Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đăng tải video nói về thiết kế của Galaxy S 4: "không giống bất kì thứ gì bạn từng thấy"

Duy Luân
29/4/2013 11:30Phản hồi: 670
Samsung đăng tải video nói về thiết kế của Galaxy S 4: "không giống bất kì thứ gì bạn từng thấy"

Samsung mới đây đã cho đăng tải một đoạn video để nói về thiết kế của chiếc Galaxy S 4. Hãng tiết lộ rằng phong cách thiết kế áp dụng trên Galaxy S III được lấy cảm hứng từ thiên nhiên, còn với S 4 thì hãng quyết định trả lời câu hỏi "Làm thế nào chúng tôi có thể thay đổi cuộc sống của con người theo hướng tốt hơn". Hãng muốn thiết kế của S 4 "hợp lý" nên đã giảm bớt độ cong của một số chi tiết và loại bỏ những phần thừa của S III, đồng thời làm cho máy mỏng hơn và tăng kích thước màn hình. Hãng cũng muốn cho ra một sản phẩm "không giống bất kì thứ gì bạn từng thấy". Các kĩ sư của Samsung cho biết thêm rằng họ vẫn muốn giới thiệu đến người dùng "những nguyên tố gây nên cảm xúc" thông qua màu sắc, vật liệu và mức độ hoàn thiện sản phẩm (CMF - color, material, finish).

Về những tính năng như theo dõi mắt để tạm ngưng video đang chơi (Smart Pause), điều khiển máy nhưng không cần chạm vào màn hình, Samsung nghĩ đây là cách mà hãng làm cho việc tương tác với S 4 trở nên "trực quan hơn". Samsung cũng có đề cập đến các hoạt tiết tròn nhỏ mới có mặt trên vỏ của S4. Các kĩ sư thiết kế của hãng sản xuất Hàn Quốc ví đây là "một hòn đá sáng trong đêm tối, một bầu trời đêm với ngôi sao lấp lánh". Tổng kết lại, hãng tin Galaxy S 4 sẽ là "bạn đồng hành lý tưởng" cho cuộc sống của người dùng.

Nguồn: YouTube của Samsung
670 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung S4 đẹp và hoàn thiện hơn S3 rất nhiều 😃,cứ coi như nếu S3 lấy cảm hứng từ nước và đá thì S4 lấy cảm hứng từ nước tinh khiết và đá quý đi 😁
hoanpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 S4 lấy cảm hứng từ s3 chứ 😃

