Samsung Galaxy Buds có Firmware mới, giúp kết nối ổn định hơn, cải thiện Ambient Sound

abuchino
23/5/2019 10:16Phản hồi: 64
Samsung Galaxy Buds có Firmware mới, giúp kết nối ổn định hơn, cải thiện Ambient Sound
Samsung vừa giới thiệu Firmware mới dành cho chiếc tai nghe True-Wireless Galaxy Buds. Ở phiên bản Firmware mới chủ yếu dành để cải thiện độ ổn định kết nối Bluetooth và sửa lỗi mất tiếng một bên tai khi sử dụng chế độ Ambient Sound.

Mặc dù đa số các lỗi kết nối quan trọng đều đã được sửa chữa ở phiên bản trước, tuy nhiên vẫn có không ít người sử dụng gặp những lỗi về độ ổn định của Bluetooth. Bản update này hi vọng sẽ cải thiện được đa số những vấn đề còn lại.

Firmware phiên bản R170XXU0ASE1 với trọng lượng vỏn vẹn 1.35MB, không chỉ cải thiện độ ổn định Bluetooth mà còn sửa lỗi mất âm thanh một bên tai khi sử dụng chế độ Ambient Sound. Ngoài ra cũng liên quan đến chế độ Ambient Sound, bây giờ khi người dùng bật chế độ Ambient Sound sẽ có một tiếng thông báo để người dùng có thể biết chế độ Ambient Sound đang hoạt động.

Để update Firmware cũng rất đơn giản các bạn chỉ cần kết nối tai nghe vào phần mềm Galaxy Wearable với Galaxy Buds Plugin là sẽ hiện thị thông báo update software dành cho tai nghe và chỉ cần chờ một chút xíu là các bạn đã có thể update tai nghe rồi.
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ là vấn đề tuơng thích kém với nhà táo thôi, chứ đeo con này thích, êm hơn và nghe sướng tai hơn airpods
MVA39
CAO CẤP
5 năm
@huycuong7290 Chốt 2.5tr thì con này nghe nhạc tạp ok k bác?
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
@biencondao Ui vậy bạn siêu thật mình nghe liên tục tầm 3h là mỏi tai lắm rồi á
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndlong Mình xài cái X1000 đời đầu có noise cancellation, sau rồi cái samsung galaxy buds cũng cách âm tốt lại nhẹ nên muốn gọn toàn mang theo. Con kia đời đầu pin yếu quá.
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
@biencondao Hihi gọn nhẹ thì pin phải yếu thôi bạn, mà mình thấy Buds sạc khá nhanh nên cũng ko sao, cũng nên cho đôi tai nghỉ ngơi xíu mà hehe, với mình thì mình ko v.đề về pin của buds rồi, gọn nhẹ cách âm tốt nói chung là oke trong tầm giá 2tr 😁
nghe có vẻ hay hơn Apple Earpods nhưng kết nối & sử dụng vẫn không bằng, cộng thêm việc đeo in-ear mệt quá nên đã cho ra đi sau chưa tới 1 tuần xài. 😁
Nghe hay, kết nối nhanh. Đợt update trước hay bị mất kết nối, âm thanh cứ ù ù. Sau update đã thanh thoát hơn, kết nối tốt hơn
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
con này muồn tối ưu thì phải có S10, mình dùng iphone nên cứ airpod thôi. Chưa tìm được con nào thay thế
xài IP nên toàn update firmware bằng Galaxybudmanager trên laptop
@vn_ninja Mình cũng iP và dùng Laptop Windows để update firmware. Up xong kết nối nhanh và ngon hơn hẳn. Tất nhiên k ngon bằng chính chủ Airpods nhưng mình thích Inear và nhu cầu k cao, chủ yếu xem youtube, xem Netflix thì con Buds quá hợp với mình
@Thanh Huy Nguyễn đang xài Xr nhưng phụ kiện toàn samsung ko nè bác, dock sạc đôi, galaxy buds chắc bán Xr qua S10 quá, kaka
@vn_ninja cho mình hỏi chức năng Ambient Sound có hoạt động được với iphone không vậy ?
@alikinblue ko nha bạn, xài với S10 thôi
kimthoaduy
TÍCH CỰC
5 năm
Hiện tại Galaxy Wearable đang lỗi, cài trên máy Andr ko phải Sam là văng ra, ko sử dụng dc, rất bực mình, mình có con s3 vs cặp tai này mà sài Mi9 ko dùng dc hết chức năng của nó,ức chế vỗn lài, hi vọng Sam nghiên cứu lại cái App chứ ko ng dùng sài phụ kiện sẽ bán hết.
@kimthoaduy Mình dùng Pixel và Nokia không bị, chắc tại MIUI nó set quyền quái thai hơn bọn khác thôi =)) bạn mình xài MIUI cũng không kết nối Wear OS được 😆
@Kan Takahashi Dùng MIUI bực mình lắm.
@kimthoaduy Mình đang dùng buds kèm Mi 8 pro đây bác, ngon lành đâu bị lỗi force close như bác. Bác check xem tải đủ plug in chưa
kimthoaduy
TÍCH CỰC
5 năm
@NHAN-TS Mi8 bác rom gì, mình rom stable
@kimthoaduy Mình cũng xài stable
Thằng bạn cho đeo nghe thử vừa khó chịu, kết nối thì lâu mà chợp chờn làm sao ấy.. chán ko tả dc. Thằng bạn đang muốn bán gấp. Ai cần ib vùng kín ngay nha
@Dong_ho_the_ky_com Kết nối lâu thì mua nhầm con rồi =)) buds bỏ ra đeo lên là kết nối rồi
@buihai83 Chập hơn so với airpod nha bro
@Dong_ho_the_ky_com Airpods mà sang Android xem chắc gì đã hơn đc Buds sang iOs 😆

