Samsung Galaxy S7 và S7 edge có cảm biến độ ẩm trong cổng USB, không cho sạc nếu máy ướt?
sonlazio
6 nămBình luận: 128
Kẻ nó làm thêm cảm biến, phát hiện có nước tự động ngắt toàn bộ điện thoại bảo vệ thì hay nhỉ. Vì dòng liền khối như hiện tại, nếu bị rơi vào nước thì khó tắt ngay như các dòng pin rời, dẫn đền khả năng phục hồi khó hơn. Các dòng pin rời, bị rơi vào nước, vớt lên ngay, tháo pin thé là yên tâm được phần nào là không bị chập.
Hoàn thiện tới từng chi tiết.
nohara
TÍCH CỰC
6 năm
c
chắc sam chưa tìm cách để cho USB-C chống nước mà k cần đóng nắp nên chưa sử dụng thôi
@nohara cáp giờ khỏe hơn bạn ơi, ra Phát Đạt mua cáp sạc Samsung 14k/sợi (mua nhiều rẻ hơn nữa) mua một nùi về để đó xài dần, gắn cục sạc, gắn máy tính cty, máy tính nhà, bỏ theo giỏ, đứa này đứa kia mượn vô tư, chứ type C giờ nói mua cũng ko biết mua ở đâu cho đảm bảo, cáp lơ tơ mơ thì die luôn cái pc khi cắm vào.
Anh sam đang cố gắng để trở thành soái ca đây. Càng ngày càng quan tâm em út.
Sao nhìn giống Iphone vậy nhỉ (Ý kiến cá nhân) 😁
longoanhi
TÍCH CỰC
6 năm
;) ngon vậy ta:rolleyes:
Ngon quá nhỉ. Đợi ngày trên tay chi tiết của tinh tế. :eek:
Đag dùng ip6 và cũng hóng e nó để đổi :3
lehn85
TÍCH CỰC
6 năm
Không phải đến S7 mới có cảm biến độ ẩm. Mình đang dùng Galaxy S4 cũng có cảm biến độ ẩm. Không cảnh báo hay ngăn chặn xạc nếu ướt nhưng cơ bản là cũng có.
Máy gấu của mình phải ướt mới cho sạc,còn khô nó báo"cố gắng cho vào sẽ hỏng phụ kiện".
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon lành. Yên tâm khi máy ướt là ko bị cháy do cắm sạc.
headboynt
ĐẠI BÀNG
5 năm
m thấy chức năng cảm biến này đôi khi rất bất tiện ở VN có ko khí ẩm ướt, nhất là thời tiết hiện tại độ ẩm rất cao (m do đc là 80%) máy của mình liên tục ko sạc đc vì báo độ ấm, sấy các kiểu mà ko sạc đc, bực mình
mình cũng đang bực mình với chức năng này đây. độ ẩm không khí cao nên lắm lúc ức chế kinh khủng!! đang vội mà không thể sạc đươc!! #S7 #usb #độ ẩm #sạc

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019