Samsung đã bán 4,5 triệu chiếc Galaxy Note 4 trong tháng đầu tiên, ít hơn Note 3 500 ngàn chiếc
hoquoctri
6 năm trướcBình luận: 308Lượt xem: 34.605
Nguồn tin này cũng không chính thức cho nên chưa kiểm chứng được, hơn nữa ra đúng thời điểm iphone 6 đang trong giai đoạn hot thì doanh số bị ảnh hưởng là điều khó tránh khỏi.
cfjc
e cũng chả phải khen chê gì đâu nhưng ip đắt nó cũng có lý do của nó. (p/s e đã dùng 2 đời ip và 1 đời note nhé) t10 năm ngoái e có mua ip5s với giá 17.5tr. t8 năm nay e bán ip5s đc 14tr fix 200k tính ra e lỗ mất 3,7tr/10 tháng sử dụng. với số tiền gần 14tr e chỉ thêm từ 3 >>5tr để nên đời ip6 6+. còn với note3 e mua vào đầu tháng 11 với 16.5tr và giờ e nó còn có tầm hơn 7tr. tức nếu muốn lên đời note 4 cần phải thêm hơn 10tr nữa. 1 cái giá quá chát khi so với ip
@LionelRichie bác nhầm ak. e bán 5s bạc 32g giá 14tr fix 200k ( người cùng xã) e mua cuối tháng 10 năm ngoái xách tay. hàng LL e bảo ip5 hồi nào đâu
@namblanc e bán cho ng cùng xã bác ak. 5s bạc 32g.
@Trai_rong_kaka 5s mới cũng chỉ 13 14tr thì ông bạn dùng 1 năm bán đc 14tr chắc bán cho bố mẹ à 😆
Thấy trên mang rao toàn thấy có tầm 10-11tr

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@bestboy2142 5s bạc 32g thím ak. e dùng cực kỳ giữ nên máy gần như mới cóng. e bán đc 2 tháng nay rùi. thím chỉ cho e chỗ mua con 5s 32g mới 14tr cái
Mình thì thấy note 3 vẫn đủ dùng nên chưa thấy cần phải lên note 4 😁 Cơ mà khổ nỗi giờ vẫn chưa mua được note 3, hàng chính hãng em nó vẫn hơi chat, sinh viên làm thêm chưa đủ tiền.
Note3 là sự nâng cấp đáng kể so với Note2. Trong khi đó, người dùng Note3 không cần thiết phải lên Note4. Vì vậy cũng không ngạc nhiên gì.
Toàn nhìn vào con số rồi phán bừa. Note 4 đợt này phát hành lẻ tẻ. Chỉ 1 số thị trường đc bán ra đầu còn lại đa phần cuối tháng mới bán. Note 3 thì phân bố đồng đều các thị trường hơn. Mặt khác năm nay Note 4 phải chiến đấu với 6 Plus.
giới thiệu sớm. bán chậm. doanh thu kém là phải. cái nóng sốt là phải bày ra sớm. cơm nguội ai còn ăn 😁
Chưa bằng 3 ngày của anh... Đắng
có 6 plus mà vẫn bán được vậy là ngon lắm rồi .
Cũng thích em này nhưng giá cao quá nên chưa dám đú
không đủ hàng đâu mà có danh số cao, mà note 4 cầm trên tay đẹp lắm, màn hình âm thanh rât́ tốt
Năm nay có nhiều siêu phẩm ra sát nhau, phải xem thêm thời gian nữa mới biết được Note 4 còn hot ko hay bắt đầu đi xuống
Vậy là ko bằng iphone rồi. Số liệu nói lên tất cả
Mẹ .cái thag admin chưa tìm hiểu kỹ mà viết nhảm . Note 4 bán đc ít hơn note 3 kể từ khi ra mắt là do note 3 bán thị trường rộng hơn note 4 . Trong khi note 4 tư khi ra mắt chỉ bán ở hàn , trung và mỹ . Giờ bắt đầu mới phân phối rộng khắp . Tìm hiểu kỹ hãy viet bài nhé , ko ng ta cuoi vào mat cho đó . o_O
Rất ấn tuợng note2 nhưng tới note3 ra đời thì thú thật ko muon đụng vao ss. Phải chăng thời đó ss ở đỉnh bgio chẳng khác gì htc sony lg thạm chí ko bằng đừng nói tới tk thì ss chỉ so với hk phone thôi nhìn mà ớn note3_4 s5...đắt mà nhìn hay cầm cho cảm giác rẻ tiền thấp cấp
Doanh thu note4 vậy là ngon rồi, các bác so sánh với táo là khập khiễng và không công bằng lắm vì táo với ios 1 mình 1 đường còn androi thì bao nhiêu hãng( LG, sony, htc...) Nếu android có 1 mình sam thì lúc đấy so số máy bán ra với táo hợp lý hơn.
Doanh số cao phết đấy chứ nhỉ, mình cứ ngỡ là ít hơn nhiều cơ vì máy bán ra chậm mà giá cao quá. Muốn mua hợp đồng cho đỡ nặng vốn một lần bỏ ra mà các nhà mạng chưa có máy về. Mua liền ở một số online shop thì tiếc quá nên đành đợi giá giảm vậy 😃.
Con số 4,5 tr này mà xác thực thì đáng để chúc mừng Samsung rồi 😃.
Trong bài mình có nói số liệu này chính xác không mà nhiều bác ném đá tá lả vậy :v
@hoquoctri Nói đúng hay sai củng bị ném đá vì cuồng thường ko biết đúng sai
Khá khen cho a Sung 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019