Samsung đang phát triển điện thoại Windows Phone 8 với màn hình 5-inch, Full HD?

Blaze1st
15/1/2014 10:50Phản hồi: 129
Samsung đang phát triển điện thoại Windows Phone 8 với màn hình 5-inch, Full HD?
Mặc dù không thành công với Ativ S, nhưng Samsung được cho là vẫn sẽ quay lại với Windows Phone 8

Kể từ sau khi ra mắt chiếc Ativ S thì Samsung dường như đã không còn mặn mà với Windows Phone 8, tuy nhiên một thông tin gần đây đã tiết lộ rằng tập đoàn điện từ Hàn Quốc đang có ý định quay trở lại cuộc chơi này. Theo đó, Samsung được cho là đang âm thầm phát triển một chiếc smartphone cao cấy chạy WP8, có mã hiệu là SM-W750V. Thiết kế và hình ảnh của nó thì vẫn còn là ẩn số, tuy nhiên thông số của chiếc SM-W750V này có vẻ như đã được hé lộ phần nào: máy sử dụng màn hình 5-inch, độ phân giải đạt mức Full-HD (1920 x 1080), có hỗ trợ kết nối mạng 4G LTE, CPU/RAM/bộ nhớ trong đến thời điểm này vẫn chưa rõ.

Người ta dự đoán Samsung sẽ chính thức công bố chiếc máy này tại sự kiện MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng 2 sắp tới. Như vậy là sau Sony, dường như Samsung cũng muốn bắt đầu lại với Windows Phone 8, và một khi hai hãng trên nhảy vào thị trường này, chắc chắn cuộc đua cấu hình nhiều khả năng sẽ xuất hiện trên các smartphone Windows Phone trong tương lai không xa.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

