Samsung Galaxy Watch 4 chính thức: Hai phiên bản, cảm biến BioActive, chạy WearOS, giá từ $249

Pnghuy
11/8/2021 13:26Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ip kết với với con này êm k ta. Thích đồng hồ mặt tròn kiểu cổ điển hơn apple watch nhiều
@NghiepTranVINA Ko ra j đâu
@airwalker Vậy thôi đeo đồng hồ cơ cho chắc. Thanks bro
đến baoh ngta ms có 1 đồng hồ nhỏ gọn tích hợp đo huyết áp và đo đường huyết nhỉ, mình chờ 2 tính năng này mãii
gnosis
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính năng mới nhất và đáng giá nhất so với watch 3 là đo chỉ số cơ thể. Anh em nào không có thời gian đến phòng tập cũng có thể đo đượng lượng mỡ, cơ,.... Hi vọng chức năng này không bị cắt ở VN. Thêm 1 điều mong chờ nữa là nhận biết chuyển động. Như mình nâng tạ đòn, tạ ngực máy nhận biết. Con active 2 ngu vãi.
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Tưởng cải thiện pin thế nào. 40 tiếng thì còn thua cả đời trước. Vậy mà tin đòn trước đó nói pin 7 ngày, gớm thật.
Đồng hồ thô, dày, chip 5nm, OS kết hợp mà pin chỉ 40h, vậy cũng tương đương AW
@congtuanck42 cái này tính sử dụng thông thường cảm biến auto chạy nhiều vâtn động thì hao pin chứ mỗi os đâu thím. trừ khi hiển thị mặt đồng và tin nhắn thì í hao pin.
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
3 năm
Đẹp nhưng pin hơi lởm, ngày sạc 1 lần thì mệt
Thiết kế và giá không có gì để phàn nàn. Chờ review xem pin ra sao nữa thôi.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
Bản thép nhìn hịn quá
dùng đồng hồ xiaomi pin lâu tới mức quên mất củ sạc ở đâu luôn, mấy con pin được 1 2 ngày e thành thật khuyên câc bác bỏ qua đi. ngày nào cũng sạc điện thọai rồi sạc pin đồng hồ bất tiện lắm
@se7enlove1608 ah mấy xon này chỉ hiện time và đồng bộ tin nhắn này nọ thì ít hao. chứ cảm biến theo dõi hoạt động, cử chỉ phát là hao pin ngay.
@ragefighter thì bọn sam 40 tiếng nó cũng chỉ trạng thái bt thôi bác, mà e mấy ngày đầu cũng bật full các thứ lên chứ tầm này quanh quẩn trong nhà thì chỉ nhận thông báo 😁
@se7enlove1608 tầm bậy, vậy là ko biết xài rồi thím. tui xài active 2 nè thím. khi ngồi im thì ít thông báo nhưng khi chạy hay đi nhanh đồng hồ từ detect rồi tính xem mình chạy hay đi nhanh, rồi khi nhịp tim tăng cao nó có đọc thông báo kêu mình nghì ngơi. chế độ tự động nhận diện mình tập gym hay này nọ khá nhiều. Mấy cái auto detect nó hoạt động khá thím ơi. Rồi còn tin nhắn, trả lời đt và quản lý nghe nhạc vừa tập rất tiện ko cần mang đt, chỉ cần wifi là có thể nhận cuộc gọi từ đt rất tiện và trả lời tin nhắn đt báo luôn.
Chứ thím tưởng smartwatch là chỉ để xem giờ vài tin nhắn sms xem là smartwatch ah? mà bản tizen sau này thời lượng pin dài hơn bản đầu bán ra gấp đôi luôn thím.

rõ ràng thím mua đồng hồ chỉ đeo xem giờ thì nên mua đồng hồ truyển thống còn sw thì nên khai thác tính năng theo dõi sức khoẻ và giải trí nhẹ khi tập luyện rất tiện lợi ko phải xách đt khi đi tập gym hay chạy bộ. Về nhà tháo ra cho mát để lên đế sạc, mai đi làm. ko cần phải đeo 24/24 đâu.
Raziel
CAO CẤP
3 năm
@se7enlove1608 Mấy con smartband phóng to thành đồng hồ này không so được với mấy em smartwatch chính chuyên đâu bạn ơi.
Như AW và SSW bọn nó thông minh hơn rất nhiều trong việc đo đếm các chỉ số vận động và cơ thể, nên hao pin hơn là chuyện đương nhiên.
Hình như ko thể thay dây truyền thống vào được, vì dùng chuẩn riêng.
Wear os nên pin có vẻ không được tốt, thôi vẫn trung thành với huawei gt 2 pro vậy
Kool boy 8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin vẫn đuối quá nhỉ, công nhân SW của huawei pin trâu, ko biết Huawei Watch 3 so với con này nên mua con nào các bác nhỉ !
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá đẹp...sẽ mua thôi.
thiét kế ngày càng nữ tính hóa, còn đâu gear frontier đẹp và chất ngày nào
Không thấy Spo2 ah các b?
Lam6630
ĐẠI BÀNG
3 năm
wearOS đẹp dễ thương quá VS cảm biến phân tích trở kháng điện sinh học (BIA)
shinbi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng em nó quá
VA20
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có thông tin ngày nào mở bán sao á?
đẹp thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019