Samsung Galaxy Book Flex2 5G ra mắt: Intel thế hệ 11, S Pen và Thunderbolt 4
Pnghuy
5 thángBình luận: 88
Samsung Galaxy Book Flex2 5G ra mắt: Intel thế hệ 11, S Pen và Thunderbolt 4
Samsung vừa tung ra một video trên kênh YouTube của mình để giới thiệu đến người dùng chiếc laptop mới nhất của mình trong năm 2021, đó là Galaxy Book Flex2 5G, một chiếc laptop 2-in-1.

Galaxy Book Flex2 5G nằm trong lineup laptop của Samsung trong năm tới. Trong video clip trên kênh YouTube của mình, Samsung giới thiệu về các tính năng mà chiếc laptop này có thể làm được, thông qua việc hỗ trợ bút S Pen và phần mềm Samsung Notes. Với Samsung Notes và bút S Pen, người dùng có thể lưu trữ bất kì thứ gì, giống như một quyển sổ, từ viết ghi chú, tới chỉnh sửa hình ảnh, tạo file PDF…

Về cấu hình của Galaxy Book Flex2 5G, chúng ta sẽ có một chiếc laptop có màn hình cảm ứng 13.3-inch Full HD tích hợp webcam 720p cho chất lượng cuộc gọi video đạt mức HD, CPU Intel Core i thế hệ 11 mới nhất, RAM lên đến 16GB, SSD tối đa 512GB. Viên pin của máy sẽ có dung lượng 69.7WHr dự kiến sẽ cho thời lượng sử dụng lâu dài trong một ngày.

Về trang bị và kết nối, máy có 2 cổng USB-C trong số một cổng sẽ có Thunderbolt 4, cổng còn lại là USB 3.1, một cổng USB-A 3.0, một cổng microSD, HDMI và jack 3.5mm. Với một chiếc máy mỏng nhẹ như Galaxy Book Flex2 thì số lượng cổng kết nối như vậy là quá đầy đủ cho mọi nhu cầu sử dụng. Về kết nối, máy được trang bị kết nối 5G của riêng Samsung và có khe cắm SIM riêng, có Wi-Fi 6, Bluetooth 5.1 và cảm biến vân tay.

Điểm đặc biệt trên Galaxy Book Flex2 5G đó là camera 13MP được đặt ở trên bàn phím, với camera built-in như vậy, nó có thể biến thành một camera có thể chụp lại được tài liệu hoặc làm camera như một chiếc điện thoại, ghi lại các khoảnh khắc trong cuộc sống.
Chạy chip intel, pin được 20h thì ngon ha.
@nguyenvanduy7493k45pda Ko biết win nó có quản lí các program chạy ko nữa. Ko thì các cháu cứ thi nhau chạy ngầm nữa thì tốn điện lắm
@autumnlove Sẽ phải làm lại thôi bạn. Ko thì mac với chip mới sẽ thống trị làng pc mất.
@nguyenvanduy7493k45pda Đúng rùi. Win có cái antivirus malware chạy ngầm lúc nào cũng chiếm 30%cpu quạt chạy mệt nghỉ
laptop cũng có 5G luôn rồi.
@MantiCore1 43 củ đó bạn
Hop Tu An
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Giá chắc chắn sẽ trên trời.
darker
TÍCH CỰC
5 tháng
Con này màn nhiu z mấy bác, lười xem video
@darker 13.3-inch Full HD đó bạn
@BlackBerryz Mấy con ativ với notebook seri 9 của samsung toàn 3k với 4k. Giờ cao cấp mà lại vẫn fullhd nhỉ.
Xài mấy máy 3k với 4k quen rồi. Giờ nhìn lại mấy con fullhd thì thấy nó vẫn k đã mắt.
Man404
TÍCH CỰC
5 tháng
Đang comment thread này trên 1 con samsung notebook pro, nhìn chung laptop ss xài cũng được mà sửa phải tự mò chứ mang ra hàng nó còn ngu hơn mềnh 😆
xlive
TÍCH CỰC
5 tháng
@Unjc3f Trước mình cũng dùng 1 con laptop SS mỏng nhẹ ổn định, màn hình đẹp vỏ nhôm, tháo máy ra định nâng ram nhưng ram nó liền luôn ko có khe gắn thêm, chỉ nâng cấp dc SSD M2 loại nhỏ ngắn.
@xlive Dòng ativ với notebook seri 9 của samsung ram với cpu hàn chết hết. Cũng k chỉ samsung mà hãng nào máy siêu mỏng siêu nhẹ đa phần đều hàn chết.
Còn ssd m2 thì những dòng 2015 đổ lại thôi. Còn 2016 trở lên thì đã dùng pci nvme rồi.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Hai Dương Đình mình thấy mổi LG là vẫn nâng cấp dc ram và SSD, còn mấy hãng khác đều hàn chết và mặc định chỉ có 1 khe, nên không thể nâng cấp. trước mình mua con GRAM nâng cấp lên dc ram và ổ cứng luôn.
dhphucs
TÍCH CỰC
5 tháng
Laptop ss thì xem chơi cho biết chứ mấy ai mua.
@dhphucs Nó không bán ở VN bạn ạ. Bên nó toàn SS vs LG không
@dhphucs Bán ở Mỹ, Hàn là chủ yếu nhé!
@dhphucs Mấy dòng ativ với seri 9 của samsung cũng khá là xịn sò đó bạn.
@dhphucs Ở trong xóm thì mãi vẫn trong xóm thôi
Camera đặt kiểu đó thì làm sao gọi video được?
Hợp wp
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@minhtrinh08 2 camera hay sao mà
Con này 20 tr ko biết có người mua chưa ở đó mà 40 triệu!?!
@wink Thế ngta mua là phải báo cho m biết à. S phải cố khoe cái dốt ra thế
@hnt.n007 Thế m có tiền mua cái căn hộ của nó đi ra lấy vc 200tr r hảy zô đây cmt
hnt.n007
TÍCH CỰC
5 tháng
@nguyen vanvannguyen Mày nghĩ tao mua nhà của nó để mua thêm chiếc xe của nó à? Thiếu méo gì nhà mà ngu đâm đầu vô nhà Vin, thiếu méo gì xe đã được kiểm chứng đâm đầu vô cái xe thể hiện lòng yêu nước 😃
@nguyen vanvannguyen T cần cái loại như m fai báo à. Data doanh số đầy kia kìa. Bán laptop dc bao nhiêu cái hả? Làm trò nó quen 😆

