Samsung công bố thiết kế bản lề của Galaxy Z Flip

_vphlinh_
6/5/2020 6:34Phản hồi: 89
Samsung công bố thiết kế bản lề của Galaxy Z Flip
Chiếc điện thoại gập đầu tiên của Samsung là Galaxy Fold vẫn có khá nhiều những vấn đề cần được xử lý, một trong số đó chính là phần bản lề ngoài không hoàn toàn kín, khiến bụi bẩn có thể dễ lọt vào. Galaxy Z Flip - thế hệ điện thoại gập tiếp theo của Samsung, với thiết kế bản lề đã được cải thiện hơn rất nhiều so với thế hệ trước, đã giải quyết được vấn đề trên.

Samsung đã công bố một video quay lại bản vẽ thiết kế bên trong máy, đặc biệt là ở bộ phận bản lề của Galaxy Z Flip. Thiết kế của chiếc điện thoại gập đời thứ hai này giúp các bộ phận máy móc liên kết chặt chẽ với nhau, tất nhiên để đạt được điều này, đội ngũ thiết kế cũng đã tốn rất nhiều công sức. Họ phải thiết kế để dù không gia tăng kích thước, nhưng nó vẫn phải được điều chỉnh để loại trừ khả năng bụi bẩn lọt vào.

Với thiết kế bản lề này, Galaxy Z Flip có thể được mở ở mọi góc độ, thay vì như Galaxy Fold chỉ có thể mở ở một số góc độ nhất định. Thiết kế gập này của Galaxy Z Flip cũng giúp người dùng có thể sử dụng tính năng video call và chụp hình mà không cần dùng tay hay các vật dụng khác để cố định điện thoại như các dòng điện thoại khác.