samsung bá android thôi, wp nokia còn khó nữa là
ngon,
Sao mà nó xấu thế 😕
daugaran91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đăng Lâm Nguyễn Mới chỉ là mô phỏng thôi mà bác, bác ko đọc thấy là thiết kế vẫn là ẩn số ak?
Nói chung như thế này lợi cho ng tiêu dùng thôi. nhờ sam oppa nên các hãng mới chạy đua cấu hình theo cho kịp đấy chứ.
mình thì chưa có xiền nên cứ ngồi chờ và đợi thôi. 😆
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đăng Lâm Nguyễn này này, nói chuẩn quá đấy nhé bác :rolleyes:
@Đăng Lâm Nguyễn hình mẫu. đọc chữ nào trong bài chưa
@hienhpline Minh noi cai hinh co ma, co gi ma phai doc het ca bai nhi :rolleyes:
Samsung đừng nhảy vô, để Nokia kiếm ăn với chứ :p
@dunghananycall Nokia còn không bán được thì SS có ma mua. Haivl
@dunghananycall thì SS cũng nhảy vào WP mà cũng rớt đấy thôi thánh ah.Chắc đó h nghe SS nhãy WP hả thánh 😃
@dunghananycall Sam có cửa đọ lại No ở mảng win à :rolleyes:
@jackie.stupid win phone giờ của mic.. rồi bạn. và mic.. đang tài trợ 1tỷ úd để ss sản xuất win phone đấy. cái này không phải lấn sân. mọi người sẽ có win phone phổ cập. D
hi vọng nó kìa lại sang ăn roi 😃
thực sự không quan tâm điện thoại samsung KỂ cả anđroid..thôi thì ra thêm cho nó phân hãng cao,hàng thấp.cho nó phong phú
@manhs2tara ko quan tâm vào đây làm chi z bác?
@manhs2tara Không quan tâm thì cmt làm gì hả bạn. Bạn quan tâm hay không đâu có ảnh hưởng đến ai? Không có mợ thì chợ vẫn đông.
tamhuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhs2tara Không quan tâm thì nhày vào đây làm gì? go go..
Raul Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhs2tara Em co ngheo em cung dung hang khac chu khong dung Sam Sung.
wp thì cứ nokia mà chiến.thấy HTC vs SS bèo bọt bện này quá.chắt ko đầu tư.mà đâu tự cũng ko chiu nỏi a nobita nhà ta rồi.
Vậy thì còn gì bằng. Ngon😁
@Ga_depzai Ngon như cái... lonf
Mâm nào cũng có ẻn, ớn thật
@Zeus2013 loạj tiểu nhân có chuyện gì nó kô làm chứ. Bọn nó gjả tạo nhất.
@Zeus2013 winphone đã lửm, nay có thêm chú Sam lửm nhảy vào với thiết kế như S4 với Note 3 chạy win, ôi thật là thảm hoạ😁
thói quen của SS, tạo một sản phẩm gần giống của đối thủ, giá thuyết phục hơn....và chiềm thị phần
SS đã thành công với Apple, giờ đang tiếp tục sờ bóp ô già Nokia
@duclinh79 ko hẳn vậy. điện thoại ss đâu có rẻ hả bác?
@duclinh79 nokia về với mic rồi.sam chẳng có cửa để wa được nokia khi trên wdp.
@duclinh79 nhưng khổ cái Nokia bỗng tạo dấu ấn đậm bởi Pure view cái mà SS cũng ko thể nào đọ lại Sony và Nokia đc
@duclinh79 đẳng cấp của sam cũng chỉ là đua cấu hình thôi. sau đó là quảng cáo lòe người. thiết kế xấu tệ. sang wp lấy gì để nổi trội hơn nokia đây. phần cứng hay phần mềm thì đều thua.
itieukim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mảnh đất wp thật là xương.
Được Microsoft hỗ trợ những 1 tỷ đô cơ mà 😃
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonchatkieuuc Với điều kiện bỏ android! Còn ko thì chả có xu nào! Ko dễ nhận tiền của anh MS đâu. Vậy sx 10 cái thôi láy 1 tỷ àh. Cao lám thì được miễn phí cái HĐH WP thôi.
@lqkntvn ông vớ đâu ra cái điều kiện bỏ android thế, ngồi k nghĩ ra à 😆
ông tưởng thằng SS nó nghèo đến mức phải bỏ đứa con của mình để lấy 1 tỷ $ à , khéo tiền mặt của thằng MS còn k bằng thằng Sam đâu 😃
ông MS thì đang cần thị phần, mà thằng SS lại đang là nhà sx đt lớn nhất TG, vậy thằng nào cần thằng nào
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bestboy2142 Đúng là MS nó cần nên nó mới bỏ 1 tỷ /1 năm cho không đó. Nhưng có điều kiện nhé bạn! Mình cũng nghĩ SS ko thể nào bỏ Android được, vì vậy MS miễn phí HĐH thôi nhé!
@bestboy2142 ghê thế cơ á
Làm máy bán được tiền và lại được hỗ trợ khủng từ phía MS thì tội gì mà không làm nhỉ 😁
SS sản xuất đt WP kiểu như để cho có ấy. Có thấy phân phối chính hãng rộng rãi đâu.
@Tony_HD Đã có thông tin Microsoft hổ trợ các OEM 2.6 tỷ USD để làm wp. Trong đó SS được gần 1/2, giờ có nhân hỗ trợ chip đa lõi và màn full HD, nhảy vào được rồi. NOKIA hiện nay mới chỉ có đúng 1máy ngon là 1520, mà lại to quá. Đang dùng đây, chứ cứ như 920, 1020 làm sao ăn được thị phần. Wp tăng mạnh do chế tạo nhiều máy thấp, chạy OK thôi.
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc Nhận tiền mặt khi bỏ android thôi! còn không số tiền này sẽ quy thành tiền miễn phí HĐH WP. Nếu mà nhận dễ vậy SS nó sản xuất vài chục cái, bán không được tăng luôn, rồi láy tiền anh MS ah!
@lqkntvn Số tiền hỗ trợ chính xác là hỗ trợ tiền bản quyền mà thôi, với Android là free
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhóc Thịnh Trường hợp của NOKIA là nhận tiền mặt đó bạn (1 tỷ /1 năm, mỗi quý 250 tr Obama nhé + miễn phí HĐH). Các hãng khác muốn có tiền mặt thì phải bỏ android còn không chỉ miễn phí HĐH.
SS làm wp thì sẽ tăng sự cạnh tranh và mang lại nhiểu sự lựa chọn cho ng dùng. Nhưng thật sự nếu so vs wp nokia hay wp sony thì.................. sorry SS, :oops: rất tiếc
toàn thiên tài kinh tế. . kinh thật
@dainguyensd thánh phán ko ah nnê chúng ta chi3 theo dõi và cười thôi lol
tiếc là ss ko chạy được ios không thì TC cũng ko biết đâu là đt ss đâu là đt apple
Chắc đang tìn đường khác khi mà mọi người ngày càng thích dòng néxus hơn là ss. Lẽ ra nên tập trung vào cái tizen
Éo le. Làm fan của Nokia gần 15 năm trời và hiện tại yêu luôn cái hđh wp, mòn mỏi chờ cái 5 inch hoài mà chưa thấy ra, dù đang rất hài lòng với em 925. Đùng phát Sám sùng đánh đúng cái tâm lý của mình😆
Nhưng...vẫn luôn nói không với đt Sám sùng ngoại trừ TV.
Đang có tin 3/2014 Nokia ra mắt con 1820 cấu hình cực khủng 5,2 inch...Chờ đợi là hạnh phúc thôi😃
@andypacpac Chi thế bác, 929 sắp ra kìa, 5 inch, cấu hình y hệt 1520 mà 😃 Mua xách tay từ Mỹ về mà xài 😁
@tbdat11 em cũng đang nhắm 929 tại 1520 to quá ko có nhu cầu, cơ mà đọc cấu hình rò rỉ máy dày tới 10.5 mm thì cũng éo le...
@tbdat11 Khổ nỗi mình ko thích xài xách tay vì nhiều bất tiện lắm bạn. Hàng quốc tế phát hành chính hãng VN mình an tâm hơn. Đợi 1820, xem cái cấu hình rò rỉ mà tê như con tê tê:D
Chắc thấy Nokia bắt đầu có doanh số nên nhào vô đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019