Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đã bán được 1 triệu máy Galaxy Note trên toàn cầu

Didu
29/12/2011 9:7Phản hồi: 221
Samsung đã bán được 1 triệu máy Galaxy Note trên toàn cầu

Galaxy Note - smartphone có màn hình 5"3 được Samsung ra mắt tại IFA và bán ra sau đó không lâu mới đây đã đạt cột mốc 1 triệu máy bán ra. [TAG]Samsung[/TAG] cho biết hôm nay rằng doanh số bán ra [TAG]Galaxy Note[/TAG] chủ yếu tại khu vực châu Âu và châu Á bao gồm Pháp, Đức, Hồng Kông và Đài Loan. Galaxy Note đạt doanh số một triệu máy bán ra chỉ khoảng hai tháng là một thành công với Samsung, chính việc nó nằm ở phân khúc lai giữa smartphone và tablet phần nào đã giúp Galaxy Note tiêu thụ tốt vì ít có đối thủ cạnh tranh. Samsung cũng hy vọng rằng doanh số bán ra trên toàn cầu của Note sẽ tăng trong thời gian tới khi mà nó xuất hiện tại thị trường Mỹ. Cùng với [TAG]Galaxy S II[/TAG] thì Galaxy Note cũng sẽ là thiết bị đón nhận bản cập nhật Android 4.0 (ICS) vào quý 1 năm tới.

Nguồn: The Verge
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng SS.Niềm tự hào châu Á
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tự hào thật 😁 tiếc là em note của mình đã ra đi :-<

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
Bác đỏi G Nexus để hưởng ICS trc là một sai lầm hhee
Mặc dù GNexus đc Samsung gia công nhưng Note và GSII mới là con máy hàng đỉnh chiến lược của hãng
hồi lúc thấy co topic bạn vào đổi note với nexus ko lẽ đổi rồi a
Doanh số thật không ta ? Có khi nào ... để pr ?
Chán ông quá. đa nghi như Tào Tháo vậy. Họ Công bố cho toàn TG biết chứ có riêng cho ai mà phải nói dối. Ông nghĩ sao mà nói SS dùng chiêu này PR ? nếu Xạo ke thì có chết chứ không kịp ngáp.

---------- Post added at 09:08 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

Con này tôi đã từng SD phải nói là rất tốt ngoại trừ ngoại hình quá khổ của nó thôi. Bất tiện khi mang vác. Bán đi nhưng bâ giờ nghe mọi người nhắc đến cũng thấy chạnh lòng. May 1 cái bao đeo ngang hông cũng thấy phô phô, bỏ túi quần thì là 1 cực hình. tiếc quá gia như chỉ cỡ size GLX II thì ok rồi.
Cái này có chúa mới biết. =))
mog
TÍCH CỰC
12 năm
Ships ở đây là chuyển đến các cửa hàng bán lẻ và các nhà mạng phân phối. Không có nghĩa là bán được.

Mình nghĩ chủ đề nên là Samsung đã sản xuất được... thì đúng hơn.

