Tiki 20201126 Masthead Hero

Samsung giới hạn 14 ngày dùng cho theme miễn phí, hết hạn tự trả về theme gốc
bk9sw
2 nămBình luận: 126
Samsung giới hạn 14 ngày dùng cho theme miễn phí, hết hạn tự trả về theme gốc
Nếu đang xài điện thoại Galaxy và có sở thích tuỳ biến giao diện bằng chủ đề (theme) miễn phí được đăng tải trên kho của Samsung thì hẳn anh em sẽ không hài lòng với quyết định trên. Samsung cho biết kể từ Android 9 Pie thì hãng sẽ giới hạn thời gian sử dụng theme miễn phí lại xuống còn 14 ngày, sau đó giao diện sẽ được trả về gốc.

Người dùng sẽ nhận được 2 thông báo từ hệ thống trước khi theme miễn phí bị gỡ. Trước ngày hết hạn của theme thì bạn sẽ nhận được thông báo đầu tiên và thông báo thứ 2 sẽ hiển thị trước khi giao diện được trả về nguyên trạng 10 phút. Samsung cho biết: "Hãng sẽ đưa ra những gợi ý về theme cùng với thông báo theme hết hạn nhằm giúp người dùng dễ dàng thay đổi theme." Có vẻ như tính năng này chỉ có khi anh em dùng theme có phí. Chưa rõ tại sao Samsung lại đưa ra quyết định này, trong thông báo hãng chỉ nói là thay đổi chính sách để giúp các nhà thiết kế tạo ra sản phẩm chất lượng cao hơn đồng thời mang lại sự ổn định và hài lòng cho người dùng.

Trên thế hệ điện thoại Galaxy mới nhất thì theme được xem là giải pháp để làm mới cũng như cá nhân hoá thiết bị, thoát khỏi sự nhàm chán của giao diện TouchWiz. Hồi tuần rồi, Samsung đã giới thiệu thiết kế giao diện mới được gọi là One UI. Giao diện này nhằm giúp các thiết bị có màn hình lớn dễ sử dụng hơn và One UI sẽ được ra mắt song song với bản cập nhật Android 9 Pie cho dòng Galaxy và thật trùng hợp khi đây cũng là thời điểm Samsung hạn chế thời gian sử dụng theme miễn phí.

Samsung free theme.jpeg

Theo: SamMobile
cassdcs
TÍCH CỰC
2 năm
Thông báo này áp dụng cho themes miễn phí. Các themes có phí chỉ đc dùng thử trong 10 phút thôi bạn.
@cassdcs sặc.. cay thế
tqt_ftu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nhân Nguyễn 166 [Phương án thay thế] lên Google down ảnh về dùng thôi
75109
TÍCH CỰC
2 năm
@cassdcs Cố gò ép người dùng trong một hệ điều hành mở như Android sao 😁
Vi_Thang
TÍCH CỰC
2 năm
@75109 vâng bạn ấy nói chánh xác ấy bồ mình đã thử và cảm nhận
kcatter
TÍCH CỰC
2 năm
@cassdcs Đã gọi là FREE theme mà còn giới hạn sử dụng. Nhà thiết kế theme người ta thích cho free công sức của mình thì Sam chen chân vào làm gì. Muốn tăng hầu bao thì khuyến khích bằng cách tăng hoa hồng cho designer chứ làm thế này xem ko dc. Thấy Xiaomi ko, kho theme MIUI đồ sộ thế mà nó chả ép người dùng kiểu đó bao giờ.
Cái này giúp người dùng thêm động lực vào kho theme trải nghiệm, tăng tương tác với các nhà sáng tạo đóng góp miễn phí kho theme. Vấn đề là dùng tiếp được hay ko thôi. Vài ko có gì mới vậy thôi dùng tiếp theme cũ.
dandai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Giản Dao Mặc định vẫn là tốt nhất, ai dùng này dùng nọ cuối cùng cũng quay về la mã thôi 😁
vqt907
CAO CẤP
2 năm
@Giản Dao với những người k có thời gian hay hứng thú tìm theme mới, chỉ thích 1 theme thì sao nhỉ?
@Giản Dao thôi tiêu.. như e thích duy nhất 1 cái thêm xài lâu dài chả lẽ sau 14 gnafy nhảy vô app lại.. chán thế
darkera13
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vqt907 Nó vẫn miễn phí nhưng cứ 14 ngày thì vào cài lại theme thôi.
Điên mẹ rồi, tỉ suất lợi nhuận thấp quá nên tận thu à?
@gfsrhgfdgf1 Mấy hôm nữa có khi còn gắn cả quảng cáo vào như xiaomi ấy chứ
@voldemot Hiện giờ đang gắn rồi mà
Kusa123
TÍCH CỰC
2 năm
@gfsrhgfdgf1 Thế ông tưởng họ rảnh rỗi ngồi viết theme cho ông sài à, bao nhiều con người mới làm ra đc theme chứ :p
theme thì xấu mù lên mua mẹ nova launcher đẹp gấp xxx lần 😃
@ChillaGuy cài thêm substratum cũng được , em viết rõ ở trên kia là launcher nhé đọc kĩ lại dùm chứ em ko bảo thay đổi hệ thống cái gì 😆)
@yanaro cài thêm substratum cũng được , em viết rõ ở trên kia là launcher nhé đọc kĩ lại dùm chứ em ko bảo thay đổi hệ thống cái gì 😆)
ChillaGuy
TÍCH CỰC
2 năm
@deobiet_1996 Vậy là 2 cái chức năng khác nhau, sao so vậy được.
@ChillaGuy Phần home mà bác
Thấy toàn theme xấu , hoa hoét, trẻ trâu, không đồng bộ với hệ thống. iCon thì cái to cái bé tròn méo các kiểu. Mình ko bao giờ xài theme ở trang của Samsung
Android 9 có dark mode là đc. Khỏi theme nào nữa :v
trước giờ mình chỉ xài Smart Launcher thôi, vừa đơn giản dễ xài, vừa khác biệt so với thế giới android.
@HoLyNightKing bác thử Nova đi, cũng hay phết
@HoLyNightKing bắt tay bác phát. Chỉ hơi bực vụ bản free thì ko có widget, còn lại đơn giản, hiệu quả. Em vẫn cài cho máy phụ của em dùng android 😁 .
theo mình hiểu nghĩa là sử dụng theme miễn phí chỉ được dùng 14 ngày, sau đó gỡ đi và cài lại??
Julient
TÍCH CỰC
2 năm
@vule123 😁:D:D
darkera13
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vule123 Chính xác.
LEHUYEN
TÍCH CỰC
2 năm
Nhàm chán thì dùng hẳn laucher khác chứ theme ăn thua gì. Mình sang nova laucher thời gian dài. Giờ thì dùng microsoft laucher. Thích biểu tượng thì down các gói trên GGPlay nữa
ChillaGuy
TÍCH CỰC
2 năm
@LEHUYEN Không biết ông phân biệt được laucher và theme không?
LEHUYEN
TÍCH CỰC
2 năm
@ChillaGuy Vâng. Chắc chỉ ông biết, và cả root, up rom cook các kiểu ạ!
ChillaGuy
TÍCH CỰC
2 năm
@LEHUYEN Nếu đã nói được vậy mà cũng so sánh. 2 cái rõ ràng thay đổi giao diện của 2 phần KHÁC NHAU. Biết cả root với up rom cook ngầu thật.
LEHUYEN
TÍCH CỰC
2 năm
@ChillaGuy Cả thế giới mỗi Bác phân biệt được nên bác cứ chỉ dạy mọi người nhé. Thân!
Theme của Sung nó đổi giao diện, icon, bàn phím, ... nhưng nói chung cũng chỉ là thay đổi cho vui nên mình nói vậy. Mà khi can thiệp sâu thì launch nó cũng làm được nhé.
Về cơ bản mấy cái theme nó không mang lại tiện ích như launch, điển hình là vụ vuốt icon, bỏ tiền mua thì lãng phí. SS cho 14 ngày hạn với theme free thì cũng không hay.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
2 năm
@LEHUYEN Tui đâu có ý nói chỉ mỗi tui biết. Nhưng ông so sánh 2 cái khác mục đích nhau. Chả thân.
Đã miễn phí lại còn còn giới hạn ngày dùng. 😁
@xuantruong1992 cay vãi nồi,,, miễn phí nên thế chứ có phí chắc khác
Mình root rồi nên không quan tâm. Theme trả phí thành miễn phí còn được.
😃 fan android nhưng Đé0 ưa nổi mấy thằng samsung oppo huahua
@CaoQuocDat2107 samsung cũng khá ổn mà bác
chảnh chó. Ai mua đâu , bày đặt
@Khoidang Có tiền hay thẻ tín dụng ko mà đòi mua, suốt ngày ngồi cắn?
Mày đã mua cái gì bản quyền của Apple chưa cho xem cái hóa đơn chơi.

giẻ rách.
@Rainwalker Trách chi thằng giẽ rách đó
@Khoidang thế giới android nó đứng nhất đáy bác ạ
thaolegend
ĐẠI BÀNG
2 năm
darkmode là đủ
@thaolegend chờ thôi xhuws biết sao
Theme thì chỉ có thằng Miui là còn đẹp, chứ mấy theme của ông Samsung thì thôi bỏ đi.
@haichin thême samsung hình như do bên thứ 3 phát triieern ấy bác
icon929
TÍCH CỰC
2 năm
Không quan tâm lắm
Còn con máy cỏ vẫn dc cập nhật đều
lehieu27
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có vẻ chả hay ho tí nào nhỉ? Bad idea
Cái ROM của Samsung ngày càng cùi bắp 😆 Nhồi nhét hằm bà lằng
@hypous Samsung mà..phải vậy mới khác Tàu được
lehieu27
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hypous Cách Sung kinh doanh là vậy mà, tung hoả mù như bạch tuộc ấy, hàng ngàn model điện thoại và hàng ... n tính năng gần như vô dụng
@hypous ghét nhất cái galaxy app rặc thứ vô dụng
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
2 năm
Sau một thời gian xài thử mấy cái samsung themes thì mình đã quay lại với themes gốc. Có lẽ vì chưa thấy cái nào hợp gu với mình
@Ếk Kốm Thực ra xài theme nào thời gian quay về theme gốc lại thấy nó là đẹp nhất
KuTom1
CAO CẤP
2 năm
@Ếk Kốm Với mình: Themes gốc + icon của google pixel thế là xong.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019