Samsung Galaxy Note 8 update lên Android 9 Pie sụt pin nhanh?

Yeudocongnghe
21/2/2019 3:48Phản hồi: 34
Samsung Galaxy Note 8 update lên Android 9 Pie sụt pin nhanh?
Em đang dùng con Note 8, trưa qua máy báo nâng cấp lên bản mới, vui tính cũng cứ update xem sao.
Nâng cấp lên nhìn icon các thứ không quen mắt lắm, thôi thì cũng kệ.

Đêm qua nghịch đến khuya còn 22% pin, sáng nay tý thì đi làm muộn vì điện thoại chẳng hiểu sao sập nguồn không lý do! @@

Trước khi update dù là 22% pin thì đến sáng em vẫn dùng okela mà@@
Đời em đen hay mọi người cũng thế? Hãy cho em biết em không cô đơn đi?

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng bị 1 lần, sau khi cập nhật lên pin 15% tự động tắt khởi động lại.
nâng cấp lên thì không ẩn được thanh điều hướng, k biết có cách nào chỉnh k ?
romanter2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sgdẻtêrgửbgưrử Ẩn được nhé, bác vào phần cài đặt - màn hình - thanh điều hướng - thao tác toàn màn hình.
@sgdẻtêrgửbgưrử Có chỗ ẩn đấy bác ạ, bác kéo thanh công cụ xuống r có chỗ hiện và ẩn ở phần set đó
@sgdẻtêrgửbgưrử lúc trước nó có dấu chấm bên gốc menu để ẩn/hiện, giờ nó đưa lên thanh công cụ lun rồi đó. Kéo thanh công cụ xuống tìm thanh điều hướng nhấn vào để bật tắt menu
romanter2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau khi nâng cấp bác sử dụng tầm 1 tuần là máy ổn lại nhé
romanter2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Yeudocongnghe Em cũng quan ngại với bác, không nhận thông báo chắc là lỗi gì đây rồi,bác backup giữ liệu rồi khôi phục cài đặt xem ntn ạ
romanter2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tnt505 Máy em mượt mát không thấy nóng bác ơi
@tnt505 Nếu mà máy nóng liên tục và bị ..... app thì FR làm lại máy như mới
tnt505
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenletuquynh Ví du như chơi game online chẳng hạn, sẽ nóng hơn kha khá so với lúc vẫn ở android 8 chứ ko đến mức tự nhiên nóng.
kothich
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sắp ra note 10 nên nó nhắc nhẹ đấy 😆
romanter2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kothich Ha ha, cơ mà hy vọng không có nốt ruồi bác nhỉ
@romanter2009 nốt ruồi S10 nhìn chẳng ưng gì bác nhỉ, cả cái màn full view tự nhiên có một góc tròn che mất hình
romanter2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Yeudocongnghe Đúng rồi bác, nhìn mà nản luôn bác, em hy vọng note tạo ra sự khác biệt, chứ như s10+ thêm cây bút thì em chịu, note8 còn chơi tốt bác ạ
nomikk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ké 1 tí ai biết tắt cái dòng này k lên 9 k quen mắt thấy thừa thải quá
stun
TÍCH CỰC
5 năm
@nomikk Vào (...) ở trên -> cài đặt -> tắt Ứng dụng đề xuất đi
Pin thì các cụ dùng 1 tuần hẵng đánh giá. Còn ẩn cái thanh điều hướng: P kì cạnh làm cho ẩn hiển, để vuốt ve như Táo cắn dở, các cụ lại kêu là sao ta.
@DuNhi_946 bác có cao kiến gì hơn ko?
DuNhi_946
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Yeudocongnghe hôm qua em cũng thử, pin tụt nhanh. Xong em xóa hết dữ liệu đi cài lại thì thấy khá ổn.
Mỗi tội icon ngu quá bác ạ o_O
e thì chẳng phàn nàn gì, chỉ thấy hình như lên xong thì sạc pin đầy rồi đèn báo vẫn không chuyển sang màu xanh, không biết có cụ nào như e không nhỉ
@maidocbuoc Vưỡn xanh lè. Chú ý, nếu có thông báo sẽ khác
cancel1909
ĐẠI BÀNG
5 năm
Minh đang dùng note 8 mới cập nhật lên 2 ngày. Pin rất ổn.
leekimguon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng thấy ổn về khoảng pin. Chắc có thể bị xung đột phần mềm hay bị lỗi trong quá trình cập nhật.
Pin mình ngon mà . Bản này mượt thật . Dùng mấy hôm nay chưa thấy lag
Mới up lên thì pin thường sẽ bị tụt hơi nhanh, 1 2 hôm sau sẽ ổn thôi
Pin đỡ tụt rồi các bác ạ, nhưng để qua đêm thì em phải tắt cái Display đi thì nó mới ko ngốn nhiều pin của em. Hôm đầu nâng cấp pin sập nguồn luôn, tưởng máy die, hú hồn con chồn
@Yeudocongnghe Tội nhịp bạn quá nhỉ . Always display trên 9 nó có thêm tính năng là chạm vô mới sáng màn hình 30s rồi tắt mà bạn . Tắt chi tội nhiệp nó . Rất ok hơn trước là không phải lúc nào cũng sáng hao pin. Bây giờ mình coi như đồng hồ báo thức thực thụ rồi . CHỉ chạm là biết mấy giờ rồi. Thông minh chứ. heheheheheh
@pond1597 Bác thích kiểu đấy, còn em vẫn thích màn hình sáng đồng hồ như trước hơn. Chạm chạm 2 phát giống kiểu của oppo quá
@Yeudocongnghe Always Display trên P người ta làm mãi mới thông minh được vậy đấy Pro ơi, tiết kiện pin. Nếu tùy chỉnh thời gian hiển thị (10 - 15s) chẳng hạn thì ngon
Em vừa mới update bản Pie 9 sáng nay xong. Pin hao hơi ác , các bác à
@Nguyễn Đức Tú bác chịu khó dùng thế thêm mấy hôm đi, sẽ đỡ hao hơn. Nhưng thú thực so với bản cũ thì độ hao phí của nó ác quá thể đáng
Xài tầm 4 ngày đến 1 tuần sẽ ổn định . Lúc đó máy sẽ nắm quy luật sử dụng của bạn và sẽ tự động điều chỉnh thích hợp . Trước mình từ OS 7 lên 8 cũng nhảy dựng lên . Hỏi Sam nó trả lời là nên FR trước khi up hoặc sau khí up lên rồi dùng bình thường theo thói quen và sở thích của bạn nó sẽ tự động điều chỉnh hiệu năng và mức pin cho từng ứng dụng (IA mà) . Dùng tẹt ga đừng sợ cha con nhà thằng nào hết . Vì có như thế nó mới biết hao phí ở mức nào mà điều chỉnh . heheheheheh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019