Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Display hủy bỏ đơn kiện LG Display về công nghệ OLED

Duy Luân
12/2/2013 8:23Phản hồi: 76
Samsung Display hủy bỏ đơn kiện LG Display về công nghệ OLED

Theo tòa án quận trung tâm Seoul, Samsung Display vừa qua đã nộp một lá đơn để hủy bỏ yêu cầu cấm bán đối với các sản phẩm của LG Display. Những sản phẩm này trước đây bị Samsung cáo buộc là sử dụng trái phép bản quyền công nghệ OLED do hãng nắm giữ. Động thái nói trên diễn ra theo sau sự kiện Samsung và LG chấp nhận giải quyết các rắc rối về bản quyền công nghệ màn hình thông qua con đường đối thoại. Như vậy, hiện Samsung Display và LG Display chỉ còn tranh chấp với nhau ở ba vụ án và có khả năng chúng cũng sẽ dần được hủy bỏ trong tương lai.

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như vậy là quá tốt, cùng 1 đất nước như vậy mới chuẩn.

Send from my galaxy dép lào using tinhte.cơm & www.nghebot.com
Ga nhà hết đá nhau rồi.
Chuẩn bị hợp sức đá thằng khác nào

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn
@cuong44 Nó không đá đc phải chịu thôi. Thằng sam coc không ăn đc nó mới bỏ.
@thaiduong310880 Chắc là chuẩn cmnr.
qturang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mot thu vi topic
Vậy là bớt chiến tranh, năm mới đúng là tin vui, mình yêu thích 2 hãng này và cả cái anh Nhật Bản, Châu Á bá đạo😁
SS đang chiếm vai trò lớn và để giảm sự phụ thuộc vào SS, chính phủ HQ không cho họ chèn ép các cty khác đâu. Nên SS đi lên là LG cũng lên hi hi!!!

Chém gió đầu năm, ha ha!!!
Chắc thấy ko ăn đc miếng ngon nên thả thôi chứ thằng SS đâu tốt đến thế. Có cơ hội là nuốt ngay. Chứ tốt đẹp thì đã ko bị Apple hay chính LG kiện.
@Ga_depzai Bác cứ thích lôi chuyện cũ ra là sao nhỉ,ở đây chả dính dáng j đến thằng táo cả,dân ở mình hay kêu như vậy là hôi lông đấy;)

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@Ga_depzai =))) cmt này có hơi thừa k, m cmt ntn để ngta thấy đc cái độ thiếu hiểu biết và nông dân của mày à

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Ga_depzai Vâng chỉ có apple của bố là tốt thôi
Kô biết thì cứ ôm cột mà hóng đừng có nói như đúng rồi kẻo người ta lại cười cho

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@vu.renn Bác nói thế là hơi xúc phạm nông dan rồi đấy ,bố mẹ em cũng là nông dân bác ạ
Trên tinhte có nhiều thành phần nên bỏ qua bạn à kô nói lại đâu

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Bắt tay nhau, ăn Táo Obama "đê" 😁
chi tiết là do máy bị lổi pin lúc nào cũng 100% nên mình đã tải room trên trang chủ đúng dòng máy của gemei g6 vào cái thẻ nhớ trống dạng file zip rồi mình lắp vào gemei g6 rồi mình ấn nut nguồn với nút home thì nó hiện lên bản recovery đầu tiên mình chọn update from sdcard sau đó chọn file zip song rồi mình đợi 1 lúc thì nó chạy nhưng nó lại trở về màng hình recovery không khởi dộng nên mình chọn khởi dộng lại nhưng trong lúc khởi dộng lại dang ở chữ gemei thì mình lỡ tai ấn nút nguồn thì máy nó tắt và đen thui cho tới giờ và không co cách nào cho em nó vào lại chết độ recovery nói chung là brick không nhạn usp và cũng không lên nguồn mong ai đi qua thi đá top phát ai có cách nào cứu em nó không top của mình đây vào đay giúp mình nhá

http://www.tinhte.vn/threads/1881664/
.:chirty:.
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hktiads199 Kieểm tra lại pin,nếu ko fải thì dùng jiz nha
.:chirty:.
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hktiads199 Kieểm tra lại pin,nếu ko fải thì dùng jiz nha.Bác up rom mà ko backup và delete cache ah
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@hktiads199 bác này viết đọc không thể thở luôn.bác ý tính giết người đầu năm đây mà]
@vianhcancoem Sự việc nó diễn biến nhanh nên không có thời gian "chấm phẩy" để thở đâu ạ :D
Hãy cùng bắt tay nhau mà đè bẹp đối thủ sừng sỏ đi nào.vậy mới phải chứ.gà nhà mà đá nhau làm gì.dự là kẻ nào đó sẽ mất vui khi biết tin này.vì k còn được toạ sơn quan hổ đấu nữa roài
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
đúng là sam,ăn cắp la làng :mad:

Sent from my HTC Desire using Tinhte.vn
cuối cùng SS cũng nhận thấy cái kết ko hay nên từ bỏ kiện LG .

Lần này ko biết SS có lại " vì lợi ích của ng tiêu dùng " mà từ bỏ nữa ko ?

Giống như vụ SS kiện 3g của Apple - lúc đó SS cũng " vì lợi ích của ng tiêu dùng " mà từ bỏ ko "dám" kiện 3g của apple vì sợ " luật chống độc quyền " sờ gáy
bb_38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ga_depzai cứ cái topic nào liên quan đến SS thì thằng ml này cũng phải nhảy vào cạp 1 miếng rồi mới yên tâm đi ra được.
@bb_38 hơi đâu mà nói với thằng mặt dày ấy hả bn,chỉ tổ phí nhời.
@bb_38 Mình cũng thấy như bạn. Chỉ là cái điện thoại thôi mà có fải bà con dòng họ mình đâu mà fải đặt "tình thương mến thương" kiểu ấy chứ.
có thể chính phủ giàn xếp,vì cả LG và SS đều là những công ty đóng góp rất nhiều tiền vào ngân sách quốc gia HQ.Cộng thêm phải tập trung nhân lực và tiền bạc để phát triển công nghệ và đem quân đi đánh xứ người.Cộng thêm chia sẻ công nghệ cho nhau.nói chung nội bộ hợp tác dc rất nhiều cái lợi
Thích LG và vote hành động trên của Sam!
ăn ko dc thì hòa giải 😃
ăn r lo kiện. ở nhà lo học hàh phát triển đi em ơi
Thay vì gà nhà đá nhau, họ tập trung sức lực để đá 1 con gà to hơn ở bên Mẽo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019