Samsung giới thiệu ba smartphone chạy Bada 2.0 trước thềm IFA 2011
Didu
9 nămBình luận: 139

Bên cạnh[TAG] Galaxy S II LTE[/TAG], [TAG]Galaxy Tab 8.9 LTE[/TAG] và dịch vụ [TAG]ChatON[/TAG] thì tại hội chợ [TAG]IFA 2011[/TAG], [TAG]Samsung[/TAG] cũng sẽ trình diễn bộ ba smartphone mới nhất chạy trên nền tảng [TAG]Bada[/TAG] của hãng là Wave 3, Wave MWave Y. Những thông tin về cấu hình của ba smartphone mới này vừa mới được Samsung công bố, chúng sẽ chạy Bada 2.0 mới nhất trong đó Wave 3 mạnh mẽ nhất với CPU 1.4Ghz.

Bada 2.0 có một số nâng cấp và cải tiến so với phiên bản trước đó như hỗ trợ đa nhiệm thực thụ, tính năng WiFi Direct, nhận diện giọng nói và hỗ trợ giao tiếp tầm ngắn [TAG]NFC[/TAG]. Trong số ba smartphone chạy phiên bản Bada 2.0 mới nhất thì Wave 3 nổi trội hơn cả. Máy sở hữu màn hình Super AMOLED 4" với CPU 1.4Ghz, kết nối HSPA, 3GB bộ nhớ trong (hỗ trợ tối đa thẻ 32GB), camera 5MP và vỏ ngoài làm từ nhôm phay xước dạng nguyên khối, đem lại sự chắc chắn cho thiết bị.

Bên cạnh Wave 3 thì Samsung cũng sẽ giới thiệu thêm hai smartphone chạy Bada khác tại IFA 2011 bao gồm Wave M và Wave Y. Hai smartphone mới cũng sử dụng cách đặt tên mới của Samsung với hàm ý đây là dòng máy mạnh mẽ với khả năng cạnh tranh cao (Wave M) và hướng tới giới trẻ năng động (Wave Y). Có cấu hình thấp hơn Wave 3, Samsung Wave M được trang bị CPU chỉ 832Mhz, màn hình WVGA 3"65, 150MB bộ nhớ trong với thẻ 2GB đi kèm và khe cắm thẻ microSD hỗ trợ tối đa 32GB. Cuối cùng là Wave Y với màn hình 3"2 độ phân giải HVGA, CPU 832Mhz và camera 2MP.

Wave 3, Wave M và Wave Y sẽ được Samsung trình diễn tại IFA 2011 diễn ra từ ngày 2 tới ngày 7 tháng 9 tới đây.

Samsugn Wave 3

Samsung Wave M

Samsung Wave Y

Nguồn: Samsung Tomorrow
Hẻm bít giá cả thế nào.....nhìn cũng đẹp lắm.
tuyenkthn
TÍCH CỰC
9 năm
Samsugn Wave 3 đẹp, chip được, không biết ram bao nhiêu. mình thấy về hình thức Samsugn Wave 3 quá ổn.
Wave 3 đẹp quá, cả mấy chú Wave khác nhìn cũng ngon.
Nhìn Wave 1 và Wave 2 thiết kế xấu không chịu nổi, chắt xe tùm lum, điểm nhấn tùm lumg...
Bác Hiệp chê con Wave 1 của em dữ quá ! Em xài 1 năm trời rồi mà nhìn đi nhìn lại vẫn thấy nó đẹp mừ 😁 ! Giờ chỉ mong chờ cái Bada 2.0 chính thức phát hành thôi. Ko biết có cải tiến đc cái Ram cho Wave 1 ko. Nhìn thông tin gì mà có 72MB Ram free thì thôi chứ, Ram Wave 1 những 512MB lận mà. Mấy cái đt Bada lúc nào cũng bưng bít thông tin RAM hết trơn hết trọi.
đấy là theo bác chứ còn theo em và nhiều người khác thì wave I và II đẹp đấy chứ .... bác đừng nói theo ý kiến của bác như vậy làm mọi người lại...!
peoiumap
TÍCH CỰC
9 năm
anh Hiệp có ác cảm với wave như china 😁
Hi hi, giống ý kiến của bác, nhìn wave 1, 2 chưa bao giờ muốn mua.
thú thật là ko ưa đc cái BadaOS
muốn một e chuột bạch HD2 hơn :p
Cứ dùng bada và ss đi sẽ ưu ngay ấy mà. Nếu để so sánh các OS thì mình thấy Bada đang là cái đáng dùng nhất. Có thế nói SS lấy ý tưởng của các OS khác, nhưng mà cũng chẳng sao vì nó tiện dụng nhất, sử dụng dễ chịu nhất. Bada đi sau nhưng mà chưa chắc đã về sau, mọi tính năng tiện ích cơ bản đều ok, giờ chỉ phát triển thêm toàn cái cao cấp kiểu NFC, wifi direct .... còn tiếp theo là những gì nữa thì :eek: chắc là OS nào có gì hay Bada sẽ có 😁 Ko như bác Bill làm WP7 chờ mãi bản Mango chính thức sắp ra mới có chạy đa nhiệm 😔( . Bada chỉ yếu ở kho ứng dụng, nhưng đang càng ngày càng nhìu cái hay, ít nhất game và ứng dụng vẫn nhiều cái đáng dùng hơn WP7 (em đang dùng WP7 :p) , và lại phát triển kho App cho cả thị trường Việt. Phần mềm Việt, mua bằng tiền Việt, thanh toán trực tiếp qua tài khoản điện thoại ( với App giá 15k) . Thỉnh thoảng có đợt khuyến mại toàn game đỉnh giá 15K :x
Còn máy SS ai đã dùng chắc chẳng phàn nàn gì cả. Dù gì điện thoại Apple hay Google cũng có nhiều thứ do SS sản xuất mà :p
thật sự mình khôing co cam tinh voi SS
Thế thì lượm thui bác. Tha hồ mà chọc phá và cho nó thử sức với muôn vàn điều mới mẻ !
tieuvuvotinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chưa bao giờ xem bada là 1 đứa con rơi cả, và SS cũng đang nỗ lực hết mình cho đứa con ấy, vote ^^

---------- Post added at 07:30 AM ---------- Previous post was at 07:27 AM ----------

Trong mắt của đại đa số người có cả em nữa thì Wave seri wả là đẹp thật mỗi tội bada chưa mạnh thôi, bác chém ghê wá ....
Kenny
CAO CẤP
9 năm
trong đại đa số người dùng smartphone thì bada chưa xứng tầm ;))
jacop01234
ĐẠI BÀNG
9 năm
em thấy mấy con wave đẹp mà 😁 ,
Con Wave3 đẹp quá, chip 1.4 ngon lành đây, mua em này về dùng chung với Ware RS nữa cho đủ bộ luôn.:eek:
tinhte càng ngày càng update tin chậm, vào tinhte giống như ôn lại kiến thức cũ vậy ==
thế thì bác đừng vào tinhte nữa cứ vào trang nào mà update tin nhanh nhất ấy. đúng là...@
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
9 năm
vs những í kiến kiểu này thì chẳng bao giờ tinhte.vn khá lên nổi ! Đúng là ... @:giggle:
Lần này SS ra nhiều sản phầm chạy os của hãng quá nhỉ, chắc chuẩn bị tử bỏ android để phát triển os của bản thân.
hoholulu
TÍCH CỰC
9 năm
Sao cái logo của các phần mềm, short cut giống của Android quá vậy? SS cái android thì làm giống iphone, còn cái của chính mình lại giống adroid. Ko hiểu cái gì làm nên một thương hiệu sam sung nữa.
Giá mềmNhanh chóng bán ra với số lượng ko hạn chếCấu hình luôn chạy đua vũ trangVà 1 điểm nữa là: ai có ý tưởng gì thì nhìn vào SS đều thấy điều đó trong sp (giống như người iu đầu tiên của bạn dễ thương thì ra đường nhìn ai dễ thương đều giống ng iu mình cả)
eye_storm
TÍCH CỰC
9 năm
chán bác quá, cái giao diện Android và Bada của Samsung đều mang giao diện TouchWiz, dĩ nhiên là phải giống nhau, vì TouchWiz là của Samsung cơ mà. Giao diện bada chẳng bắt chứoc Android chút nào, bác nhìn thấy giao diện mặc định của Android chưa vậy? Về giao diện Android thì mỗi hàng sản xuất sẽ bào chế ra giao diện của riêng mình bác à. Cái bác bảo giống là cùng giao diện Samsung đấy chứ ko có chuyện bada giống android về giao diện đâu
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó dùng chung TW 4 mà bác ;)
chém wave giữ vậy bạn...?
HNT24681
TÍCH CỰC
9 năm
Ông google chơi với Moto rồi, các hãng khác phải tự lo cho mình đi là vừa.
Mong một ngày không xa Bada sẽ mạnh mẽ không kém Android và iOs
Ai cũng bảo con Wave 3 đẹp, em cũng thế 😁 Con M giống .......
chỉ mong ước chất lượng củng đẹp như mẫu mã thì wa tuyệt....:unsure:
kaiko
TÍCH CỰC
9 năm
Ko biết Bada có cạnh tranh dc với các HĐH khác không nhỉ. Thấy chìm quá
Bada 2.0 điều mong đợi của mình đã đến, mong ước 4 icon sắp theo hàng ngang như các Smartphone hiện tại, kết em Wave 3 này quá.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019