Samsung giới thiệu Smart TV ES8000 cùng nhiều chức năng cao cấp

TDNC
20/4/2012 8:31Phản hồi: 159
Samsung giới thiệu Smart TV ES8000 cùng nhiều chức năng cao cấp
Hôm qua tại TPHCM, hãng Samsung đã chính thức giới thiệu dòng Smart TV mới chú trọng vào các "tính năng thông minh" với đại diện là chiếc TV Smart ES8000 mà Tinh tế đã từng làm video giới thiệu trước đây. Đây là chiếc TV cao cấp nhất hiện nay của Samsung với thiết kế rất đẹp, viền siêu mỏng và được tích hợp nhiều tính năng cao cấp nhất của hãng như điều khiển bằng giọng nói, cử chỉ và đặc biệt là có thể nâng cấp TV thông qua một bộ kit để biến chiếc TV của bạn từ cũ thành mới chỉ trong vài phút.

Smart TV ES8000 có giá 79,9 triệu đồng. Trong buổi giới thiệu, Samsung chú trọng vào 3 tính năng mới của dòng Smart TV mới đó là:
  • Tương tác thông minh: cho phép người dùng điều khiển TV bằng giọng nói, cử chỉ (động tác tay) và nhận diện gương mặt, dùng gương mặt để đăng nhập vào TV và các mạng xã hội như Skype.
  • Nội dung thông minh: Samsung hiện có kho ứng dụng dành cho TV lớn nhất thế giới hiện nay với khoảng hơn 1.600 ứng dụng, bao gồm khá nhiều ứng dụng có tiếng Việt với các nội dung giáo dục trẻ em, tập thể dục, xem tin tức...
  • Cải tiến (nâng cấp) thông minh: Lần đầu tiên, Samsung cho phép bạn nâng cấp TV giống như bạn nâng cấp chiếc máy vi tính của mình. Bắt đầu từ năm sau, Samsung sẽ phát hành một bộ kit tên là Evolution Kit có chức năng nâng cấp vừa phần cứng vừa phần mềm cho TV. Ví dụ năm nay bạn mua một chiếc Smart TV đời 2012 thì năm sau, khi bắn bộ kit này vào thì nó sẽ có đầy đủ tính năng và phần cứng tương tự như một chiếc Smart TV 2013, giúp bạn không phải tốn quá nhiều chi phí cho việc đầu tư một chiếc TV hoàn toàn mới.
[/galleria]​
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bb_38
ĐẠI BÀNG
12 năm
79,9tr đồng.Chát thật đấy.
@bb_38 79.9 là giá hợp lý đó bạn ơi, so với tv cao cấp nhất của Sony là 110tr cơ 😔
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhdaisu So với HX925 sao được! Con này không được trang bị thêm công nghệ hình ảnh nào so với D8000, nên vẫn phải gọi em Sony kia bằng ông ngoại về chất lượng hiển thị (còn thắc mắc thì lên Gúc Lè xem review)!
@vodanhdaisu 110tr chỉ để mua cái TV , mua được gần 10 em Xperia S phát cho dân nghèo chứ ít gì
okcacaok
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhdaisu Model ES8000 75 inch gia $8000 co ban.
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Eo ơi ,đắt gớm nhỉ ,hôm trước bác Hiệp trên tay định sắp tới cũng trên tay 1 em vê , ko nghĩ đắt thế này
có thêm tính năng MHL , dùng kết nối Galaxy 2 hoặc Note, đua Asphas6 fê như con tê tê luôn ^^ 😁
$ xiết.cổ.@@
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đắt da man, đợi khi nào bán gốc cây mua 😃
Một thiết bị giải trí gia đình tuyệt vời, SS mạnh thật. Giá hơi cao để nhiều người có thể sở hữu.
Cần mua máy xúc, máy ủi và ... máy xỉa răng S/\MSUNG đây 😁
njcotjn
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá trên là cho mẫu bao nhiêu in vậy các bác
boanh86
TÍCH CỰC
12 năm
@gtkien ban ko tin thi den samsung mà xem. Tui di roi moi dam khang dinh duoc dieu do chu
@boanh86 Thế bạn có mua không,đưa mình 79tr thôi,mình bán cho bạn cái 55" luôn 😃 Không bao giờ có cái giá 140tr cho 55" đâu bạn ạ
@njcotjn 55 inck
@boanh86 uploadfromtaptalk1335073737775.jpg
Đây thưa ông trẩu tre...kiến thưc lùn mà cứ@@

Đừng tự hào vì nghèo mà học giỏi hãy tự hỏi tại sao giỏi mà vẫn nghèo.
cũng ......đắt thật,kiếm tiền mua s3 đã khó rồi . bao giờ mới mua được cái tv này
mình ngồi lap + nằm thì ôm tab lên chắc em này ko máu
nhưng có máu nhìn cái giá cũng xỉu
nhưng nhìn ngon thiệt
Mua TV này mấy ngày thì tay to phải biết
vì vung nhiều 😁
s3 đâu rùi mình chưa kịp xem kĩ...........................
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu s3 của bác đây =))
@cavoiu http://www.tinhte.vn/posts/16807892/ của bác đây !
@quocthuan98 cái casio làm zĩ sao thế hay zĩ bác có thể chỉ vs ko, ko là chỉ decal thui. mê cái đó rùi hihi.
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lbbn01 cái này ko phải của e, e cop link trên mang thui😁
sao tinhte mới đăng bài về S3 thì lại xóa ta?
bongthom
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng mẫu nên giá cũng chỉ làm mẫu nhỉ .....
TV là TV chứ lại thêm một đống công cụ vào để làm gì không biết, ngày có 24h, mà mua về một đống đồ hi tech dùng có mà tự kỷ hết.
tamguitare
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không theo kịp, đợi con LCD LG 32inch hỏng đã rồi tính tiếp. :p
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp tuyệt vời, tậu về xem bóng đá thì còn gì bằng😁
giá vậy cũng không phải đắt lắm đâu, mart TV mà. nhưng 79,9tr để làm việc gì đó ý nghĩ hơn sắm cái tv
Chiếc tivi TV Smart ES8000 có vẻ hấp dẫn đây,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019