Samsung Galaxy S chiếm ngôi đầu của iPhone 4 tại thị trường Nhật Bản

vuhai6
5/11/2010 1:48Phản hồi: 145
Samsung Galaxy S chiếm ngôi đầu của iPhone 4 tại thị trường Nhật Bản

Sau 18 tuần liên tiếp chiếm vị trí thứ nhất và thứ hai trên bảng xếp hạng, Apple iPhone 4 đã bị hạ bệ bởi Samsung Galaxy S. Thứ tự các điện thoại bán chạy nhất trong tuần cuối của tháng 9 tại thị trường Nhật Bản được thông kê và cung cấp bởi BCN như sau: 1 - Galaxy S, 2 - iPhone 4 32Gb, 3 - iPhone 4 16GB. Càng ý nghĩa hơn nữa khi đây là tuần đầu tiên Galaxy S được bán ra tại thị trường này.

BCN là một công ty nghiên cứu thị trường tại Nhật Bản, hàng tuần công ty đều thống kê và công bố bảng xếp hạng các điện thoại bán chạy nhất trong tuần. Samsung Galaxy S được phân phối tại thị trường Nhật Bản thông qua nhà mạng NTT Docomo. Máy chạy Android 2.2

Nguồn: chosun.com
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone 4 đẹp thật nhưng mà em kết Samsung Galaxy S hơn.
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Hyc hyc, Galaxy S dã man thật, đây có lẽ là mẫu thành công nhất của SS từ trước đến nay
Ko có gì khó hiểu.Mình đang sài Galaxy S đây.Và Bãn mình đang dùng vừa nâng cấp lên 2.2,Chạy Flash đầy đủ và cãm giác máy chạy nhanh hơn.Quay video khá nuột ngoài ra rất nhiều tính năng hấp dẫn trên galaxyS đặc biệt chơi game HD.Iphone 4 cũng rất tuyệt nhưng mình nghĩ Cấu hình thì ko = rồi còn hiệu năng thì tùy người.Nhưng quan trọng nhất la IOS ko hổ trỡ Flash.
cấu hình iphone 4 mà thua galaxy S ....? có nhầm kg bạn ....
bt­­­­­w , 2 cái đều thích , android thì galaxy S voi desire HD , windo­w phone 7 thì HTC surround , HD7 , ominia 7 ...... iOS thì iphone 4 😆
cấu hình là tương đương, như về khoản đồ hoàn thì Galaxy S đang là số 1
Ừm ss galaxy s thích hơn ip4. Mua ip3gs hơn là ip4 ko thích thiết kế của ip4
hay nhỉ... iphone 3gs và iphone 4... chỉ có thể mua iphone 3gs thui... tại có tiền đâu mà mua iphone 4... thiết kế iphone 4 là wá hoàn hảo.......!
Dân Nhật giàu thật!😔
Không biết iphone 4 ở Nhật có đủ cung cấp cho người tiêu dùng không,nếu đủ thì Samsung thật đáng nể.
đây là kết quả số máy bán ra trong tuần thôi mà nhỉ ?
ss i9000 ở Japan hơn iphone4 là vì bản 16g và 32g đã bị chia ra làm 2 loại...có j sai mong các bạn chỉ
Softbank nó k có cái trò như Vinaphone với Viettel nhà mình đâu
Và người dùng chỉ mua iPhone thông qua hãng, k hề có hàng linh tinh xách tay lung tung như vn, vì mua máy nhà mạng, họ được rất nhiều ưu đãi.

Điện thoại, muốn sống ở Nhật phải hội đủ các điều kiện về giải trí, multimedia, và game cũng k thể thiếu 😁

---------- Post added at 06:04 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

có thể là bạn đúng
nhưng iPhone 32GB là 32GB, 16GB nó ít hơn 32GB 1/2 nên k thể cho là cùng 1 loại

nhưng tại cái kết quả đó là lấy từ 2 nhà mạng GSM - FOMA (3G Nhật) nên chịu thôi
iPhone là Softbank phân phối
SS galaxy S là NTT Docomo phân phối

