Samsung giới thiệu 2 mẫu điện thoại cạnh tranh với Nexus One

Didu
8/1/2010 3:25Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bada liệu có hơn Android .... Không tin tưởng pác SS tý nào
Mình cũng không khoái SS lắm..như
ng SS đã đưa ra sản phẩm như vậy là họ đã phải tính toán cẩn thận..hồi sau sẽ rõ
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
bình tĩnh các bác ạh, bada nó mới ra thì làm sao mà so sánh đc với wiMo hay android đc, tuy nhiên samsung quyết tâm đầu tư cho nó thế cũng hay đấy chứ ạh, cho anh em nhìu lựa chọn
em chỉ thấy là samsung hơi vội vàng vì bada chỉ mới ra mắt, liệu apps cho nó có đọ lại mấy OS đại gia kia ko 😁
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
sản phẩm nó ko ra gì mà 2 con WM tiêu biểu của nó ra thì con nào cũng kiếm cái ghế bán chạy số 1 trên thị trường theo Cnet thống kê đến mấy tháng liền và thậm chí gần cả năm liền... em hiện đang dùng SS thật nhưng cũng ko ấn tượng lắm tuy nhiên nó lại thỏa mãn được phần lớn nhu cầu thế mới là vấn đề 😃 Còn nếu để so sánh chi tiết ra thì hãng khác ăn được nó mặt này thì phải chịu thua nó mặt khác chứ hiếm có sản phẩm nào hiện nay vượt trội hoàn toàn so với các sản phẩm di động đồng hạng từ SS cả hihi
Cứ cái nào đẹp tốt rẻ bền thì múc thôi. Đang nói về SS nhưng lại mơ mộng SE X10 có cái bộ nhớ trong 16-32G thì ôi thôi tuyệt hehe!
Thằng nào chê samsung là éo biết gì. Phải nói thẳng như vậy
Bác này chẳng tinh tế tí nào hết!
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
trời, em nghĩ là bác này đang bị bệnh! Đọc đâu đấy nghe nói là SS bán đc chỉ có 50 triệu máy cảm ứng thôi hà. Thất bại bặng nề quá!

ồ, Tinhte cần có những người biết lượng sức và thông minh như những người này.

Chắc là ko! :D Vì nó chưa đc ra mắt nữa là ...
Android được cả 1 loạt các NSX lớn lẫn Google chống lưng cơ mà 😁 Tương lại là HDH mở có triển vọng lớn nhất, Bada chắc ... :p
s
tại mấy pác nhà ta quen dùng nokia ăn chắc mặc bền rồi nên mới có suy nghĩ như thế,thực ra trong mấy năm qua samsung đã có bước đột phá rất nhanh cả trên lính vực di động và TV
ai nói là samsung mẫu mã không đẹp và tính năng kém thì người đó chả biết tí gì về công nghệ,người ta tung ra 1 sản phẩm để cạnh tranh trên nhiều phân khúc chứ không riêng cạnh tranh theo 1 tính năng nào đó,bằng chứng là mấy năm qua thị phần của samsung tăng rất nhanh và có lãi cao,người châu âu va châu á dùng sản phẩm của samsung nhiều hơn,dân mình thích dòng nokia vì nó rẻ và bền,chứ giờ dòng cao cấp nokia cạnh tranh sao nổi,cũng giống như dân mình chỉ thích xe honda mà không thích yamaha,mình dùng cái gì phải tìm hiểu tính năng và sự phát triển của nó chứ không nên có những suy nghĩ cổ hủ như thế,yêu thích công nghệ mà không hiểu rõ về nó cũng như không
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Em nghe bên Số hóa nói là bản NO bên Châu âu có cảm ứng đa điểm rồi đậy. Báo cáo vậy cho các bác vui nhé.
hình như nếu nhớ không nhầm thì thằng samsung chỉ xếp sau thằng nokia thôi thì phải ?
Ối trời, thảo nào thấy chê Samsung hoài😃

Về điện thoại nói chung thì Samsung đứng thứ 2 sau Nokia, nhưng về điện thoại cảm ứng thì Nokia đang hít khói, bởi vì Samsung đứng đầu khoản này🆒
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Muốn chắc ăn thì mua N1, vì Android qua 1 quá trình dài phát triển đã ổn định hơn nhiều, nhiều ứng dụng hơn, chất lượng đã được đảm bảo.
Nhưng nếu muốn có cảm giác mới mẻ (đã dùng qua Android chẳng hạn), muốn là người đầu tiên khám phá HĐH mới thì Bada cũng không tệ, giá tương đương nhưng chưa tính đến nhiều yếu tố như thiết kế, chất lượng, pin ... sao dám chắc được sẽ thất bại.

Có thể 2 mẫu này sẽ không thành công hơn N1, nhưng chỉ cần gây được tiếng vang + ấn tượng tốt đã là thành công rồi. Đâu phải chiếng thắng N1 mới là thành công, đâu phải bán chạy là thành công (nếu thế thì 1100i là vô đối rồi).
em "khâm phục" ss bới cái dùng chậm kinh khủng. kém cả phản cứng lẫn phần mềm. theo ý em thôi. các bác đừng tỉa em
nmdutvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ thấy con SS B7320 chạy nhanh hơn gấp rưỡi con E63 đấy chứ.Về phần cứng thì hơn E71 luôn.Chỉ thua về khoang soft do ông WMo SP ít phần mềm thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019