Samsung đang thử nghiệm Gear VR đời mới?

Duy Luân
8/7/2016 21:50Phản hồi: 37
Samsung đang thử nghiệm Gear VR đời mới?
Cơ sở dữ liệu xuất nhập khẩu của Ấn Độ cho thấy rằng Samsung vừa nhập 2 chiếc Gear VR thế hệ mới để dùng cho mục đích thử nghiệm. Thiết bị này mang số hiệu RM-323, trong khi chiếc Gear VR đang bán trên thị trường chỉ là RM-322 mà thôi. Không nhiều thông tin được tiết lộ về chiếc kính mới nhưng rất có thể là nó sẽ được ra mắt chung với chiếc Galaxy Note 7 vào đầu tháng sau. Nếu dự đoán, chúng ta có thể nghĩ tới trường hợp Samsung cải tiến chất lượng hiển thị cho RM-323, nâng cấp việc điều khiển cũng như mở rộng thêm hệ sinh thái nội dung VR để dùng cho với kính. Ngoài ra còn có tin đồn rằng Note 7 và Gear VR 2 sẽ xài cổng USB-C để tương thích với nhau.

Xem thêm: Thử nghịch Gear VR: vui, trải nghiệm tốt nhưng nội dung thực tế ảo vẫn còn đơn giản

Nguồn: ZAUBA
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao lúc nào sản phẩm cũng thử nghiệm ở Ấn Độ trước nhỉ mọi người
@Chien Nguyen 268 Đất SS bên đó mà
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
Nói chung Gear VR xem còn khá mờ và rỗ 😃 Với lại cá nhân thấy nó kết nối với đt chưa khả quan lắm . Thấy bảo SS đang nghiên cứu Gear VR có màn hình riêng 😃 , việc đó sẽ loại bỏ vc kết nối vs đt và gây ra tụt pin siêu nhah @@ Nói chug , tầm 2 năm nữa thì may ra có Gear VR hoàn chỉnh để trải nghiệm .
Dùng Gear VR sợ nhất xem film ma, xem xong nhìn xuống dưới = ướt
Hy vọng note 7 cho màn 4k thêm Gear VR đời mới kết hợp thì ngon
Acx ham hố quá tậu cái Vr samsung. Xài 3 ngày muốn vứt luôn. Mua chính hãng đàng hoàn nha mấy thím (không nói câu này có thím lại bảo tui xài hàng nhái nên bị vậy). Máy nóng kinh khủng (note 5) kính dơ tí coi là lé luôn. Lau kính liên tục. Đeo kính lỡ tóc có mồ hôi là gỡ ra lau kính lại đeo tiếp. Chống chỉ định ăn cơm no mà coi nha. (Chẳng hiểu lí do gì đói bụng coi cả h ko sau, no coi tí là muốn ọc sữa) v.v... thiệt sau 1 tuần sử dụng (thời gian sử dụng thật chưa đến 3h) muốn thanh lý em nó ngay và luôn. Nản thật
iamgiangyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@binhnt35 sao từng ấy nhược điểm thì ko nên mua về bác ah dù là giá 200.tôt nhất ai có cho bác ấy xin về xem cái..
l3nghl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhoa141084 Có bị 1 viền giữa mắt không bạn? Mình dùng thử các loạI Vr thấy có viền giữa, mặc dù xem tí sẽ quen nhưng vẫn thấy khó chịu thế nào ấy.
@l3nghl Có bạn à. Cái được duy nhất là trải nghiệm tuyệt vời thôi còn hình ảnh hoặc rắc rối đó nó mang lại chán lắm
l3nghl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhoa141084 Cám ơn bạn, đợi vài năm nữa công nghệ vr chắc ổn.
Mình quăng cái vr box pro rồi, toàn quảng cáo láo, may mà nhà gần cái kho xuất nhập khẩu hàng tàu nên mua có hơn 100k
Thấy cái này nó k hấp dẫn bằng cái kình thực tế của LG
Xem vr khoái nhất là xem phim "full không chê" các bác đừng chê em này nọ, nhiều bác mua loại này mục đích củng để tận mắt trải nghiệm thực tế mà lại ảo nữa....uhm...uhm....!
@nguyencuong432006 Đúng rồi thích lắm bác. Có điều để tạo hiệu ứng mấy em nó ở truồng đi qua đi lại quay mòng mòng coi đã hay không chưa biết coi 1 phim thôi muốn gãy cổ...
Sao cái j cũng ấn đọ vậy nhỉ 😃
800k nhé bn
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
Nó thay mỗi cái cổng C thôi mà :v
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung là đẩy đi nhanh còn kịp. Mình biết có bạn rao 1t25 COD toàn quốc mới nguyên này. Giờ nó đồn sắp ra model mới thì xác định rớt giá nhanh lắm. May kiến được con gà thì còn gỡ lại tí.

Thôi chốt 400k nhé.
Dùng
Dùng với cái lcd full hd đau mắt là phải.
bữa đeo thử cái VR này mà đau hết cả mắt :'(
iamgiangyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hotatchanh bác ko chỉnh tiêu cự đó.chư ko đao mắt đâu bác
Shanedung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đeo google cardboard đau mắt có ai như mình k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp