Samsung Galaxy Fit 2 sẽ có thời gian dùng pin lên tới 3 tuần
Didu
6 thángBình luận: 133
Samsung Galaxy Fit 2 sẽ có thời gian dùng pin lên tới 3 tuần
Samsung sẽ ra mắt vòng đeo tay theo dõi sức khỏe có tên Galaxy Fit 2, nó là bản nâng cấp của Galaxy Fit trước đó với thời lượng pin lâu hơn. Galaxy Fit 2 không phải đồng hồ, như tên gọi nó là vòng đeo tay theo dõi sức khỏe, tức là giống như Mi Band, rất cơ bản về tính năng.

Theo chia sẻ từ Samsung, vòng đeo tay thế hệ mới của họ sẽ có thể dùng trong 15 ngày hoặc lên tới 3 tuần, tùy vào thiết lập sử dụng của người dùng. Nếu so với Galaxy Fit với thời lượng pin 1 tuần thì đây là nâng cấp rất lớn về mặt pin, giúp nó ngang bằng với Mi Band 5.

Thiết kế của Galaxy Fit 2 sẽ vẫn là kiểu con nhộng với màn hình nhỏ, dây đeo silicon. Nó sẽ có khả năng theo dõi các thông số như calories, nhịp tim, bước chân, giấc ngủ... Ngoài ra, thiết bị còn có thể tự nhận biết và theo dõi 5 kiểu vận động khác nhau. Giá và thời điểm bán ra sẽ được Samsung công bố sau.

Nguồn: The Verge
Pin nữa tháng thì ngon rồi
Vòng đeo của Samsung dùng chán.
@hennaotoko Pin khá chán!!!
@hennaotoko Với mình thì chức năng của Fit không chán nhưng độ bền thì kém. Mình dùng được 1 thời gian ngắn thì bị lỗi, mang ra TTBH được đổi cái khác, nhưng rồi cũng chỉ được vài tháng là hỏng, và bị từ chối bảo hành đó vào nước. Mình đeo liên tục chỉ trừ lúc sạc, dùng để chạy bộ, đi bộ. Không hề mang đi bơi đi biển gì mà vẫn bị vào nước, trong khi vòng đeo này có tiêu chuẩn chống nước 5ATM.
Quá thất vọng. Mình đã từng có ý định mua smartwatch của Samsung nhưng không mua vì sợ nó cũng chết như vậy.
@HCproboy Ủa câu chốt j kì vậy bạn .mua vòng đeo tay là ở phân khúc dưới rồi ,ngay cả mua smw samsung về hỏng cũng chưa nói đc j nữa là
@Lehiepkhach1990 chính vì rủi ro nên mới không mua
Hèn chi Samsung giảm giá đẩy Fit 1 đi.
Dòng fit này xài chán và thêm bực. Thà dùng mi band còn hơn
@thaido_design Em cũng đang xài, mà không hiểu sao dây đeo màu trắng nó bị bong lớp gì trắng trắng ra á bác!!!
@hemilo Mình mua thêm dây nên thay đổi Bro ơi. Trắng mình dùng sumo tẩy. Bông lớp trắng ra chắc do lâu quá á
@thaido_design Chắc zậy á, hơi khó chịu xíu, chứ cũng không ảnh hưởng mấy!!!
@hemilo Mua dây mới Bro ơi. Dây như hãng 120k. Còn dây đơn giản hơn 70k
HyH
TÍCH CỰC
6 tháng
Có GPS không?
@HyH Không
Nhìn đẹp đó. Mình thích kiểu vuông này hơn bố tròn như miband. Nhưng xét đến giá thì vẫn chơi mb thôi. Đang dùng Mb4 thấy màn đẹp, tuỳ biến giao diện thoải mái rất thích 😆
@lucas_mufc Fit đang sale còn 990k ngon hơn nhiều đó bạn .đồng nghiệp m sài mb4 lắc tay nh lúc chả lên,để im vòng cùng bái im luôn
@Lehiepkhach1990 Công nhận là lắc tay không nhạy thật, nhiều lúc toàn phải ấn tay vào. Nhưng nó rẻ bác ạ. Mình dùng song song cả AW nên không mua thêm Fit làm gì cả 😆
@lucas_mufc M đặt mua garmin 245 cũ rồi
Đang dùng gear fit 1 còn 2 tuần nữa hết BH. Lăn đùng ra sạc không vào. Đem qua 280 Ng Đình Chiểu, Quận 3. Đưa máy, anh kỹ thuật ko nói gì nhiều hỏi mua ngày tháng năm. 06.09.2019. Oke BH nha. Nhận máy 20.08 trả máy mới (không có dây mới nha anh em) 26.08.2020. Giờ dùng pin trâu bò mình về quê từ sáng chủ nhật tới hôm nay, ngây lúc viết bình luận này còn 25% . Full đo đạc các kiểu đà điểu, báo full.options từ a tới á.
@Quân Mã Đúng bạn. Ko đòi hỏi giấy tờ hay chứng minh bạn là chủ sở hữu. Check ngày mua. Tình trạng oke hư, banh, bla bla... hẹn ngày nhận lại. Bữa đó mà còn Fit 1 là ảnh đổi ngây vs luôn, gọi lên kho hết rồi phải chờ chuyển qua. Nên hẹn lại. NV khá oke. Cũng đợt trước mình Apple Care Macbook hư màn, thay sạch sẽ, màn top case, pin phím giữ lại Main. Thật sự giá trị mua đồ hãng vs care ko bao giờ tiếc là thật. Hì.
@thaido_design Thích nhất bảo hành samsung chỗ này, không rườm rà giấy tờ vào hỏi bị gì rồi giải quyết ngay!!!
@hemilo bác dùng galaxy fit dc 1 năm chưa ạ,có lỗi j ko bác
@idol02 Được vài tháng thôi, cũng khá ổn chưa lỗi lầm gì cả!!!
Pin quá ngon, nhưng không rõ giá và khả năng đo như thế nào đây
Vòng đeo tay mình thấy fitbit charge là đẹp
Thằng miband 5 pin bố láo, trc mình dùng fitbit nó do nhịp tim liên tục 24/24, pin tầm 5-7 ngày đúng theo như thằng fitbit nó công bố.
Thằng miband 5 pin công bố 15 ngày, nhưng bật option như thằng fitbit pin đc đúng 5 ngày. Pin 15 ngày chắc để không quá.
Pary
TÍCH CỰC
6 tháng
@quyetbuu991 Mình xài vẫn 2 tuần lễ đo nhịp tim liên tục nhé.
MyNami
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@quyetbuu991 Do bác ko đọc kỹ
Mình mua combo cả hai Fit và Fit e đập hộp không con nào dùng quá 4 ngày, quảng cáo Samsung thì phải xét lại 😁
Trước rất mê những con fit kiểu này vì nó nhỏ gọn, có những tính năng hấp dẫn và đeo có vẻ sành điệu. Nhưng từ khi đeo đồng hồ smart watch thì quên hẳn luôn. Đồng hồ pin lâu và nhiều tính năng thông minh hơn.
@bud's Mới nghe lần đầu tiên có bác nói smartwatch pin lâu hơn smartband đấy??
leluan91
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@hoanglogans Uhm vậy bạn đã nghe rồi đấy. Xiaomi T-Rex
@leluan91 Uhm con đó công nhận pin trâu bò thật. Nhưng chỉ có mỗi con đó ngoại lệ chứ thấy SW vẫn chưa đọ đc với các dòng Smart band về pin đâu. Mà mình đoán bác trên chắc cũng không xài T-Rex.
@hoanglogans À mình hình dung đến mấy con fit của samsung, fitbit ngày trước pin chỉ đc tối đa tầm 5 ngày. Trong khi mình dùng đh garmin tối đa được 7 ngày mà nhiều cảm biến đo đạc hoành tráng hơn. Nhưng so sánh fit và smartwatch chỉ dựa trên mấy model vậy có vẻ hơi thiếu khách quan nhỉ.
@bud's Uhm theo quan điểm cá nhân của mình thì Smart Band không nhiều tính năng thông minh bằng nhưng về pin hay cảm giác đeo thì mình vẫn thích hơn SW. Mọi ng hầu như trông đợi SW mới ra chứ mình toàn ngóng mấy con Fit hay MiBand ra mắt.😅😅😅
Samsung hay có vụ đồ mới ra thì set giá cao sau đó sắp ra đời mới thì hạ giá cái ầm.
Mỗi lần muốn mua cũng lưỡng lự chờ nó hạ giá dọn kho thôi.
@ThuanNguyen94 Bởi vậy nhiều người tiêu dùng biết chiêu này, toàn đợi ra vài tháng cho giá giảm rồi mới mua.
@ThuanNguyen94 Bắt bài thì cũng lợi được kha khá, mà vẫn có hàng ngon để xài!!!
Fit E còn chả ăn đc bọn tàu. Nói gì ra Fit còn đắt hơn
Fit E lởm qua. Vợ dùng 1 còn thì tèo. E dùng 1 con thì pin ko quá 5 ngày. Haizzz. Thất vọng.
Giá mà rẻ như miband thì ngon
Mấy con fit này của Samsung tốt nhất đừng mua khi mới ra mắt vì giá quá cao, thời gian sau trả lại đúng giá trị thì mua là ngon. Như hồi Fit mới ra hét giá 1t5 mà tính năng như Miband 4.
@Lehiepkhach1990 Ờ đúng rồi. 2t5 lận. Haizz Samsung đúng là "thổi giá" kinh thiệt. Tới hồi giảm thì giảm xuống tới đáy luôn.
@hoanglogans M cũng mới mua đợt rồi còn 990k ở fpt mà đang đặt lên 1 em garmin 245 rồi cho chuyên nghiệp ss fit đeo cho vui thôi đc cái coi giờ ,nhỏ gọn coi thông báo ko cần dt rất tốt
@hoanglogans mới ra 2tr5, mua ngay 2 ngày đầu ra mắt thì được giảm 200k. Mình mua 2tr3 đây :3
Ko bằng Amazfit Bip 45 ngày 😁
Đang dùng Fit cảm giác ko thích bằng Mi band4.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019