Samsung giới thiệu tablet SMT-i9100 chạy Android tại Nhật Bản

Didu
18/10/2010 14:50Phản hồi: 14
Samsung giới thiệu tablet SMT-i9100 chạy Android tại Nhật Bản

Samsung mới đây đã hợp tác với nhà mạng KDDI, Nhật Bản để giới thiệu thêm một tablet khác chạy Android 2.2 của mình mang tên SMT-i9100. Chiếc tablet này có một số đặc điểm khác biệt so với Galaxy Tab, mặc dù cùng chạy Android 2.2 và màn hình 7" độ phân giải 1024 x 600 pixel.

SMT-i9100 ở phía dưới màn hình cũng gồm bốn nút cơ bản nhưng chúng được sắp xếp theo chiều máy nằm ngang, thay vì dọc như trên Galaxy Tab. Ở phía sau máy là camera 2MP, tiếc là không có camera phía trước. Thay vì TouchWiz thì SMT-i9100 dùng giao diện người dùng do KDDI tùy biến mang tên Ocean Observation. Ngoài ra, máy có kết nối WiFi, Bluetooth, RAM 512MB, bộ nhớ trong 4GB và khe cắm thẻ microSD (hỗ trợ tối đa thẻ 32GB). KDDI cho biết sẽ bắt đầu bán ra SMT-i9100 từ đầu năm sau, họ chưa thông bán giá cũng như thời điểm bán ra chi tiết.

Nguồn: Samsung Hub
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prusten
TÍCH CỰC
14 năm
Em này CDMA thì phải các bác ạ.
mua về dùng làm tablet cũng ngon rồi,không cần phone
Prusten
TÍCH CỰC
14 năm
Vấn đề là 3G bác ơi, đến những chỗ không có wifi với lại wifi mất phí thì tiện lắm chứ.
hi hi, em thì mong thằng SS nó vứt hết mấy cái camera trên GT rồi giảm giá 100$ 😃. Tại em ko có nhu cầu dùng, camera phone thì vẫn còn xa vời. Hồi xưa còn lâu lâu chat webcam, chứ bây giờ cái laptop có sẵn webcam thì chả bao giờ dùng.
Prusten
TÍCH CỰC
14 năm
Cái camera vứt đi vẫn chưa xuống được 100 USD đâu bác, vứt thêm cái màn hình nữa thì được 😁 - em cũng đang mong như bác, nhất là em CDMA này, sexy quá đi thôi.
Nó đã dùng màn hình xấu hơn iPad, lại bổ đôi nữa. Cục pin chắc =1/3 + hệ ĐH miễn phí thế mà giá nó vẫn vật vưỡng 😔
soskhanh
TÍCH CỰC
14 năm
Em nghe nói SMT-i9100 sẽ có thời lượng pin khoảng 2 giờ hoạt động liên tục và 12 giờ ở chế độ nghỉ (bên vOz nói thế), không biết có phải không? Nếu phải thì con này "yếu sinh lý" quá nhỉ?
lại là hàng dành cho thi trường nhật bản, ngon quá
Cài này chưa xong đã lo cái khác,hèn gì.......................ế là phải 😁
ế là sao bác,chưa lo là sao bác ? nói chả hiểu
sao dạo này galaxy tab yên ắng quá. chả có thêm thông tin gì mới.
kitarodo
ĐẠI BÀNG
14 năm
ế là sao bác, cái này cho Nhật mà, bản tab ban đầu là cho các thị trường châu Âu, Á, Mỹ ... đúng là chả biết z mà cứ phán
nói chung với SS em chỉ phê nhất em galaxy S và galaxy tap, đẹp vãi linh hồn ^^
Sao SamSung cứ đi ngay sau Apple nhỉ? Hễ Apple launch gì thì họ cũng launch cái đó. Design thì cũng k đến nỗi tệ, nhưng có vẻ hơi bị nghèo ý tưởng nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019