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
BinhQuang1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 My friend, this is well said. Thank you. Coi như là tiếng Việt bạn hay hơn tôi một bật. "Mổi ngày ta học được một điều lạ/hay là một niềm vui", thật là thú vị ...
hanhbeo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 Vẫn chưa chán cái phím home cứng ọp ép đó à ? haiz..z
@phamcongthien bạn hầu như ko coment gì ra hồn ngoài việc chửi cmt của các member khác
Dẫu nhiều gạch đá, nhưng mình nghĩ chắc nó vẫn bán tốt hơn HTC One và Sony Z hay Optimus G cho xem😃
@smile_nice90 PR nhiều vô đối thì chẳng thế
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết kế cho con...người 😃
jet007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cesc84
@cesc84 Thế những thiết kế trc thì dành cho con gì...câu này dễ nhận gạch đá lắm đấy
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
@boybala thì cũng dành cho con người. chứ có cái đt nào thiết kế dành cho con vật đâu hả bạn. mình chỉ nói nguyên văn câu Samsung từng nói khi giới thiệu S3 thôi. hjhj
Cái tính năng này có cho vui thôi chứ
Theo dõi mắt để tạm ngưng video : Hoạt động nhiều lúc ko chính xác
Điều khiển ko chạm màn hình ( ví dụ : chuyển ảnh ... ko cần chạm màn hình, chỉ cần để tay xong chuyển từ trái sang phải hoặc ngược lại ) : cái này thì nhiều người vuốt tay vào màn hình chuyển cho nhanh !
@fancuongtt dám nói , đt để trong túi quần lấy mắt hít nó ra khỏi túi quần,rồi dùng mắt để gọi đt luôn hả ( hổng lẻ đi tăm biển treo đt lên ghế chờ khi nào dùng thì lấy mắt điều khiển , có mà hâm nặng )
sao phải mệt thế nhỉ,đi rửa tay,thò vào túi lấy đt và dùng , quá dễ
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
@Tobie_arc Trước khi mua Note 2, SS có mời mình đến cùng một vài bạn để cùng đánh giá các tính năng mới của Note 2.
Phải công nhận rằng, khi nghe xong mình chẳng có ý định là sẽ mua nó, và các tính năng kia cũng chỉ là một hình thức PR mà thôi, chả mấy khi dùng.
Nhưng khi đi mua S3, hết hàng, đành mua Note.
Đến lúc này thì mình thừa nhận, SS họ có cái lý, dùng quen dần, và những cái tính năng đó thực sự quá hữu dụng.
Trước khi trải nghiệm hết sản phẩm, thì những đánh giá bằng cảm tính ko cho kết quả đúng đâu bạn ạ.
Với một vài người thì tính năng kia ít khi dùng, nhưng với một phần trong số họ lại mong muốn có. Nó cũng là lý do vì sao các hãng đang đua nhau về tính năng mềm, mang lại trải nghiệm tốt nhất, chứ phần cứng đã dần trở nên bão hòa.
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@paradisetn tính năng điều khiển máy ko chạm màn hình ko đơn giản như bạn nói vậy đâu
yerry286
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen68 Tay đang dơ thì chuẩn thế nào bạn, phải xét đủ trường hợp chứ 😁.
Cứ chờ thời gian doanh số sẽ trả lời, các bác sợ gì mà chém dữ thế!
vantienart
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang mơ ước có 1 em để dùng nhưng có lẽ mơ ước sẽ mãi là ước mơ
@vantienart Có ước mơ sẽ có được em S4

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
giobienvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantienart gì mà bi quan quá vậy bạn? đến nỗi cái DT có hơn chục triệu mà mãi là ước mơ. Ước mơ không tốn tiền vậy mà khong ước mơ cái gì to hơn ấy, cái đó cỏn con làm phí cả ước mơ
trungh0h0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantienart đừng mơ ước.. hãy làm để kiếm được nó :p
Quả thật cầm khi S3 mới ra cầm trên tay mới biết thế nào là tiện lợi, kể cả khi bỏ vào túi quần. 😃
@trakiho em dùng op g anh ơi. mấy lão cũng lên op g hết rồi ;P còn anh thì sao ?>
@windrock249 A đang dùng... xiaomi m2 😔.
@trakiho @@ ngon lành ko lão ? lão hâm mộ miui quá hả 😁
nhat_thanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trakiho Vậy quất 1 con đi hia !!!
Anpe08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy qua rồi ^o^ trên SIII và Note II 😁
Không giống hoàn toàn nhưng phong cách thiết kế thì vẫn còn đó thôi :p anh Sung đừng chém nữa 🆒

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
lang186
TÍCH CỰC
11 năm
@Anpe08 Gio nay con sai 1x vay ma vao chem kinh
Anpe08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lang186 Thế cho hỏi bác đang xài gì vậy? Galaxy S4 hay hTC One hay XperiaZ? hay Galaxy Y :eek:
Tôi xài OneX thì không đc cmt à? Dùng điện thoại gì thì có liên quan gì ở đây à? Ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm bác nhé ;) ok?
halowen_pcd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là chém gió. Đặt S4 cạnh One nhìn S4 đụt hẳn. Mặc dù S4 1 mình trog mặt trc cũng đep. Chờ Note 3 xem ntn. Đang dùng Note 2 r h quay về k có Spen cug khó chịu
ngoclu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halowen_pcd vậy nhưng người ta vẫn chọn s4 hơn là ONE thực tế sẽ chứng minh
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung SS cần cải thiện thiết kế và vật liệu cho S5, S4 vẫn đẹp nhưng chưa được cao cấp thôi!

