Samsung đã phát triển thành công bút S Pen cho Galaxy Z Fold 3
Rất hay và hữu ích!/6 người
Didu
8 thángBình luận: 76
Samsung đã phát triển thành công bút S Pen cho Galaxy Z Fold 3
Nguồn tin tới từ Hàn Quốc vừa nói rằng Samsung đã phát triển thành công bút S Pen dành cho điện thoại màn hình gập, củng cố thêm cho những tin đồn rằng Galaxy Z Fold 3 sẽ hỗ trợ bút stylus. Việc phát triển bút dành cho điện thoại màn hình gập khó hơn chủ yếu nằm ở màn hình và các tấm nền công nghệ ở bên dưới.

Theo ETNews, mọi vấn đề dường như đã được Samsung giải quyết để có thể đưa bút S Pen đến với dòng Fold. Dự kiến Fold 3 sẽ ra mắt trong quý 3 năm nay, quá trình sản xuất linh kiện sẽ bắt đầu từ tháng 5 và máy hoàn chỉnh sẽ có trong tháng 7.

Những rào cản về công nghệ được đưa ra gồm màn hình của Galaxy Z Fold 3. Do điện thoại gập có màn hình rất mềm nên nó cần được gia cố để chịu lực khi viết bằng bút, tránh hư hại cho màn hình hiển thị. Thêm nữa, thành phần để nhận việc nhập liệu từ bút S Pen cũng phải hỗ trợ màn hình gập. S Pen ban đầu vốn chỉ độc quyền cho Note nhưng đã mở ra với dòng S rồi.

Nguồn: Android Authority
76 bình luận
Chúc mừng các fan của SS, kiểu này lại có lý do để chi địa òi, chuẩn bị lúa dần đi hoy 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@loveskyvn Có bắt lỗi đâu, thấy từ lạ nên hỏi thôi!!!!
@abbvvhh Có tích cực gì đâu bác ơi!!!
@hemilo Thấy bảng phong thần tuần nào cũng thấy 2 bạn mà lại ko tích cực? Mình lên VIP rồi nên hết động lực comment 😀
@abbvvhh Mấy tháng nay hổng có à nha!!!!
aloso88
TÍCH CỰC
8 tháng
👍
@aloso88 Ko thích, vì đây là dấu hiệu Note bị khai tử và con note5g của mình sẽ là con note cuối!!!
Thích thì có thích nhưng nào rẻ rẻ mới mua.
@Cứa lòng⚽️ Còn luôn hả bác?
@qwarl Mình cũng đoán thế
@khanhdepdzai1706 Chờ rẻ hơn chứ k thể nào rẻ bèo đc rồi
@chetdichoroi Viết tắt quá: note 20 ultra 5g... sorry bác
QUan trọng là màn hình nó có cứng chưa có chống được lực nhấn và kéo của bút ? Màn hình y trên Note 8,9 xài nó sướt dăm và nhám chỗ 2 ngón cái bấm game. Kéo bút qua nó rít. Bảo hành nói nó tróc lớp phủ bảo vệ màn hình.... nếu có bút mà màn hình mềm như Folde Z2 thì tệ hơn/ Hahahahahah
móa, phát triển thành công, nghe buồn cười vãi!
Mới chuyển qua note 20 ultra xài mà chưa gì sam bye note luôn rồi
Giờ định hướng của Samsung dòng flagship sẽ tập trung vào Fold chứ không phải note như ngày xưa nữa. Note ngày xưa vẫn khó để cạnh tranh với iPhone nhưng giờ Fold thì Samsung sẽ định hướng cao cấp hơn cả iPhone.
Lại khổ người tiêu dùng không có lúa thôi. Bình dân thì ít ai mua được con này.
Im lặng đi
@QuanLyNhaNghi Muốn sản phẩm cao cấp thì nội tại bản thân sản phẩm đó phải cao cấp vượt trội so với đối thủ.

Thời gian qua mình cũng thấy samsung luôn cao cấp sản phẩm của họ thông qua niêm yết giá cao chót vót. Tuy nhiên cũng cấu hình đó, hệ điều hành android như các đt trung quốc khác với giá rẻ hơn 1/2 thì thấy note hay s của ss chẳng hơn điểm nào.

Và thực tế giá niêm yết của note, S chính hãng , tuột vèo 30-50 % chỉ sau 4 tháng đến 12 tháng. Một con số gây cho ngừoi sử dụng cảm thấy bị mua phải đồ hớ giá trị ảo.

Vì vậy ss bán chạy nhất vẫn là các dòng A, tuy nhiên tổng doanh số dòng trung cao này cũng chỉ bằng 1/3 doanh số ip11 . Còn note, S thì ko thấy thống kê rõ, nhưng 12pro và 12pro max bán hơn 20 triệu máy chỉ trong 2 tháng sau khi ra mắt, đã nói lên sự kỳ vọng và mong chờ đt cao cấp từ Apple.