-----
Không biết nơi khác thế nào nhưng ở Sing em này rất hot hàng.
mkool9x
TÍCH CỰC
12 năm
quá chuẩn luôn ! chiêu pr này của ss cũ mèm rùi !
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Chính xác là samsung đã xuất xưởng 1tr máy, đề nghị trung thực xíu đi chủ pic
Thì SS chuyên nổ bong bóng ý mà. Tab 7 mới ra cũng được 2 tr bản trong 2 tháng đó thôi nhưng kết quả là 2 tr bản đến nhà phân phối. Khi mọi chuyện vỡ ra thì giấu luôn doanh số cho khỏi ảnh hưởng đến sản phẩm khác, thậm chí là bù lỗ cho nhà phân phối nếu không bán được sản phẩm nhưng ngu gì nói. Dell chết với phân khúc này thì SS chắc cũng không dễ thở đâu hay "ít nhất là SS cũng sẽ có được 1 bài học" (đó là cách mà các tập đoàn Hàn xẻng vẫn hay làm)
GdP của VN hiện nay chưa bằng revenue của SS. Bác định dạy cho họ nữa hả.
kochithe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá. Càng nhiều ng dùng càng khuyến khích các vọc sĩ cook rom hơn, hy vọng sớm có IsC cho note.
mong mãi con samsung galaxy s2 mà chưa dc.
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Mình thì ko thích cái này, to quá, gọi điện khác gì úp dép tông vào mặt
Bác giống ý em quá
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh có đôi dép tổ ong trong thật hoành tráng.
con note này chắc cũng cở đó/
mình kết samsung\\
đang dùng galaxy note nhưng không thích chiêu pr kiểu này. Hôm qua xem điểm tin cnn. Samsung phát đi tin là đã sản xuất 1 triệu galaxy note.....dich sang tiếng việt là bán 1tr, pó tay!
thật hả bác? bựa thật. dù gì cũng kết em này lắm lắm
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Bác là người tiêu dùng khôn ngoan 😃
bạn xem lại xem vó khi nào bạn nghe nhầm không, thấy doanh só samsung lúc nào cung tốt mà
Dù vẫn biết là theo truyền thống thì Samsung luôn tuyên bố số lượng XUẤT XƯỞNG của sản phẩm chứ không hẳn là số lượng bán ra, tuy nhiên thì vẫn đủ để khẳng định đây là một thành công cho SGNote khi đã ko bước vào vết xe đổ thất bại của Dell Streak 5😃
Chính xác, thằng Samsung toàn công bố số sản xuất, chả biết nó thật sự bán đc bao nhiu chán thật, ghét kiểu úp mở này.
-Cái nào cung có cái giá của nó nửa bạn ak,,, nêu bạn không thik Dell 5 thì cung đừng nói la vết xe đổ,, luc dell 5 mới ra cung tạo cơn sốt,, xếp hàng o Thegioididong.com de mua dấy thôi...-
-Dell 5 cung được cấp phép sữ dung trong bộ quốc phòng Mỹ thì bạn biết ntn rùi nhé.
http://www.tinhte.vn/f10/dell-streak-5-duoc-cap-phep-su-dung-trong-bo-quoc-phong-my-919570/
http://www.tinhte.vn/f10/lau-nam-goc-dong-y-cho-bo-quoc-phong-co-su-dung-thiet-bi-android-1006983/
Mình có 1 cái post về DS 5 ở trên rồi đấy, mình biết là DS 5 không phải không tốt và ai dùng DS 5 rồi thì đều hài lòng cả😃
Tuy nhiên vấn đề là DS 5 không tận dụng hết được cái lợi thế của kích thước vào phần cứng, hơn nữa lại kém hơn SGNote về sự thu hút khách hàng. SP ngoại cỡ rất kén khách, nên nếu không thu hút được khách hàng = thất bại.
Không phải tự dưng mà DS 5 bị khai tử đâu nhỉ😃
Như vậy cũng là thành công lớn với galaxy note rồi
thôi việc này có thật hay không quan trọng mà quan trọng là chúc mừng cho samsung đại diện cho châu á vươn ra thị trường thế giới.ok
Được cầm SS SII chả thú vị gì, máy nóng kinh khủng. --> ko thích Note....
Roxbenxz
TÍCH CỰC
12 năm
hum trước mình thấy bà kia có cái này, bả đi chợ móc ra nghe đt 1 phát máy bà bán cá nhìn không chớp mắt lun. nhìn cứ như hâm vậy
Lúc mới ra mình nghĩ nó chỉ là sản phẩm thăm dò của Samsung thôi, k ngờ Note bán được nhiều như vậy. Đúng là bước đi táo bạo của Samsung. Congratulation Samsung ah^^
Không hẳn thăm dò đâu bác. Ngay khi nó ra bác CellphoneS không có đủ hàng để mình lấy 3 cái một lúc. Hic! Một số bác hỏi mình định lấy cái nào là nhờ lấy hộ luôn. Hic! Suy từ mình ra thì nó bán không ít
Bác nói sao chứ khi mình mua tại CellphoneS giá là 16,5 triệu, 7 ngày sau đi mua cho ông bạn cùng công ty giá 14,3 triệu, sau đó 3 ngày thằng bạn của ông bạn đi mua giá 13,9 triệu. Rất thích cách bán hàng tại CellphoneS, hàng Galaxy Note nguyên sill cho anh em tự tay mở điều này rất ít cửa hàng điện thoại tại HCM có được.
à, ra vậy..mà kể cũng zui, hồi mới đăng sắp ra con Note thấy ai cũng nói: nào thì to, nào thì k biết samsung chưa học đc từ dell ư....tá lả, nhưng kết quả ngược lại ^^
Chúc mừng Note. Cũng đang nhắm tới em này.
Nói chung là hiện nay không ai có thể phủ nhận rằng Samsung đang là đầu tàu của Android.

