Samsung giới thiệu bộ ba màn hình cong T55 series mới dành cho dân văn phòng
tangminh.96
1 nămBình luận: 76
Samsung giới thiệu bộ ba màn hình cong T55 series mới dành cho dân văn phòng
Samsung đã ra mắt nhiều mẫu màn hình cong dành cho việc chơi game, nhưng chưa có màn hình cong nào cho mục đích văn phòng. Giờ đây, Samsung vừa giới thiệu T55 series bộ ba màn hình cong cho người dùng văn phòng với những thông số kỹ thuật nổi bật đi cùng với thiết kế khá ấn tượng.

Thông số kỹ thuật của T55 series

T55 series sẽ có ba màn hình kích thước 24-inch, 27-inch, 32-inch với số hiệu lần lượt là C24T55, C27T55 và C32T5
Màn hình độ cong 1000R

Quảng cáo

Thiết kế viền bên trên và hai bên được làm mỏng

Sử dụng tấm nền VA, độ phân giải Full HD 1080p

Tần số quét 75 Hz, thời gian hồi đáp 4 ms

Hỗ trợ công nghệ chống xé hình AMD FreeSync

T55 series có khả năng tái hiện màu khá tốt với độ bao phủ màu sRGB đạt 119,3% và đạt 88,4% Adobe RGB.

Cổng kết nối DisplayPort, D-Sub, HDMI, âm thanh ra - vào,...

Quảng cáo

Điểm khác nhau giữa cả ba phiên bản trong dòng màn hình cong dành cho giới văn phòng Samsung T55 series chính là hệ thống loa tích hợp. Nếu như phiên C24T55 không được trang bị loa, thì hai phiên bản C27T55 và C32T55 đều được tích hợp hệ thống loa stereo có công suất 5W, đủ đáp ứng nhu cầu sử dụng để làm việc và giải trí tại văn phòng.

Hiện Samsung vẫn chưa công bố giá cho series thiết bị này. Thêm nhiều hình ảnh cho anh em quan tâm

75 bình luận
present
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chưa có giá nhỉ, làm con 27 inch cho văn phòng là ngon 😁
Ho Ngoc Dai
ĐẠI BÀNG
1 năm
@present Văn phòng dùng màn IPS đọc chữ ok hơn
@Ho Ngoc Dai Chuẩn luôn Bác
bingto
ĐẠI BÀNG
1 năm
Vẫn thích phẳng hơn. Không biết màn hình pc sao ! Chứ tv cong h chả ai mua
bingto
ĐẠI BÀNG
1 năm
@denmilu h mình thấy màn oled 4k tầm 55ich của lg là coi đã nhất, còn không biết cong thì sao
bingto
ĐẠI BÀNG
1 năm
@leemanhj916 Mình cũng chưa hình dung được , ví dụ như thiết kế thì cong , cái thiết kế của mình có cong theo luôn không
@bingto Tuỳ bạn ơi. Bạn xem màn 65 inch nó sẽ đã hơn nhiều. Và vì nó to nên cong lại sẽ xem rất chuẩn. Nhà mình 6 người ngồi xem ok.
@bingto Cong 55 65 75 82 bằng giá phẳng xem. Phẳng bán ai mua. Cong xem phim rất đã.
Thấy tấm nền thì đi ra , cứ LG mà triển cho đỡ mỏi mắt
Truong.ld
TÍCH CỰC
1 năm
So với dell ko biết ra sao, đang định mua 1 con cỡ 27 inches mà ko biết có tích hợp cổng C ko
@Truong.ld mua dell đi bác ơi, nhưng giá hơi căng. mua màn hình dùng lâu dài nên ráng chút thêm thunderbolt sau này cho dễ đồng bộ
Yamahazu
TÍCH CỰC
1 năm
@Truong.ld Samsung ko cửa với Dell.
Tầm 27'' trở lên thì bét nhất cũng phải 2K, chứ 1080p rỗ lòi mắt
@Ho Ngoc Dai Có câu là: những gì mình nói người khác, tức là đang phản ánh về chính mình.
Tôi thì hoàn toàn ko muốn bác bị ngáo. Nhưng lựa chọn cuối cùng vẫn là ở bác.
@adagioleonard Màn hình máy tính và TV khác nhau chứ bác: màn hình máy tính hiển thị màu sắc chính xác hơn, tần số quét màn hình cao hơn, đặc biệt là có thể có thêm các công nghệ chống xé hình như G-Sync và FreeSync; màn hình TV chỉ được cái to hơn và nịnh mắt hơn thôi.
@nịnastorm Lúc soạn văn bản thấy cảnh rỗ. Đang xài 32' ở nhà 2k mà còn chưa thích đây. 1080 rỗ lắm bác. Mình xài rồi.
Yamahazu
TÍCH CỰC
1 năm
Cong để làm gì?
@Yamahazu Để quan sát rõ hơn, chỉ cần xoay nhẹ cái cổ của người dùng, không cần di chuyển cái đầu. Thường cong chỉ vô dụng với người không có tiền thôi bạn ạ.
Yamahazu
TÍCH CỰC
1 năm
@thanh.vohong Tào lao!
@thanh.vohong Xoay cổ mà đầu ko di chuyển..
Chắc phải xoay cổ + thân dưới, còn đầu giữ nguyên. Thế thì mệt lắm.. =))
không thấy thunderlbolt cổng C nhỉ
nnkjsc
CAO CẤP
1 năm
rốt cục là chỉ làm tốn thêm chỗ trên bàn 😃
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
1 năm
Khoái màn hình lớn làm việc, nhưng nếu có thể tùy chỉnh độ cao nữa thì phù hợp hơn khi đặt trên bàn.
manhden89
ĐẠI BÀNG
1 năm
Nói chung là đánh vào phân khúc dân văn phòng nên cấu hình thế này là ổn rồi. Kiểu dáng ok. Định giá đúng là được.
catbui01
TÍCH CỰC
1 năm
Màn hình vi tính cong rất khó nhìn, giá bán lại cao hơn màn hình phẳng, hư lại khó sửa hơn.
Túm lại là màn hình cong chả đem lại lợi ích gì ngoài phí tiền
KingVi
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mọi người cho mình tham khảo. Tầm giá 5tr đổ lại, màn hình 24'' thì nên mua con gì nhỉ?
@KingVi LG 27MK600M-B 27" hoặc mấy con Dell dòng P ấy bạn.
Ho Ngoc Dai
ĐẠI BÀNG
1 năm
@KingVi Dell P2418D màn IPS 2k siêu mịn, đọc chữ sướng vl
KingVi
ĐẠI BÀNG
1 năm
@KingVi ok các bồ. để mình tham khảo thử 😃
27" còn khiên cưỡng chấp nhận cong được chứ 24" cong chắc để làm kiểng.
Màn kể mà lên 120Hz thì ngon, hoặc 144Hz cũng được, lướt web sướng dã man con ngan, cứ 75Hz cũng hơi hơi sao ấy.
Ho Ngoc Dai
ĐẠI BÀNG
1 năm
@hunghxist Tần số quét cao để lướt web sướng???
Hieu123z
TÍCH CỰC
1 năm
@Ho Ngoc Dai đúng r còn gì, scroll mượt hơn
Màn cong từ xưa đến nay toàn dùng tấm nền VA nhỉ ? Công nghệ từ năm 2015.
Chắc làm nốt lô này để đẩy mớ tấm nền cong trong kho!
chipM
TÍCH CỰC
1 năm
Không thay đổi độ cao, nghiêng màn hình được nhỉ. Màn hình đẹp quá. Mã T55 lmaf mình tưởng màn hình 55 inches luôn chứ 😃
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
1 năm
Màn samsung được vài tháng là hở viền màn hình

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019