Samsung có thể sẽ tích hợp Google Assistant vào các dòng TV 2019

agp8x
24/12/2018 2:1Phản hồi: 82
Samsung có thể sẽ tích hợp Google Assistant vào các dòng TV 2019
Theo Variety, Samsung dự kiến sẽ tích hợp trợ lý ảo Google Assistant vào các dòng TV 2019 sắp tới bên cạnh trợ lý ảo Bixby sẵn có. Điều này sẽ giúp người dùng thuận tiện hơn trong việc sử dụng các dịch vụ của TV cũng như hỗ trợ điều khiển bằng giọng nói tiếng Việt.

Samsung không phải là hãng duy nhất theo đuổi việc tích hợp nhiều trợ lý ảo trên TV của mình, trước đó LG cũng làm điều tương tự khi trang bị cả Amazon Alexa và Google Assistant vào TV của họ. Điều này đem đến cho người dùng nhiều lựa chọn hơn, cũng như tuỳ theo khu vực mà một số trợ lý ảo sẽ hiệu quả hơn. Chẳng hạn chỉ có người dùng ở Mỹ hay Châu Âu thì mới tận dụng được tốt Alexa, trong khi đó Google Assistant sẽ phù hợp hơn với khách hàng Châu Á.

Bên cạnh đó Samsung được cho là sẽ tập trung vào chất lượng âm thanh của các dòng TV 2019 thông qua công nghệ tối ưu theo không gian phòng. Công nghệ này hiện chỉ mới xuất hiện trên các dòng loa thông minh như Apple HomePod và Google Home Max.

Hãng điện tử Hàn Quốc sẽ ra mắt thế hệ TV 2019 tại triển lãm CES 2019 vào tháng 1 tới.

