Samsung đáp trả LG với clip quảng cáo mới
bk9sw
8 tháng trướcBình luận: 256Lượt xem: 17.556
OLED của sam nó làm thua của LG hay sao mà đi cà khịa lại
@anhđtr Oled trên tivi thua bác.
@anhđtr Oled của ss chưa bao giờ lại lg. Ss được cái giỏi quảng cáo thôi
@Ioecmc Lại ảo tưởng, về mảng OLED cho đt thì Samsung đang bá chủ nhé, LG vẫn chưa có cửa làm nhà cung cấp màn OLED cho iphone
Oled lưu ảnh ghê quá, tẩy chay điện thoại sam thôi
@Tinluntit1010 Yes. Thế phải bỏ cả iphone nữa
@Manhtoan112 quan trọng là oled xịn hay dỏm thôi 😁
test-iphone-x-affected-by-burn-in-after-displaying-same-image-for-510-hours-519199-3.jpg
@cuhiep Hì vẫn bị lưu ảnh hết mà
Tình đồng hương chắc có bền lâu =))
Cá nhân mình vẫn thích dòng tv của LG hơn, đang dùng con 43uk6340
@trancongdai LG có độ bền màu.
SS thì thiên về độ sáng dùng lâu dài sẽ không thấy đẹp như ban đầu
Sony nắm giữ công nghệ xử lý hình ảnh tốt nhưng tv nhanh ốm hơn so vs 2 hãng trên.
@hải lê 142 sony dùng hết bảo hành 2 năm là tạch màn hình ghê quá😁
@nospecial E nghĩ do 2 phần.
1 là tấm màn giờ độ bền không cao
2 công nghệ giờ nhiều hơn, sony lại xử lý ảnh mạnh hơn
Dẫn đến tấm màn tivi LG nhanh hỏng hơn
Mình xài s4 đến giờ vẫn ngon nha.
@Tuanpht Đang nói tivi mà bác
@Manhtoan112 Hic quên ko quote cái cmt của ông hiệp cái ảnh s7edge
@Tuanpht Ông ấy post kiêm airpod đấy kaka
Thay vì chúng bây dẹp 2 cái hệ điều hành Tizen và Palm OS cùi mía để chuyển qua Android giùm cho người ta nhờ thì lại đi cà khịa nhau cái công nghệ cả 2 đứa đều đang xài.
@jedi9 thiệt, ko muốn xài Sony với TV TQ nhưng cả LG và SS lại ko có Android
@galaxy@ Mua cái androidbox gắn vào có phải ngon ko, cấu hìnb cao hơn
@jedi9 Android Tv rồi cũng sẽ chết yểu như android wear khi mà 2 vị vua thi phần Samsung và LG đứng đầu thế giới ko dùng 😃 Samsung đã chứng minh hdh trên tv ko phải là thứ quyết định.. tizen vẫn quá tốt
Để mà lưu ảnh trên màn hình thì đòi hỏi màn hình đó phải chiếu 1 hình cố định trong thời gian rất lâu. Nếu sử dụng như người bình thường thì ít khi xảy ra tình trạng này.
Thường thì hay dính phải tivi, điện thoại demo tại các cửa hàng là chính.
@deconbebong Tivi các cụ ở quê hay bật nhạc liên khúc có mỗi cái ảnh list nhạc với 1 cô gái nên dễ burn in. Chứ còn xem bình thường chuyển kênh liên tục thì mình nghĩ còn lâu mới bị nổi
@romany123 Mở miết 1 kênh là nó bị chỗ logo nữa đó bạn.
Thương trường là chiến trường. Cạnh tranh công bằng nhất là nằm ở chỗ marketting 😆
Bác hiệp là thánh gây war mà mấy bác cãi làm gì mất công, chính trang chủ tinhte.vn đã từng có bài tại sao điện thoại dùng OLED ít khi bị lưu ảnh, và Samsung có giải pháp cho phím điều hướng di chuyển sau vài phút, làm sao lưu ảnh được? Còn Tivi thì logo và status bar của game nó cứ nằm yên, thì lưu ảnh là phải. Nếu đó là vấn đề thì Apple đã không dùng màn OLED cho mấy con cao cấp nhất rồi. Bác hiệp nên chuyển về dùng iPhone XR là vừa.
QLED và OLED còn khác nhau về giá thành nữa. QLED rẻ hơn nhiều so với OLED bảo sao dân tình chuộng QLED hơn.
@pphuctv Chuẩn bạn
@pphuctv Để tấm hình đây khỏi nói nhiều. Ai cũng có thể nói về burnin nhưng Samsung thì không 😁
test-iphone-x-affected-by-burn-in-after-displaying-same-image-for-510-hours-519199-3.jpg
18tr mua Samsung or LG mã nào ngon nhỉ các bác
@Aaron Trần Bao nhiêu inch bác ơi?
@hải lê 142 55 inch bác
@Aaron Trần 55sm8100 LG hơn 18 tý
55ru8000 16 tr đổ lại
Có ai biết ông đọc quảng cáo tên gì không vậy?
Màn cà khịa không hề nhẹ
Chỉ béo bác thuyết minh clip thôi 😁
OLED tivi bảo hành 10 năm k hở sáng 😆))
Vẫn dùng tivi lg , hàng samsung trước đây có dùng , điện thoại tivi, bay giờ tạch rồi . Trong nhà dùng hàng samsung , đồ ông này giờ dùng kém bền, mau hỏng và giá khá cao so với hãng khác, trong khi được cái quãng cáo tào lao,bóc phét để lùa gà thôi.
@son2812 Thằng nào qc không bốc phét. Chỉ là ít hay nhiều thôi. Đã là quảng cáo mà
Thế mấy con galaxy với nót nổ thì làm bằng màn hình gì? Mà iPhone X đến Xmax hay XsMax rồi 11 pro với pro max dùng màn gì của hãng nào. Có đá đểu LG thì cứ việc sao lại tự vả mặt mình bôm bốp thế sung ơi.
@dlv.pro.thick.game Bạn hay ăn vậy à. Đọc hết bài đi
@Manhtoan112 Có mà ăn đã tốt:😃 Bài viết bảo vậy mà.
@dlv.pro.thick.game Uả đang nói OLED trên Tv mà....
@kenseven123 Thế mới nói. Thằng sung nó cũng sản xuất oled và nó cũng nói oled nó bán cho táo bị burnin trong khi nót nổ với galaxy của nó thì nó không nói nên bảo nó tự vả vào mặt mình.
Phương pháp này có hiệu quả k ta
@Osmopure Có nhé dù bạn mua thằng nào thì korea đều vui cả
@Manhtoan112 Hiệu quả cho Korea thôi, ý nói là có hiệu quả cho chính hãng làm qc này ấy
@Osmopure Có chứ. Bác chê ss thì mua lg. Chê lg thì mua ss
Xem quảng cáo xong mua thằng nào cũng đều cúng tiền cho korea
:v Tao sẽ đứng đây và triệu hồi samsung vào troll kèo AMOLED 😁 =)) burnin toàn AMOLED của ss thôi 😆 bản chất nó là OLED từ ngay cái tên gọi "AM OLED"
@narutoxboy Đang nói tivi b
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156