Samsung Galaxy S III có bản cập nhật phần mềm đầu tiên

babybungbu
12/6/2012 21:9Phản hồi: 322
Samsung Galaxy S III có bản cập nhật phần mềm đầu tiên

Galaxy S III - chiếc điện thoại Android cao cấp nhất của Samsung vừa được bán ra từ cuối tháng 5, đã nhận được bản cập nhật phần mềm đầu tiên trong ngày hôm nay. Bản cập nhật được phát hành thông qua giao thức OTA, và người dùng có thể sử dụng kết nối 3G hoặc WIFI để tải về. Dung lượng của bản cập nhật là 31,17MB, được Samsung chú thích là giúp "tăng tính ổn định" của hệ điều hành. Thực tế theo phản hồi của một số người dùng là có đến 2 bản cập nhật phần mềm trong đợt này. Ngay sau khi cập nhật xong bản đầu tiên, máy sẽ yêu cầu cấp phép tải về tiếp một bản cập nhật khác, dung lượng 15,57MB có cùng chú thích như trên. Mã hiệu của bản build sau khi cập nhật xong 2 bản là I9300BUALF1.DM. Người dùng Galaxy S III có thể vào đường dẫn Settings/About Device/Software Update để kiểm tra và tải về bản cập nhật.

Nguồn: SlashGear
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thèm S3 Quá mà không có tiền mua để mà đc update😁
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DriveAngry Nếu có tiền thì bạn lên mua con sIII bản dành cho hàn quốc
@zombies Tại sao thế bạn.
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trantrantrong Bác ko bt ak. Đây nek bác:http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2012/06/3b9b6373/galaxy-s-iii-han-quoc-dang-vuong
@zombies mình cũng đang hóng em nó.
http://www.mainguyen.vn/galaxy-s-iii-han-quoc-dang-vuong.html
hix....hàng mới ra thì update, còn hàng galaxy cũ thì chả thấy sámung nói năng gì update ICS, vãi thím Sam...😔
@noname_kq Mấy tấm hình này chụp Galaxy S2 mà!
@noname_kq
đây là galaxy S2 bro ạ
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noname_kq Đứa con của thần gió
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
ắp văn đết à. cải thiện j đây nhỉ 😆, hiệu suất , pin, màn hình, .... ??
mong đợi pin tốt hơn nữa \😁/
@ngoctuantruong ku Tính nó làm đc đó a ! hiihihih
@ngoctuantruong Vậy để mai mốt SS gắn cục pin nguyên tử ak rồi mua... 2100mAh mà còn đòi. kái j nữa....
@huuthanh124 Bạn ko hiểu " Được vòi đòi cả hai bà " hử 😆
longpearl
ĐẠI BÀNG
12 năm
up rom , root rồi thì update kiểu gì đây hehe
jetmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
root roi co update dc ko dza??
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jetmoon root rồi là nghỉ update qua OTA luôn bạn ạ.
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhminh1208 nếu đã Root rồi mà bác ko tham khảo cho kỷ vô tình update qua OTA thì thôi rồi lượm ơi.😁
maquan
CAO CẤP
12 năm
@doantancanh Root rồi thì làm sao update qua OTA đc nữa mà lo hả bạn :D
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maquan Bác thử xem.nếu đã root mà bác up qua OTA thì nó sẽ up toàn bộ cho bác luôn,nó up luôn đến nỗi chỉ còn cái logo samsung.:D
@jetmoon đã cà rốt rồi còn update qua OTA làm sao được hả bác, bác tải nguyên bản mới rồi dùng odin up nha. chúc bác chiến rom ngon lành
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới lên s2 là ra s3 rồi. sao chạy theo kịp đây😔. mà giá s3 xách tay giờ nhiu ta o_O
@cardinluu Ngớ ngẩn, khoe G2 ah, biết vô tinhte cm mà hong biết giá G2, chịu nổi hong
jetmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@impressive2000 G2 là cái gì thế bác???
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@impressive2000 Thì hok biết giá nói hok biết. giá chính hãng thì ai ko biết
😁 thix thế, mới ra đã được update
longpearl
ĐẠI BÀNG
12 năm
ae ai chưa root thì cập nhật xem nó update gì rồi report cho mọi người nào ^^
Sản phẩm con cưng nên luôn nhận được sự quan tâm từ nhà SX
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtuanngoc bác này trong forum của samsung post bài , cmt nhiệt tình luôn
@Exynos_neo Bác không tham gia ở đấy à sao còn hỏi
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Vãi thím SS. Mịa mấy con Tab éo thấy động tĩnh gì mà con mới ra đã thấy Update rồi. Chả có uy tín cái gì cả :mad:
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haovh_85 Thì Bạn cứ nghĩ là mấy con Tab kia bản ROM đã ổn định nhất rồi nên SS kg cần ra thêm bản update nào cả, còn S3 bản ROM gốc này mình sài quả thật chưa được chuẩn , vẫn lỗi lặt vặt, chạy ngầm nhiều , hao pin nên SS mới tung bản vá ra đấy thôi. Có rách ngta mới vá chứ , còn lành lặn thì chả cần vá làm gì. Suy nghĩ thế cho nó nhẹ lòng .

Sao vào update chả thấy động tịnh gì cả .
@haovh_85 Cái đấy là chỉ update về hiệu năng thôi mà bác. CÒn update ICS còn dài dài. 😁 Hay là bọn SS định chờ sắp tới up lên 5.0 hay 4.1 gì đó luôn thì sao. ^^
gtr_271
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haovh_85 Hề hề, thấy mấy con GT được cái bề ngoài với quảng cáo rầm rộ, giờ tiếc chưa =)) Dùng của Asus còn tốt hơn nhiều
uh cái này hơi t
Còn các bé cũ thì sao T.T
Ủa sao mình chưa thấy có update gì hết ta?
cho minh hoi s2 root xong co mat bao hanh hok vay..???/
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@dangtruongnhan Nguyên tắc Root là mất bảo hành. Nhưng nếu máy bị lỗi thì Up Stock Rom vào rồi đi bảo hành là Ok.
@haovh_85 tk nhe'
phải nhanh chân như sony lại hay,làm cho ng ta có cơ sỏ mà chờ đợi tiếp!
Root rồi . Bó cánh 😕
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu_miennui up lại rom + kernel stock ??
wificafelc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình không update được nhỉ?
@wificafelc sao mình cũng vậy không thể update qua wifi vậy có ai cho biết lý do không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019