Theo Sammobile
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuyettran89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua con này chỉ vì độc lạ, chứ ngay giữa lúc nào cũng hằng vết gấp và khả năng hư sẽ nhanh.
@thuyettran89 Hư thì đã test. Còn cố ý để hư thì k nói. Còn nếp gấp tránh sao đc. Cái nylon kéo căng mà nhìn vẫn còn nếp gấp kìa
@thuyettran89 Con này show công nghệ là chính mad
@thuyettran89 Cái độc lạ là cái đáng tiền mà, tất nhiên sp này ko dành cho số đông, kể cả khi giá nó có rẻ thì cũng ko phải dành cho số đông.
E này chỉ là đẹp hơn Fold thôi.chứ thực sự dùng không có cảm giác sướng như khi sài Fold. Khá trơn và pin thua Fold
@shcodon Kể con Z nó cho camera sau để dọc.và khu màn phụ to ra tý thì lúc tự sướng hay loai chym sẽ rất tiện bác ạ.
@khobohi Dân trải nghiệm nhưng không zư zả nên cứ bán con nọ mới được múc con kia bác ạ. Chứ cả 2 vk nó khóc lóc điếc tai lắm.
@khnhngo197 có đảo bác ơi. nhưng bé quá nó ko hiện hết lên được. Cái đó là dùng app mới để được chứ không phải sẵn hình đâu bác.
@khnhngo197 2 đảo đó đang tranh chấp của nhiều nước nên ko thuộc về riêng quốc gia nào hết nhé
Thôi nhé , ông nào mua hay có ý định mua thì hãy vào chém nhé chứ mình ko mua nói nhiều lại bị gán cho cái câu có tiền mua éo đâu mà nói .
@uthalinh đấy là câu cửa miệng của mấy bố cuồng táo đó
datvn
TÍCH CỰC
4 năm
Vsmart làm thử 1 con ntn đảm bảo nổi như cồn ngay
Yocam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mannavod Cmt như vậy bạn có giỏi hơn đc ko?
@Yocam Như bạn có giỏi hơn k?
Yocam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mannavod Có đấy. Tôi biết thêm về 1 kiểu ng khác. Thế nhé.
mabutvc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mannavod Chả làm sao bạn ạ. Hay thì khen dở thì chế. Còn nó nói theo lý của nó bác nói theo lý của bác. Không gập nhau đc trong lý lẽ thì bỏ qua nhau bận tâm làm gì ạ .
nhá hàng hoài mà đại đế chả thèm quan tâm, bực ghê! Sợ đại đế ko biết thiết kế hay sao mà open source thế này!
@QuanLyNhaNghi Đại đế đỡ phải mất tiền mua về mổ xẻ, cải tiến, tái định nghĩa 😃
@Hoang_HaoMinh ồ lo đại đế ko có xiền cơ à!
@QuanLyNhaNghi Có xiền nhưng kiết sỉ lắm 🤣
kokuchi
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang_HaoMinh Lo đi bạo biện vụ mặt kính camera S20 FE tự bể đi kìa
Chuyện nhà thì nhác chú bác thì siênv
Lẽ ra anh Quảng nổ nên tung ra con đt gập thì còn được để ý,chứ đt thường thì ăn gạch thôi
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
Nào cũng ít nhất phải đợi thế hệ thứ 2 ra mới dám mua 😁 mà quên ước vậy thôi chứ tiền đâu mà ... 😔
Ngu đăng làm éo gì im ỉm mà làm. Tàu nó lại ăn cắp. Bọn tàu ngu nhưng ăn cắp và la liếm thì giỏi
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Vậy mới khôn, ko cần dùng não si nghĩ ăn cắp cho lẹ 😆
Ryu8
TÍCH CỰC
4 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Ờ... =)
Ryu8
TÍCH CỰC
4 năm
@Hybrid Gs Cũng còn tùy bạn, ko phải cái gì nó cũng ăn cắp đâu, ví dụ hàng xuất cho đông nam á dân họ thích rẻ đẹp bền tương đối thì tàu nó nhái bán rẻ cho xài, còn hàng(chất xám của chính nó) xuất đi châu Âu, Mỹ, Nhật thử xem, phải đủ tiêu chuẩn chất lượng và khủng ko kém đâu nhé...
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Tàu mà ngu thì nó k mạnh như bây giờ đâu cháu ạ
Xem video thì thấy vẫn còn khe hở. Bụi vẫn có thể lọt vô đc. Samsung nên học theo thiết kế của Motorola Razr.
@from team b with love Moto khai cmn tử rồi anh bạn 😆
@from team b with love Razr về chầu diêm dương rồi 😂😂 chưa bán đã tạch
@from team b with love Con Razr muốn rớt cái màn hình ra mà học hỏi theo chắc die theo
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Chưa thấy chiếc này ngoài đời
@Hoang_HaoMinh So sánh giữa điện thoại và khách sạn là triết lý của seeding mới được đào tạo sao =)))
@Vỹ Spirit Xộn lào như cái hãng tuyển chúng nó ấy !?!
@Bui Duy Loc Trong rừng ra ??
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@DuyHuynh1177 Đang ở cà mau chắc cũng coi là rừng rồi bác nhỉ😁
Hay quá SS
Máy này giờ k thấy ai nhắc tới nữa nhỉ
Vẽ vời. Phế 😁
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ông Sam khôn quá. Công bố để cho các hãng khác nhái theo thiết kế rồi sau đó bán màn hình gập cho các hãng đó làm smartphone màn hình gập. Bá đạo quá.
nhangnhit308
ĐẠI BÀNG
4 năm
là fan samsung, đang dùng note 10 plus, nhưng quyết định ra ip mới sẽ đổi sang dùng ip, vì samsung dạo này quá chểnh mảng
nhìn cứ điêu điêu 😁
phải apple thiết kế nó mới đc ca ngợi ngất trời :D
há há
Bản lề là thứ quan trọng
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
Gấp vào thì "bần", mở ra trông dở hơn! Nói chung.... xấu, kèm giá cao lỗ và ngừng SX chắc không xa.
@hhiepbi Và samsung z flip ko dành cho bọn bần đần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019