Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung giới thiệu chip Exynos Auto dành riêng cho xe Audi

agp8x
7/2/2018 7:28Phản hồi: 55
Samsung giới thiệu chip Exynos Auto dành riêng cho xe Audi
Samsung vừa giới thiệu dòng chip Exynos Auto, đánh dấu sự khởi đầu của hãng trong mảng chip xử lý dành riêng cho ô tô. Đây là giải pháp mà Samsung hợp tác với Audi, với mục tiêu thay thế cho chip Qualcomm mà hãng xe sang từ Đức này đang sử dụng.

Exynos Auto là chip SoC đầu tiên của Samsung được thiết kế để đem lại hiệu năng cao cho các tính năng trong xe như hệ thống giải trí, bảng hiển thị kỹ thuật số cũng như HUD (head up display) trên ô tô. Thực chất Samsung cũng đã hợp tác để cung cấp chip SoC cho xe Audi từ đầu năm ngoái, nhưng việc sử dụng chip dành cho điện thoại có vẻ vẫn chưa thể đem lại sự hài lòng cho Audi.

Samsung cho biết Exynos Auto sẽ cải thiện tốc độ và hiệu quả xử lý thông qua việc tận dụng trí thông minh nhân tạo. Bên cạnh đó một thiết bị LTE hỗ trợ sẽ cho phép nó kết nối vào mạng khi lái xe.

Theo The Investor
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

samsung đang khẳng định vị thế làm chip nhớ của mình rồi họ sẽ lắng qua chip cho pc laptop
@nhân hunter Sorry, đồ m dùng chả có cái nào là apple luôn nên đừng kiểu ai chê Samsung đều là ifan 😃 mảng chip nhớ thì nói thẳng luôn là nó mạnh gần như nhất rồi và phải so vs mấy bọn chỉ sản xuất bộ nhớ như kingston, wd, seagate, micron... chứ ko phải intel hay amd nhé vì bọn nó sản xuất cpu vs gpu là chính chứ sản xuất chip nhớ chỉ là một mảng thôi mà bảo intel thua Samsung để rồi thẩm du làm j :3, thế mới nói trau dồi thêm kiến thức đi đã hẵng phát biểu 😃 b càng phát biểu càng sai thì nói làm gì ;) có j nói nữa ko, mình sẵn sàng trả lời cho đến khi b nói đúng thì thôi 😃
@masterss0 Mem tinhte mà kiến thức công nghệ chán quá, riết chẳng khác j mấy thằng comment trên page thế giới di động 😃 nói j nghe nấy nhưng kiến thức cơ bản ko có + khả năng phân tích tổng hợp = 0
@nhân hunter Bác đéo hiểu hả? Samsung nó chỉ mang cái nền tảng ARM về tùy biến lại và đặt tên chip là Exynos, giống với Apple tùy biến thành A và Huawei tùy biến thành Kirin vậy. Còn X86-64 là nền tảng mà trước giờ chỉ có Intel và AMD sản xuất. Chúng nó không bán bản quyền thì Samsung tuổi lol mới làm được chip PC với Laptop 😃)))))) cái Tizen tự phát triển ra còn ngáp lên ngáp xuống làm không xong còn đòi tự sản xuất chip PC với Laptop. Nực cười! Hèn chi Samsung nó cứ bị ghét nhiều là nhờ những kiểu như này đây.
@vunguyenan1997 Qualcomm thì tuỳ biến thành Krait và Kryo thôi, tất cả đều dựa trên ARM
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
Sang năm sắm bmw
@icon929 Bmw là hãng đầu tiên hỗ trợ Carplay ko dây. Không hỗ trợ Android. Nên chuyện chơi với ss là khó lắm.
@cuhiep Là sheeple không có nghĩa là làm ban quản trị của apple nhé.
Dương2014
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Đó là lý do không bao giờ mua BMW
Vậy là xe sắp có tính năng mới hả
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
Thiết nghĩ Qualcomm nên xem xét bán mình cho Broadcom chứ 2 hãng bán đt lớn đều có hàng riêng cả rồi.
Ghét nhất SAMESAME,giờ Audi dùng chip của SAMESAME thì bye Audi a qua BMW đây!😔(
@joeBanana Cố gắng phát huy trình chém gió nhé 😃
@Naga.Baamboo Phải chém bão chứ chém gió mãi cơ không khỏe được!😃)
@joeBanana Lấy hình trên mạng lè thiên hạ ak. Cũng chỉ là cái ipx cave nó còn mua dc tưởng cái gì ghê gớm. IMG_20171116_111951.jpg
@mtancong Cái định mệnh!Dad đi chjt đây!Sao cái éo j son cũng bjt!😃)
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy mấy con Audi mới UI mượt hơn các xe khác, gần chạm đến mức điện thoại. Ko biết chuyển sang chip anh Sam thì lên hay xuống
@dlcky Bạn ko đọc kỹ bài hay sao. Audi đã dùng chip exynos cho oto rồi, từ đó làm bàn đạp để samsung cho ra con exynos auto chuyên dụng cho ô tô luôn chứ ko dùng con chip điện thoại cho ô tô, từ đó tối ưu hiệu năng tập trung cho ô tô thôi.
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
@luanth mình đọc lại tưởng là năm ngoái audi ko hài lòng nên năm nay làm lại bản khác thì audi mới dùng
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
Vâng đang thèm 1 em A6 cho vợ già. Audi ơi em đâu rồi. Ss hay QC gì kệ nó đi không quang trọng đâu.
@Bao Khangs audi luôn sẵn sàng đến với bạn và vợ già của. bạn .... khi 2 bạn chầu đủ tiền 😁
Bao h mới mua đc cái audi.chíp ss, qq hay mediateck cũng ok
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Mạn phép đoán topic này đc 2 trang, gì chứ tinh táo còn mua đc cái điện thoại để có cái lên mặt chứ món này thì chịu rồi
Không biết A4 2019 có được tích hợp không..
Đang cố phấn đấu để sở hữu.. khó khăn vẫn là nuôi dưỡng bảo trì...
Cái mazda connec đang dùng nó hạn chế nhiều thứ.. hack thì mất bảo hành 😔
Giáp ngày đưa táo về trời “cá” ko chuẩn bị lên trời mà bơi vào vợ ghẻ.. chán điên đảo
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@thuoclao2222 Mò cọng dây đèn cắt cha nó đi cho đỡ ngứa mắt hehe
@Bao Khangs Cụ GẮT quá ^^
Mấy em sinh viên thực tập lại có việc làm!?!
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
vài bữa dính lỗ hỏng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019