Samsung Galaxy Tab Active 3, kháng nước, kháng bụi tiêu chuẩn quân đội

nkinhluan
2/12/2022 3:19Phản hồi: 73
Samsung Galaxy Tab Active 3, kháng nước, kháng bụi tiêu chuẩn quân đội
Hôm nay mình được tặng cái Samsung Galaxy Tab Active 3, theo thông tin thì nó khá bền, có thể kháng nước và bụi bẩn, lỡ rơi ở độ cao thấp cũng không hư, nên mình trên tay chia sẻ nhanh đến mọi người, đầu tiên xin mời xem qua video

Sản phẩm trong hộp bao gồm:
1 máy tính bảng
Ốp lưng phụ có chỗ gắn 1 cây viết
Cốc sạc và cáp type C

Ốp lưng theo máy có thể tháo rời rất dễ dàng, điều đặc biệt là viên pin bên trong cũng có thể tháo ra để thay. Với dung lượng 5050 mAh cá nhân mình thấy nó khá thấp, hy vọng tương lai Samsung sẽ trang bị viên pin có dung lượng lớn hơn.
Lưu ý: Máy chống nước theo tiêu chuẩn IP68, tuy nhiên khi lắp lại phần ốp lưng, phải cẩn thận kiểm tra dọc các mép xem đã khít thật sự, sau đó mới đem xuống nước
Ngoài ra máy còn được kèm theo 1 ốp lưng phụ khác nhằm tăng độ bền, kèm theo là 1 cây viết được lắp trong khe rất gọn gàng Khi mang ốp thứ 2 vào máy sẽ khó hư khi lỡ rơi từ độ cao khoảng 1.5m đồng nghĩa phải đánh đổi lại trọng lượng nặng hơn, nhanh mỏi tay nếu cầm lâu để chơi.

Samsung Galaxy Tab Active 3 sở hữu bộ vi xử lý Exynos 9810, được dùng trên máy Note 9. Đi kèm là bộ nhớ RAM 4 GB và bộ nhớ trong 64 GB, mình thử thì thấy hoạt động và các tác vụ được xử lý khá ngọt ngào, tiếc là bộ nhớ trong hơi ít. Độ phân giải 1200 x 1920 Pixels với chip đồ họa GPU Mali-G72 MP18. Camera chính phía sau hỗ trợ 13MP, phía trước là 5.0

Dùng thử cây viết để ký tên, thực hiện các ghi chú trên màn hình khá nhạy, nét đẹp và rất dễ sử dụng, bạn cũng có thể xoá lại từng nét bằng một nút bấm trên cây viết
Máy cũng có một khe sim tháo ra rất dễ dàng và đơn giản. Ngoài kết nối 4G, dĩ nhiên máy cũng hỗ trợ kết nối wifi với công nghệ Mimo ( theo thông tin từ nhà sản xuất )
Tóm lại mình thấy đây là sản phẩm phù hợp với những bạn làm việc trong môi trường bụi bẩn, giám sát xây dựng, ngoài đáp ứng về công việc, nó cũng giúp giải trí và thư giãn khá tốt. Tham khảo và mua với giá 6.790.000 ở Shopee.vn, Lazada.vn và các loại máy tính bảng tương tự khác trên Tiki.vn

