Samsung giới thiệu P850 - MTXT dành cho doanh nhân

Didu
11/5/2010 15:39Phản hồi: 27
Samsung giới thiệu P850 - MTXT dành cho doanh nhân

P-Series, dòng MTXT dành cho doanh nhân của Samsung vừa đón nhận một thành viên mới, chiếc P850. Đây là chiếc máy được Samsung trang bị nhiều tùy chọn cao cấp với cấu hình mạnh mẽ, sử dụng BXL Intel Core i3 hoặc Core i5 và card đồ họa NVIDIA Geforce GT330M.

Samsung P850 sở hữu thiết kế chắc chắn, góc cạnh đầy nam tính, có độ bền cao và bộ khung nhẹ, phù hợp cho công việc hay di chuyển của các doanh nhân. Máy có màn hình không gương 15.6" sử dụng đèn nền LED với độ phân giải 1366 x 768 pixel, vì là dòng máy dành cho doanh nhân nên tất nhiên P850 có bàn phìm bao gồm cả phần số (numeric keypad). Với tùy chọn cấu hình cao nhất, P850 sẽ chạy Windows 7 Professional trên BXL Core i5 520M xung nhịp 2.4Ghz, RAM 4GB và card đồ họa Geforce GT330M. Tất nhiên bạn cũng có thể chọn giữa BXL Core i3 hay Core i5; RAM 2GB, 3GB hoặc 4GB.

P850 có tất cả bốn cổng kết nối USB 2.0, bạn có thể sạc các thiết bị giải trí như máy nghe nhạc, điện thoại... qua cổng USB này ngay cả khi máy tính đang tắt. Tính năng này rất hữu ích cho những người hay di chuyển - thiết bị sẽ được sạc trong khi người dùng đang nghỉ ngơi.

Một số hình ảnh:

Theo: Engadget

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em ko mê đồ của samsung cho lắm!
không mang tính business cho lắm!
Kiểu dáng đẹp trang nhã, cấu hình ok quá thích hợp cho business đấy chứ
Nhìn cái đế gắn thêm khủng quá, mất tính thẩm mỹ của máy!
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn không đẳng cấp Bussiness bằng mấy hãng khác
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
SS mới bước vào thị trường này mà, các bác ủng hộ dùm...về phần em thì SS là 1 OEM lớn nhất thị trường Mỹ nên em ủng hộ
nhìn cũng đẹp đấy chứ, hé hé, nhưng nghe nói ổ cứng SS ko bền lắm.
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Comment vu vơ, ngẩn ngơ như con gà tơ, pótay.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Bác để ý mới biết, hầu hết thì toàn là cm vu vơ kiểu như thế, em nói thì nhiều người lại bảo em khó chịu...haizzz...Em là người hay vào tinhte, gặp nhiều bác hội Smartphone này hội Smartphone kia...số lượng bài thì nhiều...nhưng chủ yếu toàn nhận xét phiến diện, hoặc hay têm chuyện theo kiểu " đẹp lắm..., rất đẹp..., nhìn xấu òm... " em thích nói về 1 cái gì đó thì nên giải thích, cái nào không biết thì hỏi... nó mới sôi nổi
atkhus
TÍCH CỰC
14 năm
ông này linh tinh, tùy vào thẩm mỹ và sở thích của mỗi người. Chảng lẽ cứ áp đặt sở thích của mình cho người khác à. Tui thấy ông mới " Comment vu vơ, ngẩn ngơ như con gà tơ, pótay."
cod_long111
ĐẠI BÀNG
14 năm
bac nói hay....máy ba nội kia cm ko hiểu đầu cua tai nheo,pó tay, thế nào là đẳng cấp mà so sánh, hdd samsung ko dám nói là tốt nhất nhưng đang xài 1 em đc 5 năm rồi chưa 1 lần bảo hành,minh thì chưa rõ nhưng các bác có biết tính business là thế nào chưa mà tỏ ra hiểu biết thế...toàn những coment mà chắc ai cũng kiểu quan niệm đó thì các sản phẩm và mặt hàng mới ko có cửa để đến tay người tiêu dùng...:mad:
đúng vậy. nhìu bài em không thích. có ai bán cho bác đâu mà thích. em không mua. em có mua đâu mà không. nói chung phải biết phân tích. không biết thì nên xem những phân tích hay của người khác.
luan1567
ĐẠI BÀNG
14 năm
không thích con này, nhìn nữ tính quá
Hồi đầu Samsung mới ra MTXT mình đã cầm thử, chắc chắn, đẹp nhưg k nổi bật lắm, nổi bật nhất là cái giá hơi chát😁
anhvu157
ĐẠI BÀNG
14 năm
thôi đừng nhắc đến chữ "doanh nhân" cho laptop nữa , vì hãng nào bây giờ chẳng có , và doanh nhân thì ko cứ gì cứ phải gắn với laptop hay điện thoại di động đâu . Samsung là chuyên gia "ăn theo" , hi vọng họ sẽ ko thành công vì thị trường laptop ko có chỗ đứng cho họ
đúng là máy samsung mình ko thấy hấp dẫn cho lắm!
tubao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không biết chất lượng thế nào nhưng thấy thiết kế không chắc chắn lắm Cái bản lề LCD mà làm như kiểu Sony hay Asus thấy chắc chắn hơn nhiều, với lại em ủng hộ bàn phím chiclet gõ sướng hơn nhiều Túm lại thì còn phụ thuộc vào giá nếu không thì OK
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con này mỏng đẹp mà,nhìn nó có cái đé kết nối ngầu nhỉ
Cái đế có phải là phụ kiện kèm theo máy không nhỉ? hay là phải mua thêm.
Kiểu dáng được đó chứ, mình chẳng phải doanh nhân nhưng nhìn là thích rùi, chỉ không biết có nhẹ không thôi.
em gét samsung ! mua asus , dell , hp cho lành ............
max_cali
ĐẠI BÀNG
14 năm
Màn hình 15.6'' thì cồng kềnh quá, doanh nhân đâu thể đem theo cái bự chảng thế được, nhỏ gọn mà cấu hình ok là hợp lí
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Mượn lời bác này để trả lời với bạn nhé, mong là bạn hiểu mình đang nói vấn đề gì nhé:
mình thì thấy Sony VaiO và Macbook Air là đẹp, mấy hãng kia nhìn ko thấy đẹp lắm ^^
Laptop doanh nhân thì mình vẫn thích kiểu thiết kế vuông vức, góc cạnh như của Lenovo,Dell hay HP hơn. Nhưng vẫn cổ vũ cho kẻ mới đến mày :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019