Có điều m nói đúng, dốt mới mua laptop SS

Tầm 40tr bỏ thêm 10tr nữa mua dc laptop DY rồi. Ngu sao mua SS?
Cười vô mặt
Chip intel, lò bát quái là đây
Mình thấy ss có nhiều lap khá ngon nhưng ko bán ở mình.
@HTD.SKH mình cũng thấy vậy.
thị trường VN ngập bóng dell và hp
nhìn cái vòng tròn load xoay xoay của windows mà thấy nặng nề gì đâu 😅
Ngon lành hơn cành đào
Làm phát này nữa là đủ hệ sinh thái của SAMSUNG
Không biết mấy bác sao, chứ em xài vô số Laptop windows. Kể cả dòng 11th gen intel. Gần nhất là chiếc Laptop HP Spectre 13 inch 2 in 1. Đẹp ko thể tưởng tượng, màn hình OLED đúng là xài rồi là mê mệt. Vậy mà mấy cái lỗi lặt vặt cố hữu của Windows vẫn cứ ở đó bao nhiêu năm, vẫn những lần cục pin mất năng lượng một cách vô duyên mặc dù chưa dùng cái gì, cái quạt tự nhiên quay như máy bay trực thăng, update loạn xì ngầu, nóng như cái bàn ủi, ko cái này thì cái kia ...v..v... Quá mệt mỏi nên đành qua con M1 Macbook Pro. Màn hình nó cùi hơn xíu mà được cái nó mượt mà và ko phải cứ lo giải quyết mấy cái phiền phức của Windows. Ko thể tin được là sao bao nhiêu đó năm windows nó vẫn vậy. Giờ nhìn cái vòng quay quay mỗi lần windows nó load mà ám ảnh. Thề ko bao giờ dùng windows nữa, dù rất mê nhiều cái của windows. May là có Mac nó là lựa chọn thay thế, chứ ko chắc ức chế lắm. Rất buồn!!
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@huy9988 mới bán dc mấy ngày. mà như là bán cả năm rồi, trải nghiệm chán rồi mới phát biểu. thanh niên ảo tưởng nhất năm là đây. cuồng nó cũng vừa thôi
Bạn mình xài Air M1 thấy cũng ổn lắm. Xài nặng thì mình ko rõ. Mình cũng xài cho vui thôi chứ cũng ko phải chuyên gia gì dữ dội như mấy bạn khác đâu nha. Và mình cũng mới xài hơn 1 tháng nay thôi. Mấy bác kia vô comment làm dữ quá nên mình chắc cũng ngưng ở đây. Hình như có hiểu lầm. Chúc bạn chọn máy đúng ý và ngon lành hen!!
@tuanktmt Bạn nói người khác mình nghe cũng bực mình.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@minhtrinh08 MB mới bán dc mấy hôm chứ làm như bán cả mấy tháng cả năm đâu mà được trải nghiệm, đàng này thanh niên cứ chém như đúng rồi bảo sao k ghét cho dc
máy này không biết bao nhiêu tiền cho bản base nhỉ?
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@fire_phoenix 40 củ bạn nhé, mà bán bên mẽo với hàn. không bán ở vn
Để tặng kèm tv hay dt đây?
@DONG HO THE KY 40 triệu thì mày nghĩ tặng kèm cái gì? Hẳn là tivi cả tỷ mới được tặng kèm!
@Ghetbonbatluong Đối với Sam ko gì là ko thể e nhé
Thần kinh mới mua lap SS
Cười vô mặt
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@wink uhm
mình rất thích máy này bởi vì:
- spen
nó sẽ đồng bộ hết toàn bộ không gian làm việc của mình, từ TV như bảng chiếu, note 10+ và tabs s4.
tuy nhiên giá chắc chắn sẽ rất cao.
nhược điểm số 2 đó là khi gập lại, úp cái mặt bàn phím xuống mặt bàn và gập lại mà bị cấn cục cao su chân máy thì làm máy trở nên ọp ẹp.

do vậy mình đang dùng dell latitude 7200 2 in 1 dạng detachable laptop để đăng comment đây.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019