bác có thể yêu cầu xuất hoá đơn VAT, và đúng ra là khi mua hàng bọn nó phải cho cái hoá đơn đó, các shop lớn đều hoá đơn VAT cả.
--> như vậy giá 1 chiếc 22 triệu trừ VAT thực tế thì chỉ là 20 triệu thôi --> tức giá ở VN mình còn rẻ hơn nhiều
Chắc thế nào thôi, chứ cứ sản xuất ở VN rồi vận chuyển sang tiêu thụ ở TQ có khi còn rẻ hơn nhiều chứ 😁
@vule123 Một số thôi bạn đọc kỹ giùm đi. Cần nhìn thị trường Trung Quốc, dân số, chính trị ...
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
chuẩn bị có máy xách tay giá rẻ samsung 😁
Bg làm ăn cái gì cũng khó khăn,chỉ có lượng cmt trên tinh tế ngày càng tăng thôi
Sẽ có phone XiaSung cho 2 fan 😁
Ồ ... Định lấy độc trị độc
SS chấp nhập kiếp làm thuê cho Tàu Khựa hả?
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cân bằng được thị trường khó lắm 😔(
tuanzs
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thân Xiao hệ điều hành Sam là được rồi, làm phức tạp quá mà làm gì.
Rẻ bằng Xiao là em xúc đấy 😃
@tuanzs Hệ điều hành Sam!?!
tai emm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanLyNhaNghi Phải nói là tinh trùng của sam trứng xiaomi. 😁
tai emm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanLyNhaNghi Mong đẻ ra đừng đua đòi giá như con ruột nhà sam là đk
Thề lấy lại những gì đã mất!?!
Seeder khô máu nghe chửa!?!
@QuanLyNhaNghi Sít đờ giờ đếch dám chê Xi...chê Xi khác nào chê Same 😁
Giảm giá thành sx, giá bán ko đổi, tăng lợi nhuận
giờ mình mới biết hoá ra apple hay samsung phần lớn toàn sản xuất ở tàu thôi
@Khoidang mai mốt chắc cũng sài đồ tàu qúa à
killpeople
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng có gì lạ đâu. Bác nào từng làm trong nhà máy SS chắc cũng đều biết SS gần như chỉ tự sản xuất dòng S và Note thôi còn mấy dòng tầm trung đều thuê đối tác gia công mà.
Lại bắt đầu lấy thương hiệu che cấu hình
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
Samaomi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119