Samsung đã bán được 3 triệu chiếc Galaxy S tại Hoa Kỳ

niky
9/11/2010 16:7Phản hồi: 37
Samsung đã bán được 3 triệu chiếc Galaxy S tại Hoa Kỳ
T-Mobile Vibrant và AT&T Captivate - hai "bản sao" của Galaxy S tại Hoa Kỳ.​

Cuối tháng 8 rồi Samsung đã công bố bán được 1 triệu chiếc Galaxy S tính riêng tại thị trường Hoa Kỳ. Và mới đây, cũng trong sự kiện ra mắt chiếc Continuum cho Verizon thì họ lại tiếp tục công bố rằng: doanh số Galaxy S đã vượt qua con số 3 triệu chiếc. Xin lưu ý rằng, Galaxy SSamsung hợp tác cùng các nhà mạng bán ra tại Hoa Kỳ có nhiều tên gọi khác nhau và mang nhiều thiết kế bên ngoài khác nhau, còn lại phần lớn cấu hình là tương tự phiên bản toàn cầu.

Doanh số hơn 3 triệu máy ở trên đã vượt xa sự mong đợi trước đó của chính hãng (chỉ dự kiến là khoảng 2 triệu máy khi hết năm!). Theo ước tính, doanh số bán ra trên toàn cầu cho đến thời điểm hiện tại của Galaxy S vào khoảng hơn 7 triệu máy. Nếu như tiếp tục đà tăng trưởng như thế này thì cột mốt 10 triệu máy trên toàn thế giới khi kết thúc năm 2010 mà Samsung đã đề ra khi bắt đầu bán Galaxy S là điều hoàn toàn có thể xảy ra.

Nguồn: UnwiredView
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em AT&T Captivate đẹp thật :eek:
9 xác luôn.trong 3 em thì thích nhất là em AT&T Captivate.
Đến tháng 12 mình cũng đc cầm em Captivate, mong mỏi quá 😁
giangp1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bán được hơn 07 triệu máy thì ít nhất cũng có 110 bác IT mua.
Nhờ thế mình có nhiều Custom firmware để úp.
Sướng!😁
Em "AT&T Captivate" thiết kế phần trên giống 88xx của BB nhỉ 😁

chủ thớt nói sai ồi, máy cua AT&T va T Mobile ko có camera phía trước, nên ko thể nói là ko có gì thay đổi đươc.....:running:
Vâng ạ, em nhầm chi tiết ấy. Và em đã chỉnh lại. Rất cám ơn bác.

Thân!
chẳng lẽ bọn Mỹ lại không thích videocall à....
Galaxy S là chiếc di động thành công nhất của Samsung từ trước đến nay.
yokel
TÍCH CỰC
13 năm
mình thì thấy ss có nhiều điện thoại thành công lắm . kỷ niệm hồi trước wen một người bạn gái rất dễ thương ở PN lúc đó mình chưa xài điện thoại mà bạn gái mình lần đầu xài và mua con samsung R..... màn hình trắng đen có anten cứ cầm tung tăng ngoài đường rất sành điệu, ngoài ra còn có A800, T400, C100 siêu mỏng, D500.........cũng rất thành công.mình thì ko xài ss lúc đó mình xài nokia s40 dập java sau đó qua symbian vọc luôn.
mà dạo này không thấy bọn fan ip kêu nhỉ. đâu hết rồi
Thế hóa ra nếu gặp 1 người xài galaxy s mà khác nhà mạng hay ở thì trường khác mình thì mình cũng chả bik được nó là anh em ah 😁
Nghe danh đã từ lâu, ko bít khi nào mới dc diện kiến 1 em .... :p, mà seo lại làm nhìu kiểu dáng nhỉ?! kiểu này xách tay về VN lại dễ làm ng` mua lẫn lộn nữa....!
GalaxyS tuy có 3 phiên bản nhưng nếu nhìn qua là biết rồi, cầm em nó trên tay với màn hình 4'' super amoled, đồ họa vô đối, hệ điều hành quá thân thiện dễ sử dụng, camera thì ko chê vào đâu được, giá cả thì cũng rất ok, nghe nhạc phê lòi, lướt web thì đỉnh ko thua kém con laptop mình đang dùng (thuộc dòng cao cấp của toshiba)...mới bán cho 1 br Hải Phòng mà vẫn thấy tiếc....!
nautical
TÍCH CỰC
13 năm
He he, em phụ trách sw cho i9000 ở Samsung VN nè 😁
Con này noí chung xài cũng ổn, nhiều nước mua lắm, VN sx xong xuất hết.

Trước khi công bố rộng rãi, bọn nhân viên bên HQ được dùng trước từ khá lâu rồi, mấy con mới ra như Omnia 7 em thấy chúng nó dùng kha khá lâu trước khi ra mắt, lúc đó chả biết nó dùng con gì để review, tiếc T_T
ý bro nói SS galaxy S làm ở VN đó hả ?
Các bác cứ chém Samsung nữa đi. Hàng bán vẫn vèo vèo, đếk đủ hàng để về VN nữa cơ mà.
samlee929
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang về vài em..keke.có ai order hem
bachbbc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Samsung có mỗi con Galaxy S mà nổi đình nổi đám thật.
Dân Nhật bây giờ đang chuộng con này lắm ^^ .
Không ngờ đứng đầu doanh thu được hai tuần rồi .
Hi vọng là Samsung không ngủ quên trên chiến thắng .
hais
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chúc mừng Samsung. Theo mình thấy đây chỉ là sự bắt đầu cho cái tên mới nổi này.

Tốt nhất là Samsung bán Galaxy S tại VN sau khi Swype có hỗ trợ tiếng Việt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019