Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung gửi thư mời sự kiện Premiere 2014: hé lộ máy ảnh NX mới, có thể là full-frame

Trung Dt
29/8/2014 7:41Phản hồi: 30
Samsung gửi thư mời sự kiện Premiere 2014: hé lộ máy ảnh NX mới, có thể là full-frame

Samsung vừa phát đi thư mời thông báo về sự kiện Premiere 2014 NX sắp được tổ chức tại triển lãm hình ảnh Photokina 2014 tại Cologne, Đức sẽ diễn ra từ ngày 16 đến 21 tháng 9 năm 2014. Những hình ảnh trên thư mời của Samsung đã hé lộ một mẫu máy ảnh NX thế hệ mới có khả năng điều khiển chuyên nghiệp với nút tháo ống kính, bánh xe chọn chức năng chụp và tay nắm máy lớn. Không ngoại trừ khả năng đây là mẫu máy ảnh NX sở hữu cảm biến ảnh full-frame (có thể sẽ tên là NX1) đã được đồn thổi cách đây khoảng 1 năm.

Trước đó ở sự kiện Premiere 2013 vào tháng 8, Samsung đã giới thiệu mẫu máy ảnh Galaxy NX thuộc phân khúc tầm trung (semi-pro) với cảm biến ảnh APS-C 20,3 MP sử dụng nền tảng hệ điều hành Android 4.2. Những tin đồn về máy ảnh mới của Samsung là rất ít nên chúng ta rất khó dự đoán sản phẩm mới trong sự kiện Premiere 2014 NX là gì. Sự kiện sẽ diễn ra vào lúc 12h (giờ CEST) ngày thứ hai 15/09/2014, trước khai mạc Photokina 2014.

Nguồn: samsungmobilepress
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k ham máy ảnh của sam. có dk kiếm con d4s chơi thử
cesc84
TÍCH CỰC
10 năm
Ôi tháng 9 là tháng của tín đồ công nghệ, quá trời thứ đáng xem. Chỉ tiếc là ko có tiền thôi. Hjx
mrHz
CAO CẤP
10 năm
Oh oh

Sent from my D5503 using Tinhte.vn mobile app
xperiax1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu một ngày nào đó samsung chiếm lĩnh cả mảng máy ảnh, ti vi như chiếm lĩnh cả mảng điện thoại thì lúc đó chắc thế giới đang đi lùi bước chất lượng.
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@ephraimalpha Điện thoại tầm trung và tầm thấp của nó mà rẻ mình chết liền... Đắt ko thể chấp nhận đc... T_T !!!!

Còn tầm cao của nó mình xài nhiều nên thấy chất lượng khá tốt và ít có gì phàn nàn...
@DK Master Em thấy rẻ mà bác 😁 mấy cái galaxy young giá khá ổn cho ng tiêu dùng bình dân đó.
Còn mấy cái galaxy s5 thì em thấy nó dỏm dỏm sao ấy 😔 bác giận e chịu
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@ephraimalpha Mình ko giận bạn đâu haha. Bạn nói cũng đúng mà. Mình cũng đâu có đổi S5 vì lý do đó. Mình đợi Note 4 vào mai cơ...

Còn mấy con giá rẻ của SS mình bảo đắt nếu so với 1 số hãng VN hoặc so với cả Asus. Cùng tầm giá mà cấu hình yếu gấp đôi T_T !!!
@DK Master So với các hãng VN hay Asus thôi mà phải công nhận Asus phá giá bá thật 😆
Sao dạo này lắm đội gửi thư mời thế nhỉ, e ra hỏi bố xem có thư nào ko thì thấy toàn là hóa đơn điện, nước, mạng ko à :-(
haui2281
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai biết thị phần máy ảnh của samsung hiện chiếm bao nhiêu thị phần toàn cầu không vậy?
@haui2281 Có 1 số 0 ở đầu, sau đó là 1 dẫy số thập phân cũng rất nniều số 0
@haui2281 À! Nó chiếm 0.000000biết 😁
Mong chờ các sản phẩm của Sigma tại hội chợ Đức lần này.
Có thể nào là 24-70mm f/2.0 hay 135mm f/2 OS 😃
Máy ảnh của Sam sản xuất ra chỉ để làm Cảnh chứ có mấy ai mua đâu :eek:
Máy thì cứ sx nhé, còn len thì ko có thì ma nó xài =))
camera của ss của chụp đẹp
cơ mà tháo ra chùi là hư lun, quá tệ
Anh SS lúc nào cũng cạnh tranh mọi phân khúc từ kiểu dáng cho đến tính năng. Chất lượng ảnh chụp thì phải hỏi mấy anh Nhật Canon, Nikon, Sony.

Sony NEX 5n with Sony SEL 16mm f2.8 at f8

Sony NEX 7 with Sony SEL 16mm f2.8 at f8

Samsung NX 200 with Samsung NX 16mm f2.4 at f8

khi nào Sam dùng kính Zeiss thì còn xem xét
Ước gì biết 1 tý kiến thức về chụp ảnh và điều kiện nhỉ?! Cuối tuần trèo lên con ngựa sắt vi vu cùng trời đất.
Nhạc nào cũng nhảy đc. Nhưng chẳng đc cái nào cho nên hồn. :v
@JoseyHan CÓ thêm người thì có thêm sự cạnh tranh. Kéo theo là công nghệ sẽ phát triển. Đến lúc đó thì giá thành lại rẻ. Gia thành cảm biến rẻ hơn. Có cơ hội mua full-frame. Mình thích samsung phát triển về máy ảnh. đến lúc đó sẽ mua máy cảu Canon và Nikon.
ko khoái mấy dòng máy ảnh của Sam cho lắm -_-
Hiện tại Samsung đang từ từ phát triển hệ thống lens của mình do gia nhập ngành máy ảnh khá muộn. Cái gì thiếu chứ Samsung không hề thiếu tiền, biết đâu sau này anh ấy mua luôn (hoặc ký độc quyền) 1 nhãn hiệu ống kính nổi tiếng thì sao.
Nhưng tương lai đó chắc còn xa, bây giờ cứ Canon, Nikon, Sony, Pentax, Fujifilm, Olympus, Panasonic,... mà chơi cho nó chắc 😁
người VN sao cứ thích phán chê ỏng chê eo rồi lôi cả mớ kiến thức đâu đâu ra áy nhưng ko một ai trong những ng cmt đó làm nổi 1 cái cho công nghệ VN và có khi đang compact nhưng cứ nc FF
họ ra SP họ bán dk , dân họ hãnh diện dùng hàng của nước họ còn ở VN sài toàn hàng tàu , nhục ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019