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@tuandaqn Cứ xài nhựa cho nó thân thiện với môi trường....oxit nhôm gây ung thư....😁

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@phamcongthien Thằng SS nó to mồm đã đành...đồ làm từ nhựa kêu lấy cảm hứng từ thiên nhiên...giờ dc ông này kêu thân thiện vs môi trường...nhựa là một trong số những loại khó phân hủy ngoài môi trường nhất...chưa kể cái loại này hok tái chế dc
@boybala Thì mẹ hát con vỗ tay ( thật kêu) mà
ubuntu_lula
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamcongthien Nhựa ko gây ung thư ak. Mà dùng điện thoại chứ có cho lên mồm nếm cho vào mũi ngửi đâu mà ung thư. Coca, pepsi nó đống lon nhôm vẫn uống hoài @@

xem độ bền của HTC ONE

và so sánh với S4
@impressive2000 Từ htc bướm trở đi ae khỏi lo lắng cái vụ pin pét làm gì?
@ste7en9x91 test kiểu này con nào con sống mới bá đạo

920

Z

Active
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ste7en9x91 Công nhận xem cái clip đấy rút ra được cái kết luận:
S4 cái gì cũng kém One, hơn được đúng 1 điểm là Xấu hơn 😁 :D
@trong_choai công tâm mà nói trong video clip & trong hình con ONE nhìn đẹp hơn S4 thiet😃
Công nhận s4 đẹp. Hơn siii nhiêu
Chưa bao giờ bồ kết máy của SS. Hix.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
chẳng có gì đáng tự hào với cái thiết kế này cả . cá nhân mình thấy ss chỉ có thiết kế con galaxy s2 nhìn còn đc
@xuanhoa89hy Dc......apple nó kiện hjhj

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@xuanhoa89hy và sẽ có những thánh phán là cái thiết kế s2 nhái từ iphone
@xuanhoa89hy Thiét kế giống S II bị apple kiện , nên mới đổi thiét kế
Chắc chắn lại nổ ra 1 chiến trường ở đây.
Rồi sẽ có rất nhiều cm kiểu như là : vỏ nhựa rẻ tiền , thiết kế nhàm chán , máy to như tông , pr rẻ tiền .......
Nhưng sẽ có bao nhiêu anh hùng bàn phím đã thực sự được cầm e nó.
Giờ các nhạc sĩ đang phát động phong trào NGHE NHẠC CÓ Ý THỨC
Vậy anh em tinh tế HÃY COMMENT CÓ Ý THỨC .
Riêng e thì e hài lòng về e nó.
kale64
ĐẠI BÀNG
11 năm
@changphuthuybietyeu đừng tỏ ra nguy hiểm thế chứ bác, "vỏ nhựa rẻ tiền , thiết kế nhàm chán , máy to như tông , pr rẻ tiền ......." nhìn là thấy đọc nhiều là biết rồi, chứ cần ji phải cầm e nó làm ji hả.
@kale64 Bạn quá nguy hiểm
S4 dành cho phái nữ thì hợp hơn

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
@hominhcuong Em phái nam nhìn thấy cũng OK bác ạ. Nhìn xa xa cứ như IPhone bác nhỉ?
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
giờ thì đã thấy được thủ phạm thiết kế lên con S4 😁
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhdat276 e hoạt động về đêm không hà pác ơi 😁 sáng ở nhà nghỉ dưỡng. Còn pác tranh thủ cmt rồi hoạt động cả ngày hả :D
Thích mỗi 2 đời GLXS đầu đến đời 3 trở đi thì nữ tính quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019