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CTNHT
TÍCH CỰC
5 năm
Cái tv trong hình minh hoạ là model gì vậy ? Trong đẹp quá
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
@CTNHT Q7F của Samsung
Tivi trong sang nhỉ.
tranduymb
TÍCH CỰC
5 năm
SS cố giữ nét riêng thôi, chứ ko chạy mẹ android tv đi cho ngon, tizen ko ăn thua
Tích hợp nhanh chứ hiện giờ nhận dạng giọng nói tv samsung kém nhất trong mấy thằng.
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
@Apple Haters 2.01 Nói tiếng anh bao nhạy nhé, ko có tiếng việt thôi 😆) nói tiếng việt chịu khó dùng điện thoại kết nối app smarthing với tivi dùng tạm :p
Nhìn trông sanh chảnh phết nhỉ
@Thanhhnh Siêu chanh hỏi lun. Nhưng em nó cũng xuống sắc nhanh VL 😃
Đem phế vật Bixy ra không lừa được ai giờ phải dùng GG Asistant như Sony, LG thôi!
@QuanLyNhaNghi Phải làm hẳn 1 nút cứng riêng cho oách nữa chứ :v
@QuanLyNhaNghi Sủa nữa đi! Bixby là trợ lý thực thi lệnh! GA là trợ lý ảo kết hợp AI data của Google, nó kết hợp lại thì làm dc nhiều việc hơn chứ ảnh hưởng đến c hó đâu mà sủa bậy!
@Leubaovitien Ủa, vậy trợ lý ảo nào ko thực thi lệnh vậy!?!
bao giờ dùng Android tv thì mua,
một thằng thì tizen, một thằng thì webos
đến lúc lỗi thì đổ cho nhà phát triển.
@tq@thanh Có TV nào dám chắc ko bị lỗi, còn "hay " bị lỗi thì chủ yếu là do tuyên truyền!
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi Mình bị lỗi thì nói lỗi thôi chứ nói sao giờ, dòng đang xài là W800C, tìm trên mạng thì cũng thấy nhiều trường hợp bị y chang.. Chạy lại firmave, reset các kiểu theo hướng dẫn của Sony VN cũng không khắc phục được, Tivi mới tinh mà không lên hình nổi..
vtv2
Trứng
5 năm
@quocanh_ltk Chuẩn mua cái tv sony lg mà thỉnh thoảng tự rs.
@vtv2 Sony, LG hay bị reset, Chỉ có TV samsung là ko bị??!?
sony 2017 nhà mình mua đầu 2017 đến giờ gần 2 năm rồi mà nhận dạng giọng nói nhanh lắm, giờ ông con chỉ việc đưa lên và nói là ra ngay video cần xem
@vuphong1001 Đây bác. Nút giữa ở trên cùng hình cái micro
@vule123 Hu hu tv nhà e ko có nút này
@vuphong1001 Vâng. Thế là lại đc chúc mừng bác sắp đổi tivi roài
Ko thì bác nua cái xiaomi box mới nhất cũng tìm kiếm nhanh bằng giọng nói
@vule123 Xiaomi box là cái thiết bị biến TV đời cũ thành smart TV đấy hả b ?? Con ss 49in nhà e cũng mới ra năm nay mà..chỉ bực cái gõ từng chữ 1 khó chịu quá b ạ
Vũ khí lợi hại để đập Smart TV của LG
@zeus8410 Đúng phong cách Samsed, chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng!
Mua thử cái LG cao cấp về để biết người ta đang ở đâu mà đòi đập!
@QuanLyNhaNghi Bọn côn đồ trẻ trâu mở mồm là cà khịa hết người này người kia rút cục toàn bị ăn đập ấy mà :v
Sev Huynh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zeus8410 vừa hốt một con LG vì nhận diện giọng nói và có con trỏ ngay trên remote, ko cần nhấn trái phải lên xuống để chọn.
Tivi ngày một hiện đại và giá cả hợp lý.
Lại là Google
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Châu Âu Mỹ còn Alexa chứ chấu Á ko GG thì chẳng lẽ dùng BitchBy ?
TinNghia
TÍCH CỰC
5 năm
TV nhà mình chỉ cần nghe ở đâu nói "gi ây vi" là nó tự tìm đến kênh muốn xem ngay.
odysseyntn
TÍCH CỰC
5 năm
bao giờ có nhận dạng Tiếng Việt cho Assistant nhỉ, móa hứa từ năm trước đến gần cuối năm nay mà chưa có tin tức gì
@odysseyntn ko hiểu sao cái tivi sony 2017 nhà mình nói tiếng Việt nó cũng hiểu, mà giao diện giống google assistant lắm
odysseyntn
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 cái đó là google now, dạng truy vấn từ giọng nói ra bộ search google (thay vì gõ phím) còn Assistant nó có AI nữa càng xài càng thông minh và nó sẽ trả lời những câu hỏi và trò chuyện với mình theo cách giống con người nhất 😁
@odysseyntn Khi chuyển qua giao diện tiếng anh thì nó là Google Assistant!
odysseyntn
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi vậy thì thua mình ko bít luôn, nhưng mình thấy trên smartphone và Google Home thì thấy Assistant chưa có hỗ trợ TViet 😁
Bé na 2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon
junky3
TÍCH CỰC
5 năm
Android tv chán chết moi mua cái panasonic 55fx650f kg cài file apk duoc, trinh duyet web củng kg có
@junky3 https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/cach-tai-ung-dung-tren-android-tivi-panasonic-2018-1133072
Ko biết dùng phải xem hướng dẫn.
@junky3 vào store cài puffin browser là vào đc mạng nha , xem phim online luôn chứ cái store của tv chán chết
Quan trọng là phải xài android TV mới ngon
@hongphong141 em thì đang nghĩ tivi cứ chỉ cần hiển thị ngon âm thanh tốt, chứ cái khác em chỉ cần kiếm cái đầu fpt play hoặc xiaomi cũng ngon lắm
@vule123 Vậy mua smart tv phí lắm
bày đặt hệ điều hành riêng tizen xong h lại dùng dịch vụ của gg :v
@trongvongbankinh Thấy TV sony hỗ trợ tiếng Việt ngon ăn quá nên cũng nhảy vào liếm láp chứ Bixby thì làm được trò trống gì!
vtv2
Trứng
5 năm
@QuanLyNhaNghi Đúng là voice sony ngon. Nhưng hệ điều hành vẫn lag lắm. Thi thoảng rs. Mới mua con samsung Q6 ko biết ổn hơn Sony ko.
@vtv2 Xài Android TV cũng giống điện thoại vậy, phải tắt dịch vụ ko cần thiết, lâu lâu xoá cache, xoá ứng dụng các kiểu!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019