Samsung Galaxy S II được bán ra tại Anh từ 1/5

Didu
11/4/2011 15:5Phản hồi: 117
Samsung Galaxy S II được bán ra tại Anh từ 1/5

Samsung mới đây đã chính thức đưa ra thông báo về thời điểm bán ra của Galaxy S II, smartphone chạy Android được giới thiệu tại MWC 2011. Theo đó, Galaxy S II (i9100) sẽ bắt đầu được bán ra tại Anh quốc từ ngày 1 tháng 5 tới. Galaxy S II khi giới thiệu vào tháng 2 được trang bị BXL 1.0Ghz nhưng mới đây Samsung đã quyết định nâng cấp BXL này với xung nhịp 1.2Ghz mạnh mẽ hơn. Một số cấu hình khác của máy gồm màn hình Super AMOLED Plus 4,3", kết nối HSPA 21Mb/s, camera 8MP, ghi hình Full-HD (1080p) và chạy Android 2.3. Samsung cho biết Galaxy S II sẽ được bán ra bời nhiều kênh phân phối và các nhà bán lẻ khác nhau. Có lẽ thời điểm bán ra của máy tại những thị trường khác sẽ cùng thời điểm với Anh.

Nguồn: BGR
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một Smartphone với cấu hình mạnh mẽ
Quá thừa để phục vụ cho người dùng....!
mabuly
ĐẠI BÀNG
13 năm
qua tot cho 1 smartphone dang cap , iphone 5 phai cai tien nhieu khong thi hit khoi voi e nay , sr mod , e online bang dt
iphone của bạn có cải tiến đằng giời.(sr mình nói thẳng)2 cái OS khác nhau như thế mà lại so sánh
Mình thì lại chờ optimus 3d.ko biết chưng nào mới bán ở vn nhỉ
Good news. Con này quá tuyệt vời hehe. Đang xài galaxy 1 đã quá tuyệt rùi. Em ra phải lên đời thôi

I send from captivate
Khiếp càng ngày chạy càng nhanh. Hic sắp bằng xung nhịp của con pen4 roài. Khủng thiệt. Hồi xưa mơ ước pen 4 hehee
Làm gì có pen 4 mà xung nhịp như kia hả bác. He he. bằng mấy con chip dùng cho netbook thì đúng hơn. 😁 SS có lẽ là ng thành công nhất với Android thì phải.
smartphone mạnh mẽ tới như nào cũg k thể thay thế cho laptop hay pc đc. Ngoại trừ apple hay nokia thì cáv hãg khác toàn lôi cấu hình ra nhử ng tiêu dùg, mặc dù hiệu năng thì rõ chán.... Quá thừa cho 1 smartphone....
nghĩa là bác thích symbian và ios
bác nghĩ là các hãng khác chạy android thì ko thể thay thế PC và laptop còn Iphone và Nokia symbian có thể thay thế PC và laptop
hài.................................
Khủng thật, mơ ước nhỏ nhoi là trên tay em nó 1 lần 😔
Pin không biết thế nào nhỉ. Hi vọng khá hơn DHd. Ít ra phải được 1 ngày mới đỡ phiền vì phải mang theo cục sạc.
1650 và 1230 thì chắc không khá ít cũng khá nhiều. Chưa nghe ai phàn nàn về pin S1 nên đó là tiền đề để trông đợi về khả năng quản lý pin của S2 😃
So Pin của SS với HTC chả khác nào 1 trò lố, 1 hãng chuyên sx màn hình to, công nghệ cũ (LCD), Pin theo máy dung lương thấp với 1 hãng dùng công nghệ thuộc dạng đẹp nhất, ít tiêu hao năng lượng nhất cộng thêm Pin đi theo máy lúc nào cũng ở mức khá hợp lí mà cũng so =]]

Mà vẫn hok hiểu mấy thằng thiết kế đt của HTC nghĩ sao mà cho 1 con có màn hình 4.3'' với công nghệ LCD mà chỉ mang cho nó 1 cục Pin 1230mAh =]] Độ bựa của bọn này quả là vô đối, 1 Smartphone mạnh mẽ chỉ là 1 cục gạch khi pin hết =]] Tiếc cho HDH...
các bác hay bàn nhiều về chuyện pin. công nghệ mới, màn hình mới super rất tiết kiệm pin. còn nếu bạn mua dth mà chỉ để chơi game nh và liên tục như các bác, các cô mình hay gặp trong quán cafe thì bạn nên mua riêng một cái psp mà chơi cho sướng hẳn. ko thì nước ngoài ng ta làm ra cái máy, xái bthg thì ko đến nỗi 2 ngày sạc đâu bạn, nếu cẩn thận. nên yên tâm mua và xài đi.
Ngon quá. Giá bao nhiêu thế nhỉ. Mới đẩy Desire HD đi để dọn đường đón em này. Hi vọng giá không quá vô lý như Arc với Play của SE
em này giá cao hơn Arc một chút cũng hợp lí. Cấu hinh gấp đôi mà. Lại mỏng hơn, pin lớn hơn.
-nếu 1 người đam mê smartphone thì cấu hình chẳng bao giờ đủ hết tuông lai càng cần những thứ cao hơn nửa ấy chứ các bác nói chuyện quê mùa quá chắc ở mủi cà mau hay trong hốc trong hang mới ra hả hê hê ( đùa thui )
-chíp vừa đũ như con N8 hay E7 thì mấy bác chê ít còn chíp khũng như con này thì mấy bác chê nhìu oh my god !
chắc chỉ cí 1202 mối xứng tầm với độ smart cũa các bác :eek:

cấu hình như thế này thì lướt wep 3-4 tab đa nhiệm với NFS và fifa là bình thường các bác nhỉ hê hê
kungvn
CAO CẤP
13 năm
đã đẩy iphone 4 từ gần tháng trước mà mãi em này chưa bán. dài cả cổ hôm nay mới đọc tin này. :mad:
Mơ ước và thèm muốn:skip:.Samsung ngày càng ra những em khủng.:hot:với người dùng không có định nghĩa thế nào là đủ:happy:
DHD pin còn thua SS GS 1 (Captivate, Vibrant, i9000) thì làm sao bằng SS GS 2. Nhưng em này nâng CPU lên 1.2GHz mà pin vẫn 1650mAh thì hơi bị phí. Đúng ra pin phải tầm 1950mAh trở lên như Atrix để có thể dùng tầm 1,5-2 ngày, vọc nhiều thì ít nhất cũng kéo được đến chiều tối. Nhưng hy vọng với 2.3 thì 1650mAh cũng đủ để hoạt động vọc vạch trong 1 ngày.

Thời gian đầu không dưới 15 tr đâu. Vì nhìn vào giá bán lẻ tại Anh thì thấy khá cao. Hy vọng thị trường Mỹ sớm phân phối trong tháng 5 (AT&T đã có tin nhưng chưa có thêm thông tin cấu hình sẽ phân phối tại Mỹ) để có giá tốt.

Máy mỏng chỉ 8,49 mm mà pin 1.650 mAh là quá khủng rồi >😁<
Chả biết bao giờ mới đc chạm vào em ý. Ôi giấc mơ chỉ là giấc mơ :unsure:
Ý ổng nói là đẩy "iPhone 4" gần "1 tháng" trước tức chưa được 1 tháng. Ông đọc nhầm thành đẩy "iPhone gần 4 tháng trước":giggle::giggle::giggle:
hehe159
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người ta bán 1 tháng trước mà bạn, đọc chưa kĩ đã phán tùm lum rồi.
Đẹp quá ....! xúc thôi ^^ hok bik giá nhiêu ?
Quan tâm nhất cục pin, không biết trụ nổi được bao lâu, chứ đang xài con arc, phải nói pin quá chán. :mad:
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Tuyệt quá! Sắp được xem bài đánh giá chi tiết từ Tinhte rồi. Mà nghe nói em này cũng sẽ phân phối ở Việt Nam trong tháng 5, hy vọng là cuối tháng 5 có hàng chính hãng để giá xách tay giảm nhiệt, tầm 13tr là đẹp.
tthieu87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc sẽ không có giá 13tr ở VN đâu bác. Arc đã là 17tr rồi kìa 😃
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Xách tay Arc đang khoảng 13tr mà bác?
tthieu87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang nói phân phối chính thức tại VN mà bác.
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2011/04/3b9b3ea2/
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng, thì thế mà bác. Em GS2 này mà phân phối chính hãng chắc cũng phải 17tr, nên em mới hy vọng hàng chính hãng về sớm để giá xách tay còn giảm.
13 thì chắc không có nhưng chắc không đến nỗi hét giá như Arc, SE nói thật điện thoại không phải ngon lắm mà toàn hét giá trên trời, X10 trước đây cũng vậy, nếu không phải fan cuồng của SE thì chắc ít người mua. Mình là chắc chắn không mua SE rồi. SE Arc cấu hình lạc hậu nhất năm nay mà hét cái giá 17.9 tr, bó tay với tụi SE.
S1 đã đỉnh em này còn đỉnh hơn nhiều.Những ai đã dùng S1 thì k thể cưỡng nổi em nàu đâu và mình cũng vậy.oạch tbefm vãi
Pin dung lượng 1650 mA.
Cấu hình quá tốt. Ss còn nâng màn hình lên 4.3". Pin tốt một tí nữa thì đây sẽ là một trong các sản phẩm tốt nhất của năm.
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Cứ hy vọng là thời gian sử dụng sẽ được lâu hơn bác ạ, em có đọc được thông tin thì công nghệ màn hình Super Amoled Plus tiết kiệm pin hơn SA (không nhớ rõ là bao nhiêu %), cộng với CPU dual core cũng được hứa hẹn là cho hiệu năng sử dụng cao hơn và tiết kiệm pin hơn nên mặc dù dung lượng pin không tăng nhưng thời gian sử dụng vần được đảm bảo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019