Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung giới thiệu Galaxy Note 10.1 trong video quảng cáo mới

vuhai6
6/8/2012 17:16Phản hồi: 222
Samsung giới thiệu Galaxy Note 10.1 trong video quảng cáo mới
Màn hình lớn hơn thì làm được nhiều việc hơn, Samsung đã chứng mình khẳng định này là đúng với chiếc Galaxy Note 10.1 mới của mình. Chiếc máy tính bảng mới có kích thước màn hình 10.1-inch, lớn hơn rất nhiều so với 5.3-inch của phiên bản cũ. Cùng với cây viết S Pen và phần mềm được tối ưu, chúng ta có thể thực hiện rất nhiều thao tác khác nhau, đặc biệt là khả năng chia đôi màn hình để làm việc trên 2 cửa sổ độc lập. Bạn cũng có thể thao tác, sao chép dữ liệu giữa hai cửa sổ làm việc này. Note 10.1 được trang bị cấu hình khá mạnh với CPU Exynos 4 nhân tốc độ 1.4GHz và 2GB RAM. Theo tin đồn trước đây thì Samsung sẽ chính thức giới thiệu Note 10.1 vào ngày 15/8 tới đây và bán ngay trong tháng này. Trong video chúng ta có thể thấy Samsung đã tối ưu S Pen hơn trước, thêm nhiều phần mềm khác trong đó có S Note, S Planner, My Story ... Khả năng nhận dạng chữ viết và chuyển nó thành văn bản đã tốt hơn rất nhiều, không những chữ viết tay mà cả hình vẽ cũng được nhận dạng và vẽ lại.

Cấu hình chi tiết Galaxy Note 10.1:
  • Mạng: HSPA+ 21Mbps; Quad Band 850/900/1900/2100 Mhz
  • HĐH: Android 4.0 Ice Cream Sandwich
  • CPU: bốn nhân 1.4GHz Exynos
  • Màn hình: 10.1" WXGA (1280 x 800), nhận dạng chữ viết
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16/32/64 GB
  • S Pen: S Note, S Planner, My Story, Adobe Photoshop Touch, Shape Match, Formula Match, Polaris Office
  • Camera: sau 5 megapixel - trước 1.9 megapixel
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: HSPA+, Wi-Fi, Bluetooth 4.0, GPS, GLONASS
  • Kích thước: 262 x 180 x 8.9mm
  • Khối lượng: 600g

Nguồn: Engadget
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có j nhầm đây k, nhầm lẫn điện thoại và mtb chăng???
@dong_tuyet93 Chẳng có gì liên quan tới tablet và phone cả, vấn đề là cùng thuộc dòng Galaxy Note đó bạn
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
@ong_tuyet93 Phiên ban 5.3" là Tab lai mà
Nói ai cạn ý tưởng, Samsung cũng đã cạn rồi 😆 Có cái design mà cho tùm lum máy 😃) Để coi Sam fan còn nói Nokia nữa k 😃|
@thongtg_2007 note2 chưa chính thức xuất hiện, còn em note 10.1 này là máy tính bảng,chơi luôn sim ,gọi điện và nt như đt 😁
@thongtg_2007 Ko phân biệt đc cái nào là note II và Note 10.1 nữa ah, cả 2 đều thuộc dòng Galaxy Note đấy. Chú bảo SS có cái design mà cho tùm lum máy là sao nhỉ? Ý chú bảo là có cái hình chữ nhật 10.1 in mà qua nhiều đời vẫn ý vậy đó hả? 😕
@duy63v41305 😃| cái thiết kế gió biển quái j đó của S3 ==
ps: cái ảnh hôm bữa đem lên tinhte đã nhận dc hơn 60 like nhá!!
@thongtg_2007 Tôi thấy NOTE 10.1 khác với các tab tr của SS mà
@thongtg_2007 Thôi No nó ngủ rồi thì để cho nó ngủ yên đi, moi nó lên làm j nữa
Mán hình 10.1 inches, nhưng độ phân giải hơi kém so với iPad rồi !
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
Cái 5,3" là đt lai mtb mà >_< còn cái này thuần mtb
Hỗ trợ quá tốt cho công việc văn phòng rồi.
Chỉ hơn những cái khác ở chiếc bút
và mình thích nó nhất
@lyhungpt 😁 Vậy bạn định chỉ mua cái bút thôi à,
Phải nói là clip quảng cáo khá ấn tượng. Nó nhấn mạnh đến người dùng có thể làm nhiều thứ trên galaxy note 10.1. Nhưng xem xong clip thì thấy nó quá rắc rối, hầu như chả có cái gì bạn nhớ rõ ràng được sau khi xem cái clip này vì quá nhiều thao tác. Mọi thứ trở nên thông minh để người dùng cảm thấy đơn giản thì hay hơn
@digistylejsc Không nghĩ rằng quảng cáo rắc rối. Đương nhiên người nào chưa từng sử dụng qua thiết bị này thì khó lòng mà nhớ được các thao tác đã được trình bày. Mục đích của quảng cáo này chỉ để giới thiệu những gì bạn có thể làm được với Galaxy Note 10.1 mà thôi.
Một khi đã tiếp xúc và sử dụng nó thì tất cả mọi thứ sẽ trở nên dễ dàng, đơn giản và dễ nhớ hơn.
ôi thấy người ta làm mà thấy ham. rước em này zìa chắc chỉ chơi game, lướt web là chính.
mog
TÍCH CỰC
12 năm
Không thích size này. mang theo mệt lắm.
lớn quá.he
đúng là tuyệt vời cho giải trí,
cái này dùng văn phòng ngon nè, giải quyết công việc là chủ yếu. Khi đã làm việc thì thời gian giải trí sẽ ít đi, và chỉ là phụ.
không có NFC! nhìn cũng hay đấy!
Mới đọc bên SOHOA xong. Với cái giá xấp xỉ 750 USD thì đúng là không có gì để nói cả.....
Liệu có ai nói là nó rẻ hơn không ta????
@thanh_nhan Đọc comment của bác xong xém té ghế vì ko ngờ bộ não của bác bị nhũn đến thế. Thấy bác dốt quá tôi cũng xin bỏ chút thời gian nói cho bác hiểu để sau này khôn ra 1 chút:
* Thứ nhất: giá 750usd là giá một cty nhập khẩu tư nhân đưa ra để bán cho thị trường Mỹ. Máy Note 10.1 thậm chí còn chưa ra mắt, nghĩa là cty nhập khẩu đó phải nhập từ gốc, chi phí tốn kém hơn rất nhiều so với 1 sp đã ra mắt chính thức. Cái giá đó còn kèm với khoản tiền "chảnh" để được làm người đầu tiên sở hữu máy. Ví dụ: iphone khi chưa đc bán chính thức ở VN thì tư nhân nhập về giá 2000usd, bây giờ bán chính thức giá chỉ có 700-800usd. Bác vứt não cho chuột gặm rồi à?
* Thứ hai: Giá hàng điện tử ở Mỹ luôn thuộc dạng rẻ nhất của thế giới rồi. Khi đến Mỹ chính thức sẽ ko có cái giá cao như thế.
@Vandetta Đọc kĩ vào nha đầu bò: http://www.tinhte.vn/threads/1436174/
@Vandetta Chờ mãi mới tới ngày này: này thì "não nhũn", "đầu bò" về moi óc ra xem óc bạn chứa gì trong đó nhá: http://www.tinhte.vn/threads/1479013/#.UD4YwM7yzT8.facebook
Theo video thấy tính năng rất rất đáng giá ! Không bít Ipad sau này có cây viết như em ss này ko nhỉ ! thật sự rất tiện lợi
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fukusei Bạn ko xem Video giới thiệu iPhone 2G à?, SJ ko bao giờ dùng viết cảm ứng như em này
Trước h tablet của ss mình thấy ko mượt mà. Ko biết e này có ngoại lệ ko. Cấu hình cao và clip quảng cáo hoành tráng quá
@hoangtu85 Em xài cả SS và Ipad ,nhưng thật sự thì Wifi và chất lượng hình ảnh của Ipad hơn hẳn SS,đấy là em đã sd và thấy vậy.Chứ em không Fan nào hết
@phuongvic84 Mình cũng thấy thế 😃 Mình ko phải là bọn cuồng dâm đâu bạn an tâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019