Samsung khẳng định sẽ không khai tử dòng smartphone Galaxy Note

P.W
16/12/2020 9:14Phản hồi: 136
Samsung khẳng định sẽ không khai tử dòng smartphone Galaxy Note

Tin đồn Samsung Electronics sẽ ngừng sản xuất và bán dòng sản phẩm Galaxy Note từ giờ có thể dừng lại, vì theo tuyên bố chính thức của hãng điện tử khổng lồ Hàn Quốc, họ hoàn toàn không có kế hoạch khai tử Galaxy Note để trang bị bút S-Pen cho Galaxy S21 và Z Fold 3.

Đọc thêm: Sếp lớn của Samsung nói về bút S Pen trên S21, điện thoại gập sẽ rẻ hơn trong 2021

Trước đó, giám đốc mảng mobile của Samsung, ông TM Roh đã có những tuyên bố chính thức về việc Galaxy S21 sẽ được hỗ trợ sử dụng bút cảm ứng S-Pen, dẫn tới việc càng nhiều người tin tưởng rằng Galaxy Note sẽ bị khai tử. Tuy nhiên có vị giám đốc cấp cao của Samsung đã lên tiếng khẳng định rằng “thông điệp của ông Roh hoàn toàn không đồng nghĩa với việc Galaxy Note series sẽ bị dừng sản xuất và bán ra thị trường.”

Đọc thêm: Samsung đang dự tính khai tử dòng Galaxy Note vào năm sau

Thông tin như vậy là chính thức, và anh em có thể xác định tinh thần rằng những chiếc máy cao cấp của Samsung ra mắt trong năm 2021 tới đều sẽ hỗ trợ bút S-Pen để làm nhiều tác vụ vui vẻ hữu ích.

Theo WCCFTech
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gì? Mới sáng nói "khai... " giờ hết "khai... " rồi sao?
wenquan
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtuan1066 Hơi khai khai thôi mà
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight đứng còn thấy khai, bạn quỳ thì sẽ thấy...khai hơn cả chữ khai nhé 😁
@anhtuan1066 Không có khai nha, chỉ hơi hôi 😂
@Jen Minh Tri Đề nghị mod tinhte thêm biểu cảm haha, để mình thả haha cho mấy cmmt này nha
Vụ lùm xùm này cũng khá lâu rồi, mà vẫn không thấy Samsung chính thức lên tiếng ?
Cho nên khả năng cao chỉ là một chiêu PR hoặc mượn gió bẻ măng gì gì đó...
=================================
Miếng bánh ngon nhất, dòng sản phẩm duy nhất về mặt danh tiếng có thể làm đối trọng với dòng flagship của Apple .....thì làm quái gì có chuyện Samsung khai tử.
Khai tử thì có khác gì tự bắn vào chân mình.
lavenbut
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuducanh0909 Nhà sam sống lâu năm ở đông lào nên nhiễm thói xấu thôi, nói và làm là 2 chuyện khác nhau nhé, trước chê táo bỏ cổng 3.5 rồi cũng bỏ thôi, tháng trước chê táo bỏ củ sạc mà tháng sau đã manh nha thăm dò ý kiến để bỏ theo rồi. Tui đảm bảo chắc chắn học theo hãng B(om) ở đông lào : không cần giảm giá vì luôn cháy hàng 😆
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuducanh0909 họ tạo hiệu ứng xem thị trường phản hồi ra sao, có tích cực không. như con iphone 12 mini bây giờ có khác gì mấy concept hồi đòn ra iphone SE2. nhiều người còn đùa iphone chỉ cần xem mấy bản vẽ fan đưa lên rồi làm theo đỡ mất công nghĩ 😁
@lavenbut Bạn sống ở Nam Lào hay đu càng ?
lavenbut
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuducanh0909 Đông Cam
@nampd
CAO CẤP
3 năm
trang bị bút hết thì dòng note có để làm gì chứ...
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@cellman Dòng S bo góc dáng nữ hơn còn dòng note lúc nào cũng vuông, trang bị công nghệ mới nhất cho màn hình cứng. Nên kể cả S có bút thì nhìn cũng không giống note đâu
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
@t2d6485 ko trang bị chỗ đặt bút thì bỏ.
vitdet2002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@t2d6485 Rồi bút bỏ vô túi áo túi quần hả Bro?
(.)
TÍCH CỰC
3 năm
@vitdet2002 chờ xem đi bác, biết đâu đấy, bán thêm case chẳng hạn
Dòng Note vẫn có nét đặc trưng riêng nên Sam ko vội bỏ đi nó đâu! S vẫn kém note 1 phần cho dù có đc trang bị S-pen đi chăng nữa! 😁
@tuansiro Với mình S chỉ là bản beta. Note mới là bản official. Ae cứ hóng khai tử Note và thay bằng S thì hóa ra ae cứ thích dùng hàng beta hoài sao? Note luôn có mức độ chỉn chu cao hơn S, từ phần cứng tới phần mềm.
jn.loc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zer0_7 chính xác đó bạn, cầm con note trên tay cảm giác vẫn thích hơn rất nhiều so với khi cầm con s. mình đang xài note 10+ và rất ưng, chờ nó ẩn luôn cam trước thì cân nhắc đổi
Nói chung thì sang năm sau mới biết chính thức.
noreply.cntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kinh vãi
Vẫn có thiện cảm hơn với sự vuông vức đẳng cấp của dòng Note!
@nguyenvanduy7493k45pda Đẳng cấp nữa hả ? Áhihi.
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê Ý kiến ngta?? V theo b nào là đẳng cấp?
Cưng nói ý kiến người ta ? Thì chuỵ đây ý kiến riêng thì có sao ko hả ? Chả coá cái đt nào với chuỵ là đẻng cấp . Áhihi
@Thiếu nữ thôn quê Thôi ạ. Sau cmt thì em xin rút lại cmt trên của em ạ. Đúng là với chị thì làm gì có cái điện thoại nào là đẳng cấp ạ. Chị tha cho cả bạn ở trên nhé. Bạn ấy chắc cũng như em, nghèo nghèo nên nhìn nhiều thứ hay hay cứ tưởng đẳng cấp ạ.
Kệ chả quan tâm
Cố lên e. A tin e lần này
@DONG HO THE KY Sheeple cũng hóng cơ à? Haizzzz
Ngon luôn
Ngay cả bài gốc của bài này cũng mập mờ nói là phát ngôn của SS nhưng ko nói là ai. Bản thân tờ web đăng tin gốc này cũng là 1 trang vô danh.
Ko sản xuất dòng Note nữa, nhưng mang linh hồn của Note lên các dòng khác nên ko tính là khai tử nhé 😁
Ai chụp mà lấy nét sai vậy nhỉ 😁
@duchaitp Thật, nét bung bét hết cả.
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
Chắc để dành đường lui nếu như dòng Fold không tạo được xu thế và thành công như mong đợi. Dù sao cũng là một tin vui với các fan của dòng NOTE. Dù gì thì NOTE mới là dòng đầu tiên khẳng định được cái riêng của SAM.
Bởi vậy như đã nói: điện thoại dành cho doanh nhân thành đạt bỏ là bỏ thế lào?
Lúc này doanh nhân ít quá nên S, note khó bán dùng tí chiêu làm cho cả đám nhoi nhoi lên.
@fear factor Lúc này đây bạn
Nhạo gì bạn? chống chế gì bạn. Bạn hỏi bạn nói mình đều đưa ra dẫn chứng. Bạn thì lại đi nói đâu đâu không đúng chủ đề.
Screenshot 2020-12-16 132610.jpg
Screenshot 2020-12-16 132528.jpg
@Ma Vương _ MT Bạn có giả ngu thì đọc lại đi. Ngay câu nói của bạn cũng chính là câu trả lời của bạn đó và cũng là câu hỏi mà bạn chưa trả lời.

