Samsung dự đoán lời 9,4 tỷ USD trong quý 3/2013
TDNC
7 năm trướcBình luận: 331Lượt xem: 17.823

Hãng Samsung cho biết trong quý tài chính thứ 3/2013, dự đoán hãng sẽ thu được tổng cộng 53,9 tỷ USD doanh thu, trong đó lợi nhuận chiếm 9,4 tỷ USD. Đây chỉ là dự đoán của hãng chứ chưa phải những con số chính thức nhưng trước đây Samsung cũng từng dự đoán nhiều lần khá chính xác. Nếu đúng như vậy thì đây là mức doanh thu cao nhất từ trước đến nay của Samsung. Quý trước, hãng cũng thông báo họ đạt được doanh thu cao nhất trong lịch sử của mình với doanh thu 51 tỷ và lợi nhuận 8,5 tỷ USD.

Theo Samsung
mua stock samsung lẹ nào
@thienbao_0949964724 coi chừng giống vụ benchmark, lại khống lên thêm
vãi lời
Con số nói lên tất cả.. Từ ngữ như.. nhựa, ăn cắp, bắt chước, lừa gạt, hút máu ...Sẽ được sử dụng triệt để ở top này nha.. Hihihi... Dìm nhìu Sung bán được nhìu là vậy..
@phaikodo
●●●Fan of Life●●●
@phaikodo So với bất kì mẫu số nào cũng chỉ xách dép Apple thôi, một khi SS còn dựa vào sự bố thí của Google ! 😃
@dib Ờ... vậy seo... hihihih
@dib Bạn dùng từ hơi khó nghe quá khi bạn ghét rồi dù có làm gì bạn cũng có thể nói được. cũng đã có thời điểm doanh số của samsung vượt qua apple chứ không phải lúc nào cũng thua. Nếu như bạn so về con số mà khẳng định thì sony, htc, nokia ...thế nào với samsung? quan trọng bạn thích gì và thấy nó mang lại lợi ích gì cho bạn thì bạn sử dụng thôi. Thế nào là google bố thí, nếu nói vậy thì các hãng andoid đều nhận bố thí cả?
...gớm nhỉ ....?....quá là khủng..!

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
Dự đoán này là của toàn tập đoàn hay chỉ mảng di động?
@doinho Đương nhiên là toàn tập đoàn rối pác.
@dvt368 bác chưa nghe bài " sam luôn trong tâm trí fan " của nhóm " thánh phán " à hehe. mà cái này là dự đoán thôi mà mấy con chiên ngoan đạo của sam hùng hổ ra phết bác nhỉ
@doinho Nếu là cả tập đoàn thì Samsung ăn cám hết rồi. Nó là mảng di động thôi. vi doanh số của nó đạt 51 tỷ nó lời 9,5 tỷ là hợp lý rồi. Với lợi nhuận như vậy thì chỉ có Apple mới sánh nỗi với sam thôi, doanh thu mảng di động các hãng khác cộng lại trong quý chắc chỉ bằng lợi nhuận của nó thôi, vì HTC chỉ có doanh thu chưa đến 2 tỷ đô.
Hơn apple rồi à. Hay thiệt chứ
Trên đỉnh vinh quang, hy vọng Samsung phát triển nhưng không quên tái đầu tư và quan tâm hơn đến những nước có nhà máy của samsung, cụ thể là Việt Nam. Bán note 3 rẻ còn phấn đấu mà mua chứ 😁
Lúc nào cũng khủng, chiến đấu trên mọi mặt trận!
Mãi mới đủ quyền lực để xemmm 😁
Cơ mà nó cũng gọn như khi đọc bên ngoài @@"
Đại khái là lợi nhuận to
Sao nói lỗ mà, mà hài thiệt, mới mở lên thấy chưa có bình luận nào, vừa bình luận bấm enter mà đã có cả chục cái thiệt, tinhte đông thiệt
anti-fan samsung k thích điều này, và mình nằm trong số đó 😁
vãi lời
1 tập đoàn = 50% GDP của Việt Nam (~ 100 triệu dân) >"<
@Vochiquyen Ds của SS 1 quý đấy bác, chưa phải một năm.
@Vochiquyen Nhưng bạn có biết nó cũng chiếm khoảng 20% thu nhập của South Korea đó. Tuy nhiên, bạn so sánh chưa chuẩn lắm, nếu so sánh giữa thu nhập năm của VN với nó thì kết quả ngược lại, chúng ta bằng 50% của nó.

GDP của Korea là 1.13 nghìn tỉ USD năm 2012 thì Samsung là 268 tỉ.
Và họ chỉ đóng thuế cho VN 80 tỉ/năm
@hoxuantu Tạo việc làm và thu nhập mới nhìu. Thuế thì mấy năm đầu đc giảm. Thế mới có nhà máy ss
Sinh nhai lâu dài mà
@hoxuantu Vì nó ko chỉ có mặt ở VN thôi, nói thì suy nghĩ 1 chút, chừng nào 1 tập đoàn của VN lãi 9 tỷ $/ quý mà đóng thuế 80 tỷ vnd thì hãy nói.
@hienhpline Em chỉ nói đơn giản với bác như vầy :Có những thoả thuận không bao giờ được lên báo đâu bác à 😆
@hoxuantu Và tt NTD mới ký kết hợp tác hơn nữa. 37 maker liên quan đến chuỗi cung ứng của ss . Vãi

●●●Fan of Life●●●
kinh tế khủng hoảng mà nó lời gớm nhĩ ? Chắc hưởng nhiều ưu đãi của Việt Nam
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
9.987 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.168 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
14.997 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM