Samsung giới thiệu phần mềm App Folder, giúp gom nhóm icon trên màn hình Windows Phone
vuhai6
8 nămBình luận: 154
tinhte_app folder_00.jpg

Không hiểu sao tính năng gom nhóm các icon phần mềm trên màn hình chính vào trong từng thư mục cụ thể lại không được Microsoft trang bị cho Windows Phone. Đây là một tính năng khá cần thiết, đặc biệt đối với những người sử dụng nhiều phần mềm. Để giải quyết nhu cầu này thì Samsung có giải pháp của riêng mình và vừa qua họ đã cung cấp cho người dùng Windows Phone phần mềm có tên gọi App Folder. Phần mềm này rất đơn giản và chỉ giải quyết nhu cầu nói trên, được cung cấp miễn phí trên Windows Phone Store.

Trong phần diễn giải trên Windows Phone Store không thấy yêu cầu phải có thiết bị gì mới chạy được, tuy nhiên vài người đã thử và có vẻ như phần mềm này chỉ chạy trên điện thoại của Samsung. Dù sao thì nó cũng miễn phí, tội gì mà không thử nhỉ 😃

153 bình luận
Windows Phone không còn hấp dẫn nữa...bằng chứng là thị phần ở mảng di động chiếm tỷ lệ rất ít so với iOS và Android..Không biết em nó còn sống được bao lâu khi mà Nokia (đại gia chính thống của WP) cũng đang từ bỏ em nó để định chạy theo Android..Buồn cho Microsoft..😔
@lamquan2006 nghe phát mệt.....bớt ckém đi nha thánh
@lamquan2006 các bác cứ quote bài của bác này rồi chửi nhặng xị cả lên, ấy mà bác ấy nói đúng rồi đấy, nokia đã bỏ WP rồi 😁. còn chạy theo android thì chắc ko có hy vọng đâu...
@lamquan2006 chú nói đúng, lúc trước con dùng androi liều mạng đổi con lumia625 mà phải kèm thêm con ipad mini mới mãn nguyện vì wp thiếu app cực kì, mong 1 ngày nokia chay android :(
will_0905
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamquan2006 Thực sự là càng lúc em càng thấy anh No ra nhiều máy Windows Phone, mà giờ Nokia là của Microsoft rồi, thì có lý do gì mà Nokia lại chạy theo Android nhỉ :D
Chưa hấp dẫn chứ không phải không còn, rồi sẽ có ngày WP hoàn thiện như iOs.
s.club2
TÍCH CỰC
8 năm
Windows Phone rồi sẽ có những thứ hay ho 😃

người dùng như mình tin như vậy
MS rề rề quá, toàn đợi các OEM tự làm 😔
Chả biết bác sam nghĩ gì, mỗi thứ nhảy vào làm 1 tý, đã thế lại còn chơi kiểu chỉ hỗ trợ các máy wp của riêng mình. haizzz
@vutaikt ss2 Samsung sản xuất các thiết bị di động chạy Windows Mobile từ khá lâu rồi. Còn Nokia không phải chỉ hỗ trợ cho dòng Lumia còn các điện thoại của hãng khác phải mất phí để sử dụng các ứng dụng do hãng phát triển
@vutaikt ss2 Không hỗ trợ máy của riêng mình không lẽ hỗ trợ máy của HTC hay của Nokia hả bạn. Chỉ có MS mới có thể hỗ trợ cho tất cả những dòng máy mang HDH của họ chứ Sam làm sao làm được việc đó. Họ sáng tạo tất nhiên ko thể để cho đối thủ cạnh tranh được
hennaotoko
TÍCH CỰC
8 năm
@vutaikt ss2 Tầm khác nhau bạn ạ.
Wp chạy rất mượt , nhìn cũng đẹp , mà dùng lâu phát ngán .
Đang dần tốt lên! App như vầy Sámung lam được thì Nokia cũng sẽ làm đc mà thôi! (Nếu app này chỉ cho dong ativ tai về!)
Chỉ tại MS ko phát triển nhanh, nokia, hay các dòng khác phải tự tay làm hết haizzzzz
vtsn4
CAO CẤP
8 năm
Wp chết chắc
@ragefighter bạn nghĩ tự nhiên nokia theo wp sao, cũng vì tiền mà thôi, ai cho tiền nokia sống? google chắc?
@Nguyễn Lê Trung Minh Bánh ít đi thì bánh quy lại àh. Tiền bản quyền nokia phải trả cho ms sau khi trừ chẳng còn bao nhiêu cả. Bạn tưởng free àh? có elop thì ăn cả 2, 1 là lương ceo, 2 làm ăn từ ms nhét túi riêng. Thiệt thòi vẫn là nokia.
Hiện tại nokia song nhờ đt giá rẻ và để bù lỗ. Chứ mấy cái wp toàn lỗ không đó.
@ragefighter đê nokia theo wp thì ms phải tài trợ cho nokia 1 khoản tiền khá lớn và phí bản quyền wp được giảm cho hết năm 2014 thì phải khi hợp đồng kết thúc.
will_0905
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ragefighter Nokia từ bỏ Symbian sau một thời đại cực kì thành công với HĐH này nhé bạn. Khi mà nó trở nên quá cũ thì phải thay đổi chứ sao
Sáng nghe bác đầu trên làm gió lạnh quá.
Kidding

Samsung rất tích cực làm điều tích cực cho cộng đồng cả android và wp nhỉ.
Nhưng phải nói hoạt động ms cho wp mình khó hiểu thật. Các hãng dần phải tự túc cập nhật trước vậy.
Sau một thời gian sử dụng Winphone thì nhận thấy cũng chẳng cần Folder vì cũng chỉ bấm vào mỗi 6 title: Dial, Photo, Camera, Internet, Wifi, One Note.
strancongtu2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hypous FA không nhắn tin.
@Nguyễn Lê Trung Minh Game thì lấy iPad ra chơi khoái hơn nhiều :3
@strancongtu2 Hà hà, cái đó thì có iPhone 😁
@hypous Bác quen dùng vertu rồi. 😁
Mấy cái cơ bản và cần thiết thì thằng MS ko làm cho WP để các hãng phải tự làm, nhục thật, đứa con của mình mà chả them chăm đẻ ra rồi đi nhờ thiên hạ chăm dùm 😁
dttung80
TÍCH CỰC
8 năm
@sunspider
MS vẫn chưa thật sự nghiêm túc trong mảng di động. Chưa nhận ra tầm quan trọng nên chưa focus thôi. Nhân lực còn đang phải chạy vô khối mảng khác và còn đang loay hoay với Windows 8 chưa xong nữa. Đầu óc đâu rảnh mà lo nhiều cho WP.
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tuyệt vời ông mặt trời.
Samsung đang thể hiện mình là người có kinh nghiệm làm OS đây mà ;)
@dunghananycall hiện tại ss chưa đên 10 app tự làm trên wp thôi, còn nokia gần 50 rồi bạn.
linh2911
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính năng rất hay cho wp, lúc còn Android, dùng app giả lập wp8 mới có tính năng này.
Nokia Lumia và HTC 8X/8S chạy được phần mềm này nhé, nhưng cần phải có thủ thuật 😃

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019