Còn nếu cùng dùng trên iOs thì Airpods vẫn thỉnh thoảng rớt kết nối đấy ko có chuyện 10/10 đâu, đeo mãi rồi còn lạ gì (Airpod 1), Airpod 2 chip H1 chưa thử chưa biết
Up cách đây 2 ngày rồi =))
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng là bản update trước độ kết nối kém hơn, tầm xa cũng kém nữa
heartless
ĐẠI BÀNG
5 năm
Airpods ko thấy khoản này nhỉ ?
@heartless Chắc có lỗi mới tung ra update như iOS - Seeder said
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng từ lúc chưa update thấy ổn định ko kém gì airpod cả. Mà con airpod 2 của mình thỉnh thoảng đang nằm giường mà để tai nghe đt, thỉnh thoảng quay đầu cái là nó mất kết nối xong chuyển cuộc gọi qua loa iphone. Làm nhiều lúc tự dưng ko thấy bên kia nói gì nữa, chán ko tả nổi.
Ô con này có chống ồn chủ động luôn à các bác, có ngon không thế các bác
@sieu_nhan mình mới mua đc tuần, tai trâu nên kg dám đánh giá về chất âm. pin trâu, mình nghe 5-6h còn 30%. kết nối cũng rất nhanh, mình xài với nokia 8.
Bữa hốt đc với giá có 975k (do mình làm SS với có gift code 1M hehe)
con này giá chợ hiện nay thế nào các bác? Chất âm có ổn không, đang định mua 1 con về trải nghiệm
@vodanhdaisu 1,7 hàng xtay hơn 2 triệu hàng chính hãng
@vodanhdaisu 1/2 giá AP nhưng âm thanh hay hơn kết nối chậm hơn tí, pin thay dc nhé.
Bị rơi mất hộp sạc con này. ae có biết chỗ nào bán phụ kiện lẻ của con bud này không
huanlgm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình up lên bản này từ ngày 21/5 rồi nhưng hôm qua lại bị giật giật mất kết nối, trước thì không bị gì.
conga_91
ĐẠI BÀNG
5 năm
bọn này nó không làm app wearable trên IOS, bọn mất dạy!
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
5 năm
con này so với con Gear Icon X 2018 thì không ổn định bằng, được cái hộp gọn hơn.
kiventang
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ai xài tai này mà không với đt ss cứ bỏ đt vào túi quần là kết nối bị chập ko :|
fanarrowsx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hic, mới mua 2tr79 tại di động thông minh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019