đây sắp thành chỗ cho anti apple tự sướng 😆
mình cũng anti apple, nhưng vẫn mê iPod của apple :D
Bay qua VN làm vài cây mang về Úc bác. Vn đang ảm đạm quá.
hais
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xạo ke! Bán đầy đường, đầy phố. Kô thì lên ebay mà mua
Phát ngôn đáng sợ thật, thế con Galaxy S nó có 2 phiên bản 8G và 16G thì gọi nó là gì, là 2 loại à?
chickenII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe bác nói cửa hàng 3 thì chắc rành lắm hả. Bọn nó quảng cáo vậy thôi chứ bác thử hỏi bất kỳ cửa hàng 3 thời gian này coi. Nhất là kiếm cap plan càng khó. Em phải chạy từng cửa hàng mà sau 2 tuần mới kiếm đc 1 em 16Gb (khoái 32Gb hơn). Chỉ chỗ cho thằng cùng lớp thì vài hôm sau nó lên đã out of order, để lại tên đến giờ cũng chưa có.
Nếu lên mua kiểu ebay thì nói làm gì, đắt lòi.
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Apple thì vô đối rồi, khỏi nói 😆
Apple vô đối về khoản mắc tiền, với cùi bắp đó (giá k tương đương với giá trị món đồ)
sao lại phân ra 16gb với 32gb nhỉ, ip4 là ip4 chứ sao phân như thế lạ thật, nếu phân như thế thằng nokia chẳng bao giờ đứng đầu thế giới về thị phần dt
woa. Em ko muốn tin tý nào hết 😔
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
đang dùng ip 3gs
vẫn mong đủ tiền để tống em ấy đi
IP sao mà sánh với em Samsung Galaxy S được chứ.
Tại sao ko? ít ra tui thấy Ip4 đẹp hơn nó và sang hơn nhìu,và hơn đc cái đèn chụp hình,ngoài ra mấy thứ khác thì k bàn tới
titan86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Samsung la hàng cùi bắp , mà thằng galaxy S là chúa của cùi. Mới thắng tý xíu ở nhật mà lên mặt. Ngon thì chiếm lĩnh thị truong Bắc Mỹ đi
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Khá khen cho sự hâm mộ CUỒNG nhiệt của bạn với Apple 😃 Thế mới là đẳng cấp của Apple chứ 😃 làm gì có hãng nào có nhiều bạn CUỒNG nhiệt như này 😁
Fan cuồng apple à ? mình cũng xài ip 1 thời gian khá dài thấy rất thick và nó sang hơn các đt khác chứ chưa qua android nỗi , nhưng hiện giờ mình vẫn mua lại ios là ip 2g xài kem với android , thấy android là 10 thì ios cũng 9 ( theo mình sử dụng và nhận xét )
Đừng nói vậy bạn ơi 😔
tại mấy bác thương gia, và hàng ko đủ nên nó mới đắt vậy :sleep: lấy bản 16G của vina là 13tr so với galaxy 16G 12,5tr đâu chênh lệch lắm đâu.
Cùi bắp, quan điểm của mỗi người thôi, chưa bao giờ mình dám nói trên diễn đàm 1 loại nào cùi bắp cả :mad: cùi với người này nhưng tôt vời người khác, bác phán như thần 🆒

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

Em xin bác, đừng vậy mà. Các bác galaxy ném đá bác trúng cả em vỡ đầu thì bỏ mẹ.
titan86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tui chỉ ghét mấy cái thằng được tý thành công mà đã khoe khoan, chiếm được thì trường Nhật trong 1 tuần mà là như ghê gớm lắm, nói cho mà biết Bắc Mỹ mới là thị trường lớn nhất toàn cầu, qua đó xem đứng hàng thứ mấy, chẳng có chân xách dép cho BB với iphone
Doanh số của SGS trong 4 tháng tại thị trường Mỹ là 2 triệu chiếc đó bạn. Nếu iphone 4 bán được khoảng 10tr chiếc ở Mỹ thì đúng là SGS chưa xách dép cho iphone4 được. Không biết doanh số của iphone 4 ở Mỹ trong vòng 4 tháng đầu tiên là bao nhiêu nhỉ?
Nhưng iphone 4 và SGS đánh bật những chiếc điện thoại thuần Nhật như sharp, toshiba ( multimedia siêu khủng)... để đứng đầu thì kể ra cả 2 ( iphone 4 và SGS) cũng đáng để khoe khoang đấy.
oh kết câu nói của bác ... thế thì mấy bác ifan đừng so sánh với BB nữa nhé cãi nhau mệt ghê ^^ . Chúc mùng anh em SS
sonicspeed
ĐẠI BÀNG
13 năm
đây là thông kê của công ty nghiên cứu thị trường mà bác,chứ samsung đâu có la lên là thắng Ip4 đâu mà bác kêu khoe khoan,đây là tin tức,đọc để biết mà mấy bác fan cuồng nói chuyện nghe ghê quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019