Ma Vương _ MT
CAO CẤP
4h

Gần đây mình chỉ thấy có mấy bạn nói.
@fear factor Sao mình không thể hiểu bạn nói gì.
"Ngay câu nói của bạn cũng chính là câu trả lời của bạn đó và cũng là câu hỏi mà bạn chưa trả lời"; bạn chỉ rõ xem, câu nói nào mình nói?
@Ma Vương _ MT Định giả ngu đến cùng? Câu gần đây mình chỉ thấy mấy bạn nói tức là trước đây đã nghe người khác nói, còn gần đây chỉ nghe tụi tui nói? Gần đây là lúc nào?
hóng , nhưng thực sự vẫn thích note hơn những dòng khác .
khai là khai thế nào. vẫn đang bán rất tốt
Dễ gì. Mỏ vàng của nó mà khia trừ cái gì, Thấy nó từ S3 ra xong thì tới Mini hem. Cứ thế đẻ tới giừ. Nào là S10 rồi lết (Plus). Lết xong rồi Ui dza (Ultra)....Không chỉ Sam mà cả Áp pồ cũng noi theo. Chỉ có thêm chứ không bao giờ giảm cả. Tiền thì chúng không bao giờ chê ít cả. Mình đang xài Con Note 20 Ultra của nó nhưng cũng chưa hài lòng vì con Foler Z nó đẹp quá. Thế mới nói là Samsung nó tài đến mức độ nào. Làm cho các Fan khong bao giờ thỏa mãn chán chê cả. Mua Folder z xong rồi thì năm sau cứ chờ hóng típ coi coi nó cho "ăn" gì để móc túi mua típ. Ra mấy TT mua sắm xem tụi nhỏ 18-25 tụi nó sắp hàng mua fone kìa toàn dân nhà giàu không. Xuống tay không thương tiếc . Tiền của cha của mẹ mà lị. Có đứa mua 4 cái Folder cho gia đình mà cứ như mua bó rau ký tỏi ở chợ vậy. ( hình như có đăng trên Youtube thì phải) Hahahahahahah
@pond1597 tình hình là khá nhiều rich kid chơi đồ công nghệ theo trào lưu vì ''tiền ông bà già lo hết''
Captain!!
TÍCH CỰC
3 năm
thích NOte ss mà chưa bao giờ sài
Cười vô mặt
@THT89 Giống em 😆 toàn xài iPhone... mãi tới Note10+ với Note20 Ultra mới xài chớ thích từ thời 2013 mới chơi tinhte đến giờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019