Quảng cáo

Đây chỉ là trải nghiệm và ý kiến cá nhân của mình để mọi người tham khảo trước khi mua, hoặc tìm những sản phẩm khác phù hợp hơn. Nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, nhớ theo dõi telegram “Thích mua sắm” của mình để săn mã giảm giá mỗi ngày, xin cám ơn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy nút mặt trước hơi vướng khi cầm 1 tay theo chiều ngang.
@hipppo Cám ơn bạn !
@nkinhluan không thấy thông tin về nhiệt độ hoạt động bác nhỉ, trước mang đt vào kho lạnh mà đi ra thấy suýt chết pin rồi.
@hipppo Thấy Exynos thì tránh xa dùm
@catbui01 Mình vừa bán ipad mini 6 đi để mua 1 con ss cũ exynos có 2tr. Hơi ngược đời nhỉ.
giá 6.790.000 máy cũ, cpu đời nhiều năm trước ở thời điểm hiện tại chắc ế quá trong khi con ipad 9 nó new 7tr6
@Coonghy tùy thôi ông ơi, app cho iOS lại phải up lên store xét duyệt điều khoản này nọ mất thời gian không cần thiết, cho nên các công ty vẫn chuộng viết cho android hơn, dễ cài, dễ update, chưa kể các thiết bị tablet, smartphone dùng trong công nghiệp đương nhiên là chỉ toàn chạy android rồi, suy cho cùng chẳng có lí gì lại đi dùng ipad thay thế cả
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
một năm
@Coonghy Công ty bạn có app gì cho iPad hay chia sẻ với ạ.
@Nguyễn Dương 1610 App nội bộ sao share đc bạn, để riêng tư trên app store bạn lên search cũng ko ra đâu
DKez
TÍCH CỰC
một năm
@Coonghy đừng mang so sánh 2 hđh nữa, ipad chạy android mình cũng mua
Màn hình có độ phân giải mà ko nêu kích thước kìa thớt
@huynhtai52014 Sorry, mình viết thiếu. Màn hình 8 inch ;)
Mấy cái tab này nhìn màn hình thôi là muốn vứt luôn vô tường.
@chetdichoroi phải nói là muốn thử độ bền chứ 😁
@Hassler Độ bền có vẻ ổn bác nhỉ, còn lại vứt hết.
Kháng nước chuẩn vũ trụ phi hành gia cũng chẳng ai để ý đâu =)) Tab thì ipad đỉnh rồi.
@John Chris Tôi tưởng vô nhầm trang web cách đây 10 năm.
Máy có hỗ trợ thẻ nhớ không bạn ơi?
@Pnmr560 Có hỗ trợ thẻ nhớ bác
Chip Exynos 9810 này bao nóng 😁
ối giồi ôi huấn rose.gif
Dự đoán là con này không có Dex Mode!
@esata Con này có dex mode mà
@Thang0206 Rẻ mà cũng có Dex Mode, tưởng chỉ flagship mới có.
@esata con này giá đề xuất 14-18tr tính ra không rẻ, không biết các gian thương đem về kiểu gì nguyên seal mà có 6tr8
Tầm tiền này làm con iPad lướt + ốp chống sốc chống nước vài trăm K là đẹp trai 😁
Hàng này trên laz cũng chỉ là hàng cũ, giá tầm 4-5tr thì có khách chứ trên 6tr thì căng rồi :D
Ngày xưa lúc mới đua đòi xài mtb thì mình dùng song song iPad mini 1 và Nexus 7. Hoàn toàn nhất trí cao với iHiep là cái tỉ lệ 16:9 trên mtb Android rất khó chịu. Xoay dọc thì bề ngang hẹp quá. Xoay ngang thì bề dọc ngắn quá. Sau này khi chuyển sang chỉ sử dụng duy nhất iPad Air 2 với màn Retina, cảm biến vân tay nút Home và loa đập rung tấm nhôm mặt lưng thì cảm giác rất chi là PHÊ.
Chip ss chắc ngang với chip của apple rồi, mang con chip từ 2018. Sắp 5 năm và bán cái giá gần 7tr.
Có nên gọi là ảo tưởng sức mạnh không?
3d8x
ĐẠI BÀNG
một năm
thua ipad mọi mặt.... tuổi gì cạnh tranh nổi.
Cái quan trọng của nó là: pin rời có thể thay nhanh chóng, chống sốc, chống nước, 4G, có bút đi kèm.
Nghĩa là nó là hàng dành cho khách hàng công nghiệp, cần di chuyển nhiều, chống va đập...
Còn ông nào đem ipad ra so cấu hình để mà thượng đẳng thì đúng chuẩn member tinhte rồi.
@gunnyonline Cãi làm gì mấy con ếch bạn ơi
@gunnyonline So thì so cùng phân khúc mtb bền bỉ chứ nhiều ông so với ipad đọc thấy hài ghê
@gunnyonline nản nhất mấy ông cứ cái văn "máy tính bảng thì phải là ipad", nghe rất phiếm diện
Dành cho dân công trình, quân đội
Mấy con này nên chạy android gốc thì tốt hơn là one UI của Samsung.
Mấy quán ăn hay dùng tablet làm menu sẽ thích cái này. Hay mấy người hay có thói quen dùng tablet thay giấy checklist (kho bãi, nhà máy...), hay dân công trình
Ko nên mua
Quan trọng là:
- Có bút
- Chống nước, va đập
- Pin rời
- Có nút chức năng gọi app riêng
- Có thể chạy khi tháo pin
Mấy cái này hướng tới doanh nghiệp là chủ yếu.
@Thang0206 Đúng vậy, cám ơn bạn
@Thang0206 Bạn nói đúng quá, vậy mà nhiều mem cứ so sánh ko bằng này kia, mệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019