Với nặng lực tự sản xuất phần lớn trong 1 sản phẩm của mình, SS có khả năng chủ động hơn trong sản phẩm và thu được lợi nhuận cao hơn, tiền đề của sự phát triển cao hơn.

Tuy nhiên cái cần cải thiện là một sự tiến bộ trong thiết kế sản phẩm và nên cải thiện thêm hình ảnh của mình trong mắt người tiêu dùng - dù đã có nhiều sự thay đổi nhưng vẫn chưa đủ. Có lẽ SS cần lắng nghe ý kiến người tiêu dùng nhiều hơn (bỏ cái logo SAMSUNG ở mặt trước đi chẳng hạn😆 thì chắc chắn sẽ có nhiều người thích SS hơn😃

Hy vọng SIII sẽ là sản phẩm "đỉnh" của 2012 như mong đợi của dân yêu công nghệ😃
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
trời mong là đùng bỏ từ SamSung bỏ Xong SFan nó ko chém Fansam mới lạ đó! bây h mặt trước khác tý đi pác
Bỏ logo đi là bị apple kiện ngay đấy bạn ah
smx105
TÍCH CỰC
12 năm
Có lẽ các mod tinhte nên ôn luyện lại tiếng Anh 1 chút để dịch bài cho chính xác 1 chút (cũng là tôn trọng người đọc hơn)!

Trong bản gốc chỉ nói là Samsung đã xuất đi 1 triệu máy và có chú thích rõ ràng là "số lượng máy xuất đi cho các nhà bán lẻ và các nhà cung cấp dịch vụ luôn lớn hơn số lượng thực tế bán cho người sử dụng...." vậy mà các bác dịch rất hùng hồn là "Đã bán được 1 triệu máy...." Botay.com !

Tin gốc :

"The stylus-strapped Galaxy Note has achieved its first milestone, crossing the one million shipments mark within a couple of months of its global release. Shipments to retailers and carriers are, by definition, always greater than actual end-user sales, but Samsung will still be encouraged to see broad support for its unorthodox Android device. Measuring in at 5.3 inches, the Galaxy Note intentionally straddles the gap between tablet and smartphone form factors, aiming to be everything to everyone. We'll soon get a chance to see how an American audience will react to the Note's dimensions, as Samsung has also promised to deliver the Galaxy Note to the US in 2012."
Đúng là dịch không sát nghĩa tuy nhiên số hàng bán ra cũng gần bằng số hàng sản xuất. Nếu cầu thì trường về note không tốt thì có thằng bán lẻ và nhà cung cấp dịch vụ nào dám nhập không ? Mà đã nhập rồi thì đâu có trả lại được may ra thì có trợ giá khi giảm giá thôi, Thế gì khác gì SS bán được đâu.
mình nghĩ khoảng 70% số máy xuất xưởng đến tay người dùng là nhiều rồi 😁
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Mod giỏi tiếng Anh và giật tít kinh quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019