Samsung kiện ngược Apple ở Đức, Nhật, Hàn Quốc

bk9sw
22/4/2011 4:28Phản hồi: 255
Samsung kiện ngược Apple ở Đức, Nhật, Hàn Quốc

Chúng tôi sẽ đáp trả mạnh mẽ, nói là làm và dường như ngay lập tức, Samsung đã có những hành động trả đủa những cáo buộc về thương hiệu và phát minh của Apple. Theo bản cáo trạng mà Samsung đưa ra, tập đoàn điện tử Hàn Quốc đã kiện Apple vi phạm 5 bằng sáng chế tại Seoul, Hàn Quốc; 3 bằng sáng chế tại Mannheim, Đức và 2 bằng sáng chế tại Tokyo, Nhật. Tuy nhiên, thông tin về nguồn gốc các văn bằng sáng chế này vẫn chưa được nêu rõ trong bản cáo trạng.

Reuters cho biết các bằng sáng chế mà Samsung kiện Apple liên quan đến các bằng sáng chế liên quan đến pin trong quá trình sử dụng mạng không dây, 3G.

255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
người dùng có được hưởng j từ vụ này không đây....?
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
chẳng được lợi gì đâu bạn ạ,bên nào thua kiện cái tiền thua kiện lại được chia đều cho các sản phẩm mà bên thua kiện bán ra thôi mà.
java
TÍCH CỰC
13 năm
kệ thôi bác àh . . ... .
người dùng thiệt thì có, Apple mà thắng kiện thì ông nào mua Galaxy phải chịu thêm tiền bản quyền của Apple và ngược lại cũng vậy
sai lè ra còn kiện, nhìn cái form chả khác gì ip . cái bọn châu á là toàn bắt chước
mình biết bạn này bạn này chỉ có mẹ không có cha hay nói đúng hơn là con của hợp chủng quốc nên bạn ấy nói thế là đúng rồi ác bạn đừng chấp mà hãi tha thứ tội nghiệp bạn ấy
. đang không định comment mà thấy cái này nghĩ mà bùn cười =))
đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm =))
mẹ bạn quan hệ với đàn ông nhiều nước quá nên k biết mình là người nước nào à =))
Các bạn quăng gạch chú ý nhé, người Nhật thành công vượt bậc vì họ "Thoát Á" đấy các bạn, với cái não trạng như thế này thì bao giờ nới bằng Phương Tây ? Dĩ nhiên ai cũng phải có tự hào này nọ, nhưng các bạn phải thừa nhận sự thật là Á đã thua Âu và Mỹ hàng trăm năm về mặt phát triển xã hội, công nghệ rồi ! Ai đã từng đi đến những nơi đó, đã từng sống và làm việc hẳn phải cảm thấy xấu hổ và buồn vì chúng ta đã và đang thua rất xa như vậy ! Người Việt chúng ta rất hay tự an ủi chính mình mà không dám nhìn thẳng vào sự thật ! Vài dòng hy vọng có người hiểu !~
thằng này từ nam cực , ko phải ng châu á .
không còn tình cảm với nhau nữa thì chia tay, việc gì mà phải nói xấu với kiện cáo làm gì...khiến cả 2 cùng đau khổ....😔
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
haha thix câu này =)) chia tay sớm bớt đau khổ , day dưa mệt =))
không yêu thôi thì mình cứ là bạn....anh nhé ^^!
mình chỉ bik 1 điều là SS gia công màn hình cho IP...hehe... nên sau 1 khoảng tg thì SS fai dua ra sản phẩm cho riêng mình
Man hinh Retina cua Iphone do LG san xuat. Chip do SS san xuat

neu cac bac thao pin lap top dang dung ra. Rat nhieu hang dung pin cua hq.

Neu cac bac chua dung galaxy S. Hay dung thu xem the nao. No hieu qua hon trong cong viec. Toi co the
noi vay sau 4 nam dung vai doi iphone. Do la ly do tai sao apple kien. Co the SS phai tra mot so tien cho apple. Nhung khong the phu nhan vai tro cua ho trong viec phat trien cong nghe mobile. Co ve nhieu bac chua biet SS la hang co thi phan mobile so 1 tai My-27%.
falasa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là có tiếng thì phải có miếng. Các ông lớn thi nhau kiện cáo để dành lại miếng ăn.
Kenny
CAO CẤP
13 năm
ngoan cố còn cãi cùn, ai nhìn vào mà k thấy ss bắt chước
Ở vụ kiện này cả 2 ông lớn điều có lợi. 😁
SS đưa ra các vụ kiện khác để trả đũa Apple. Điều đó chứng tỏ SS đã thừa nhận mình bắt chước Apple về mặt thiết kế.
Mà cho dù SS có thừa nhận hay không thì cộng đồng công nghệ cũng biết rõ điều này.
xerox
TÍCH CỰC
13 năm
bây giờ các hãng đều lấy linh kiện của nhau, nhất là samsung cung cấp rất nhiều linh kiện
mà em IP dám qua mặt thật dã man !
người ta gọi là nuôi ong tay áo , hay một cách khác là mất dậy
torung
ĐẠI BÀNG
13 năm
SS chỉ là linh kiện trong sản phẩm, vậy ý bạn apple là cái áo và SS là con ong :-S
Eolesfuil
TÍCH CỰC
13 năm
Cung cấp thì cung cấp ,nhưng ăn cắp thì vẫn là ăn cắp, cái nào chính đáng thì phải ra mặt thôi. Mà SS bán chứ có phải cho không linh kiện đâu mà bán nói là nuôi ông tay áo hay mất dạy ở đây.
samsung cung cấp miễn phí hả đồng chí........ nói mà ko có suy nghĩ 😃
thương trường tựa chiến trường,pàng....pàng chéo, đùng đùng đoàng
Kiện tụng nhau la nghề của AP.Không thằng nào là không kiện,Có khi sang năm kiện cả Nokia tại Việt Nam nữa ấy chứ
Có lẽ sắp tới không người hàn quốc nào sử dụng AP
Mình từng đọc một bài, Samsung mới là hãng đầu tiên đưa ra kiểu điện thoại tương tự iphone hiện nay.
uhm mình cũng vậy 😆
chính xác hơn là ở đây 😃

http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?79750-Ap.ple-kiện-Samsung-quot-Trò-lố-quot-hay-chiêu-PR&p=680924&viewfull=1#post680924
''ăn miếng trả miếng".... hay các anh bạn trẻ thường bỗ bã với nhau là " ăn p... trả c.."
cho apple chết ,bày đặt di kiện ng ta .
blackdant
ĐẠI BÀNG
13 năm
SS xem ra cũng to mồm nhỉ.Xem ra mỗi RIM là lành nhất-Có thể bạn ko phải là số 1 nhưng bạn là duy nhất,ko ai có thể coppy đc
Các cụ hay có câu "gái đĩ già mồm"
Hj, em nói vui nhé! Các bác đừng chém em.
Nói chung mấy thằng kiện nhau mặc kệ, cái hưởng là người tiêu dùng thôi.
Còn mấy thằng vào chọc ngoáy về sắc tộc theo mình ấy, Biến * mày đi cho nước nó trong, sống ô nhiễm xã hội, khổ công bố mẹ nuôi nấng để thằng con nên người ai ngờ....
Đến chó còn nhớ nguồn cội ,còn thằng kia thì.....
Code:
http://www.gsmarena.com/samsung_f700-1849.php
thông tin về e Samsung F700 ma nhiều lời đồn ra mắt trước Iphone về concept

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019