Samsung mất kết nối khi chọn "Chỉ 3G'' sim Mobifone

kimthanhvu
21/4/2024 15:19Phản hồi: 12
Gần đây điện thoại Samsung của mình không thể kết nối với mạng 3G khi dùng với sim Mobifone, mình thử với sim Viettel thì không bị.
Máy vẫn vào 4G và 2G bình thường. Khi chọn LTE/3G/2G(tự động) thì vẫn nhận và dùng được 4G bình thường. Nhưng khi có cuộc gọi hoặc gọi đi thì máy sẽ chuyển xuống 2G để gọi và quá trình này cũng mất tầm 40 giây mới bắt đầu vào được cuộc gọi. Sau đó máy sẽ ở lại 2G luôn mà không tự trở lại 4G. Nếu chọn ‘’Chỉ 3G'' thì điện thoại sẽ mất sóng luôn. Mình đã lắp sim này vào iphone và pixel thì vẫn bình thường.
Có bạn nào dùng Samsung và bị giống vậy không, và có cách nào khắc phục không?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdung24
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình dùng mạng Mobi vẫn tốt có thấy gì đâu
Em thấy tình trạng vậy là do máy rồi bác , trước em dùng bản xách tay hay bị vậy lắm rồi em mang ra mấy trung tâm samsung họ fix lỗi thì dùng ok
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Khắc Khoải Mình cũng thấy lạ là nó chỉ bị với riêng con Samsung này và với sim Mobifone. Máy mình hàng chính hãng. Để đem ra trung tâm xem sao. Hiện giờ phải để ở "chỉ 2G" thì mới nghe gọi được.
Chỗ này bên viettel đã tắt sóng 3G rồi sao mà chuyển được xuống nhỉ
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@seth_ptit Máy mình SSVN. Xài từ 2020 ở TP HCM vẫn bình thường. Chỉ khi chuyển về Bình Định sống thì mới bị lỗi này. Nếu đăng kí Volte thì nghe gọi không bị rớt xuống 2/3G. Nhưng khi vào vùng nào sóng yếu nó sẽ rớt mạng luôn và không trở về 4G được nữa và coi như mất liên lạc
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@kimthanhvu thế là do chất lượng mạng Mobi rồi bạn. Vùng phủ không được tốt như ở HCM nên chất lượng sóng của bạn không tốt đấy. Cái này thì có thể đổi mạng thôi. Chứ máy SS còn rớt sóng thì IP còn không thấy sóng mà bắt
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@seth_ptit Mình lắp sim này vào iphone 13 và pixel 5 thì xài bình thường. Có thể riêng sóng 3G của Mobi khu này hơi yếu kèm lỗi con samsung mình nữa nên không bắt được sóng
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@kimthanhvu Cái này do khả năng tương thích thiết bị nữa bạn. Cái này không phải thế mạnh ông Mobi và là Viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019