Samsung làm điện thoại tốt, nhưng mình không mua nó chỉ vì 1 lý do: One UI
/61 người
Duy Luân
2 tháng trướcBình luận: 653Lượt xem: 163.891
đang xài Microsoft Launcher và k có ý định thay đổi
Mình cũng không dùng samsung vì one ui. Dùng đúng một lần duy nhất lúc note 5 mơia ra
@phoipha Note 5 có One UI đâu mà đòi thích với không thích =))
@toihoihan22 Là Toucwiz nâng cấp thêm tí và đổi tên thôi bạn. Về cơ bản giao diện nó không thay đổi
@phoipha Về cơ bản nó thay đổi rất nhiều chứ không thay đổi =))
@toihoihan22 Fan samsung nên có nói gì cũng vậy. Cuồng gì cuồng ít thôi bạn.
@phoipha Bạn hài hước vãi. Cái giao diện Samsung Experience so với One UI đã khác chứ đừng nói cái Touchwiz hàng cổ kia =))
One UI trên phone còn tạm được, còn trên tablet thì đúng là thảm họa. Ko mượt, hay khựng.
Bài viết nhảm thật. Cái launcher nó để ngang chính là điểm đắt giá, mà lại chê được, cũng tài. Cái Launcher mà vuốt dọc, khi search cái gì đó cứ cho cái cảm giác phải tìm sâu hun hút, rất khó chịu. Cái Launcher nó để ngang là thuận mắt, như giở quyển sách vậy, hay màn hình nó chuyên để ngang, hay cái mắt mình nó dẹt ngang vậy. Đến chịu cái bài viết này. Giống kiểu tôi quen viết tay trái rồi tôi đi chỉ trích viết bằng tay phải 😆)
đọc comment bài này mới biết có rất nhiều mem không khoái mod DL (như mình) do các bài viết phần lớn với nội dung khá nhảm
Mình thích những thứ cần thiết show luôn ở màn hình chính => mình chọn MIUI
Mình xài pro max và htc u11 plus. Đều khá đơn gian. Htc tùy biến dễ dàng. App thừa xoá đi cho gọn
Cùng cảm nhận. One UI chính là cái cản trở mình mua và dùng Samsung
One UI chẳng qua chỉ là 1 tùy biến Android theo kiêu SS thôi. Cũng giống BOS , VOS hay ColorOS.
mình thì k thích dùng mấy máy android vì k được hỗ trợ cập nhật lâu dài
Kakaka chỉ là ý kiến của cá nhân thôi mà. Mai sẽ có bài "Apple làm điện thoại rất tốt nhưng có 1 thứ khiến tôi không bao giờ dùng iPhone".
Nói thật đi mua đồ mà nghe mấy ông Reviewer VN là bán lúa giống. Lên tham khảo cho vui là chính. Nhiều ông chưa dùng mà đi phán đúng rùi, like dạo và ghét dạo. Rốt cuộc xem xong và các Cmt thì chả biết máy nào mà mua, nhiều người quá cuồng, nhiều người thì quá rồ đụng đến hãng nào thích là đưa tận mây xanh, hãng nào ko thích là dìm xuống địa ngục mà chả có lý do, cái này ko phải là công nghệ mà là ghen ghét nhau.

Tóm lại: Mình thích mình nhích chả mua cho ai hết. Hii
Thà chủ thớt viết cái bài là "Mình tính mua em Samsung, có bác nào giúp mình giải quyết những thao tác của OneUI không nào" hoặc là "anh em chia sẻ tip hay tùy biến/tinh lược One UI" thì có lẽ bài viết này sẽ hay hơn 😁
@boykisslove Bài tips mình share rồi :D
Dân công nghệ mà thấy One UI phức tạp thì chắc là đã dùng quen IOS. Ha ha ha, thích đơn giản và xài samsung nó có liên quan gì với nhau đâu. Những cái lý do vặt vãnh trong bài chẳng có gì đáng nói. Bài viết kiểu này góp phần khiến tinhte.vn nhạt nhẽo.
@bibica_q Xài android one mình đâu thấy phức tạp gì đâu 😁
Méo có nút chụp màn hình nhanh như MIUI hay EMUI, mỗi lần chụp màn hình phải kê nguyên cái bàn tay vào vuốt, có cái trúng cái trật bực mình thêm
@lucifervnn Cung cấp cho bạn hình này 😆
Screenshot_20200603-082213_One Hand Operation +.jpg
@lucifervnn Chụp phím cứng tiện mà
mình dùng SS xưa giờ vì k có hãng nào có thể qua đc SS cho android nhưng cũng k thích cái UI này nên phải thay bằng Nova để đơn giản hóa mọi thứ lại. SS làm quá rối và trùng lắp nhiều app làm ức chế ghê gớm.
Mình hoàn toàn đồng ý với Mod DuyLuan.... cái giao diện dùng chán hơn nhiều so với Huawei cũ L-09 của mình... mặc dù mình có Samsung S6 Edge Plus và S9 (Android 10). Cái thích nhất mình dùng Samsung chính là hệ sinh thái từ đồng hồ, Samsung VR, Spay...

Giờ cứ dùng iPhone 8plus cho tiện... đơn giản
"tháng rồi thiếu bài với comment nha, tháng nầy ráng lên"

đầu tháng cần chỉ tiêu comment =))
Bài viết ăn tiền của thằng Oppo tàu khựa là chắc rồi, kiểu gì cũng chê được. Bữa nào có bài chê one plus đơn điệu quá đây là lý do không nên mua cho xem.
Dạ vâng, vẫn là Duy Luân nhưng với một bài viết khác, bạn ý có nói bâng quơ "... và mình cũng thích giao diện One UI nữa". Bạn có nói là viết lại theo một bài khác, nhưng bạn vẫn đưa quan điểm cá nhân vào, từ tiêu đề (nếu viết lại bạn nên dùng từ "tôi" để phân biệt với chính bạn khi bạn xưng "mình") lẫn phát biểu "cũng đúng ý mình". Bởi những nội dung cá nhân này mà đọc bài xong chắc mọi người đều có chung cảm nhận là bạn không thích One UI và rộng ra là không thích smartphone Samsung. Tuy nhiên, trong một số bài khác bạn lại thể hiện điều ngược lại. Vậy là không hay, nhất là với một người có ảnh hưởng trên tinh tế như bạn. Yêu ghét phải rõ ràng chứ nhỉ. Lúc thì yêu lúc lại ghét thì mệt lắm.

https://tinhte.vn/thread/thu-thuat-samsung-galaxy-a80-va-mot-so-tinh-nang-hay-cua-one-ui.2988812/
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.300 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.841 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.248 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156