Con số nói lên tất cả.
@Người Sài Gòn 1981 thấy cái nào hợp ý mình thì mua, còn nó bán chạy hay ko thì kệ mẹ nó chứ liên quan gì đến mình ? Hay cứ phải có tâm lý bầy đàn, cái nào nhiều người mua ta mới mua ? Còn nếu đã muốn mua thì cũng chẳng ai mua đồ ss giá niêm yết cả, mấy ông ko bao giờ mua mới hay đọc giá đó để chửi.
@p.a.tuan Ừh thì bạn thấy nó hợp lý thì bạn mua, ai cấm. Bạn có thể mua cái đt tàu giá vài triệu, đến samsung 50 triệu cũng được vì đó là tiền của bạn, đúng không.

Phía trên mình phân tích rõ tại sao mình ko thấy hợp lý (với giá của nó) và mình ko mua nó đó thôi.

Mình mua samsung D400 màn hình slide trượt năm 2003 giá hơn 5 triệu, là flagship thời đó, thay thế cho con Nokia 8890i nắp trượt mua xách tay Mỹ. Cũng gần 20 năm rồi.

Nói vậy để bạn biết mình ko kỳ thị thằng samsung. Và chuyện doanh số của note , s tệ như thế nào thì mình có quan tâm , với tư cách là ngừoi tiêu dùng bỏ số tiền lơn ra để mua thì mình ko muốn sản phẩm mình chọn lại là sản phảm kém cỏi nhất trong dòng flagship !
@p.a.tuan Minh chứng mới nhất đây, giá chính hãng nhé. Giảm nhẹ giữa tháng 1 và tháng 2 là 8.4 triệu , tương đương 27.18%

Quả là siêu phẩm
Nói chung chỉ vào xem thôi, chứ 50tr thì bao giờ mới mua được
@Jackie Lee 1981 Fold 1 nghe thằng em nó đang kinh doanh, hàng lướt chỉ còn 14-15 triệu. Niêm yết thì 52 tr cách đây hơn 1 năm
Harry La
TÍCH CỰC
8 tháng
Cái chết của dòng Note?
Lolo69
TÍCH CỰC
8 tháng
@Harry La Note với s giờ cũng na ná nhau. S21 giờ cũng xài bút được rồi. Dự là 2022 sẽ không còn note.
Ngôn rồi
conchott
TÍCH CỰC
8 tháng
Omg
Vậy khả năng cao năm nay bỏ Note thật rồi.Chắc Sung sẽ ra thêm 1 e Fold giá tầm 35t để thế chỗ Note
Chắc là spen rời. Chứ máy đang đẹp chỗ nào để bút. 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ SPen rời là một sự thất bại của Samsung.
Ai cần một chiếc bút stylus? Who wants a stylus? Màn hình gập thì bút làm gì
nhqdat
TÍCH CỰC
8 tháng
@centernc Do nhu cầu của bạn giống cái anh phát biểu cái câu đấy thôi. Giờ thì apple chẳng phải ra cái bút stylus còn gì (•‿•)
Nói thật là cây bút viết ngon thì tiện rất nhiều, note cực nhanh và linh hoạt, có điều phải chọn máy có màn hình bự một chút.
@SilverWolf501 Hay quá. Như vậy thì Apple Ipad với A Pencil thích thì mua (thêm tiền) ko thích hoặc ko có như cầu thì ko mua cũng sẽ ko làm tăng chi phí Ipad. Như vậy ngừoi dùng được "tuỳ chọn thêm option".

Mình đang xài 2 đời ipad pro 9.7 với Apencil 1, và ipad pro 12.9 với Apple 2, trải nghiẹm vẫn ngon lành. Nhưng chỉ hữu dụng khi sketch tay sửa bài cho nhân viên, hoặc múa làm màu khi present dự án cho khách hàng thôi . Bình thường thì ít sd lắm.
@Người Sài Gòn 1981 Thì apple vẫn bán pencil là 1 option từ đầu rồi 😆)
Thực ra nếu ai muốn dùng ipad chỉ để ghi chú linh tinh thì có thể mua loại mini, 10.4 chứ không nhất thiết phải pro+ pencil cho tốn kém, vì ngoài apple có nhiều hãng khác để chọn bút cho ipad, như adonit chẳng hạn. Ví dụ như jot pixel, tất nhiên độ ngon không thể bằng hàng chính chủ nhưng tương thích rất rộng (nhiều loại ipad, iphone) và với nhiều người thì thế là đủ dùng.
Bản thân tớ thì không ưa loại bút có pin do vấn đề môi trường và bất tiện khi sạc + ghép đôi 😁
https://www.adonit.net/vn/jot/pixel/
@SilverWolf501 Bởi vậy Apple họ làm cái gì chắc chắn cái đó, và không bắt người dùng gánh thêm chi phí cho các sản phẩm thừa thải khác.
Đó là vì khách hàng, sản phẩm chất lượng bán đúng giá trị cao mà nó mang lại.
giá 2k$ vẫn quá cao chưa phổ cập được
@Mỹ.
TÍCH CỰC
8 tháng
Chắc cây bút nhạy lắm. Chưa kịp chạm vào màn hình đã viết chữ được 😁
mấy năm nay ss tích cực nghiên cứu phát triển công nghệ mới ghê ta
Ngon quá, doanh nhân xử hướng chuyển qua màn hình gập hết rồi
Ngon rồi..!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156