Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đăng kí thương hiệu Gear VR, dùng cho thiết bị thực tế ảo đeo đầu?

Duy Luân
17/6/2014 22:30Phản hồi: 78
Samsung đăng kí thương hiệu Gear VR, dùng cho thiết bị thực tế ảo đeo đầu?

Ảnh minh họa

Cách đây ít hôm chúng ta được nghe nói rằng Samsung đang phát triển một thiết bị thực tế ảo để cạnh tranh với Oculus và Sony. Đến hôm nay, hãng đã chính thức đăng kí bảo hộ cho cái tên "Gear VR", trong đó chữ VR đại diện cho "Virtual Reality", tiếng Việt có nghĩa là "thực tế ảo". Mặc dù nằm trong loạt sản phẩm "Gear" nhưng tin đồn trước đây gợi ý rằng thiết bị đeo đầu này sẽ không chạy hệ điều hành Tizen như các đồng hồ thông minh của Samsung. Gear VR được cho là sẽ kết nối với "những chiếc điện thoại Galaxy đầu bảng" để cung cấp một trải nghiệm chơi game mang tính hòa nhập cao hơn trong không gian ảo. Samsung sẽ bán Gear VR với giá thấp nhằm cạnh tranh tốt hơn với các đối thủ, tuy nhiên chúng ta cũng đừng nên kỳ vọng vào một con số quá thấp. Hiện chưa rõ bao giờ thì máy sẽ bán ra, có thể là ngay trong năm nay.

Nguồn: USPTO
Ảnh: GeekyGadget
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống cái headphone nhỉ?
@JerryKist Mày đeo headphone vào mắt à. 😁
@minhoho cái hình dạng nó giống thím.
Thật lòng mà nói SS mà ra cái kính như trên hình minh họa thì nó sẽ là đồ SS đầu tiên mà mình muốn mua 😁
@sometime i mis you Chào mừng bạn đến với tương lai 😃
@music_editor_9x bạn thật nguy hiểm :v
@sometime i mis you mở thùng máy tính ra xem có cái cổ cứng, ram, hay linh kiện nào có chữ samsung ko? nếu có thì tháo hết đi.
Samsung thì cái gì cũng sản xuất ấy 😁
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
@waiting_0011 Bởi vậy mới gọi nó là TẬP ĐOÀN.
@tn2108 Nó sản xuất cả máy xúc máy ủi nữa cơ mà bạn..! Thiếu mỗi bồn cầu, bồn rửa bát thôi í! :d
@hahunghau1994 nó làm ra mấy thứ đó để phục vụ con người, bồn cầu, bồn rửa bát cũng là để cho con người dùng, bạn cũng là con người, dù bạn ko dùng nhưng vẫn có hàng tỷ người khác dùng, và nó làm ra ko phải để cho bạn.

P/s: Chắc nhà bạn dùng bịch nilon làm bồn cầu và ra sông rửa bát nhỉ?
@hahunghau1994 theo mình biết thì có cả bồn cầu thì phải ?
online107
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuong199128 Có nhé 😃.

Bồn cầu Samsung tự điều chỉnh nhiệt độ. Tự điều chỉnh đèn, tự bật nhạc cổ điển. Cầu xong tự động vệ sinh, làm khô.

Thiếu mỗi cái tự động mặc lại đồ cho người sử dụng 😃.
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
" Samsung sẽ bán Gear VR với giá thấp nhằm cạnh tranh tốt hơn với các đối thủ " - thích nhất khoảng này. Nhiều thương hiệu, nhiều lựa chọn. Đã vậy còn ko sợ chuyện làm giá vì độc quyền ^^ .
có bác nào giống em hồi bé rất muốn có 1 cái này ko nhỉ toàn lấy kính lão của bố mẹ đeo lên rồi tưởng tưởng đi đo sức mạnh của mấy bố đi ngoài đường mà toàn mờ tịt ko à rồi thỉnh thoảng lại zờ zờ vào cọng kính như kiểu điều chỉnh chức năng ý😁
Ôi cái tuổi thơ !!!!!:rolleyes:

anphuoc08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Klq, nhưng mà Oimeoi, Mẫu đẹp chai quó....
nhìn giống dị nhân Scott quá vậy o_O
@danh nguyen lee Chuẩn, cung đang định tìm cái ảnh của thằng này thì bác tìm rồi. hehe.
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
@danh nguyen lee đang định nói giống bác, nhưng nó ko phát ra tia màu đỏ, mà phát ra hình ozawa😁
Cái hình kia ảo quá. Phong cách thiết kế cả ss đâu đc đẹp như vậy.
Giống tạo hình nhân vật trong X-man quá nhỉ
QUẢNG CÁO
THỰC TẾ
chơi game bằng cái này thì còn gì sướng bằng :eek:
lại còn cả xem phim 3D nữa :oops:
trex
TÍCH CỰC
10 năm
voldemotThành viên

trước giờ ko dùng tv hay màn hình ss à?
nhà em sài TV LG bác ạ 😁

Chuẩn cứ LG SONY pana pioneer philips mà chơi còn máy giặt Minh chọn samsung
@trex 😆))))
ngày hè oi bức mà, gió máy tí tội tình gì đâu:D
Đăng kí bản quyền thôi SS , mắc công anh apple coppy về rồi dk bản quyền thì chết :p
maivanphu10
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy thiết bị trong phim giờ biến thành hiện thực hết 😃
Giống dị nhân trong X-Men thật, chỉ có điều không bắn được tia lazer thôi 😁
Dự là topic này cũng sẽ giống như các topic khác của Samsung, người khen kẻ chê đủ cả, và topic sẽ rất đông vui.
Theo mềnh thì Samsung cũng chỉ cần như vậy là thành công roài :D, tranh cãi càng nhiều thì Samsung càng nổi tiếng, giống như nhiều người chê Samsung xấu, vỏ nhựa, copy .... nhưng doanh số bán hàng của Samsung lúc nào cũng cao, hình như càng chê Samsung càng mạnh hay sao á :eek::D
@mr.kavil Giống mình, :D chỉ thích vào topic của ss hay apple để xem "tranh luận"! 😆
NerveGear và Amu Sphere sắp ra đời rồi 😁
vinhtnk16
TÍCH CỰC
10 năm
giống trong mấy phim khoa học viễn tưởng quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119