Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung: MTXT màn hình trong suốt ra mắt trong 12 tháng tới

Didu
5/2/2010 15:57Phản hồi: 70

Tại CES 2010, chúng ta đã gặp một vài sản phẩm độc đáo như chiếc loa trong suốt, đặc biệt là mẫu MTXT sử dụng màn hình trong suốt của Samsung. Chiếc MTXT của Samsung này có đặc điểm màn hình hoàn toàn có thể nhìn xuyên thấu (giống XPERIA Pureness của Sony Ericsson) và sử dụng công nghệ màn hình OLED. Mới đây Samsung cho biết rất có thể trong vòng 1 năm tới, chiếc MTXT này sẽ có mặt trên thị trường.

Chiếc MTXT của Samsung sẽ là chiếc máy đầu tiên trên thế giới có loại màn hình này, độ trong suốt của nó đạt 40%, nhờ đó bạn vừa có thể nhìn thấu cảnh vật phía sau vừa nhìn được các nội dung hiển thị trên màn hình rõ ràng. Những chiếc MTXT sử dụng loại màn hình độc đáo này có thể sẽ được Samsung sản xuất và cho lên kệ trong vòng 1 năm tới, tức khoảng đầu năm 2011. Ngoài ra, Samsung cho biết thêm sẽ có nhiều model dùng màn hình trong suốt này thay vì chỉ có một model duy nhất và sẽ mở rộng kiểu màn hình này ra các sản phẩm khác của hãng, không riêng gì MTXT.

Nguồn: Slashgear
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật là đáng kinh ngạc ^^!

nhìn thấu thế này em thì không thể tập trung rồi,không biết có tác dụng nào khác thật sự có ích hơn việc chỉ nhìn thấu hay không​
cảm nhận giống mình, thiết nghĩ cái này chủ yếu là để phô trương công nghệ thôi chứ tính thiết thực thì cũng ko có gì nhiều lắm ! ( cảm nhận riêng của mình thôi...có gì khác mọi người thì thông cảm ^^)
Quá Đỉnh cao ........
vớ vẩn hết sức, loại màn hình này chỉ dành cho những kẻ khoe khoang, những người làm việc thì ko sử dụng cái loại dở hơi đó. Thằng Samsung như kiểu kém miếng khó chịu, cứ hãng nào có sản phẩm gì là cũng ra bằng được, nào là máy ảnh, điện thoại, TV, máy quay, máy giặt....các loại máy nhưng ko một loại máy nào ra hồn. Tẩy chay Samsung từ hồi còn sử dụng TV đen trắng rồi.
em đồng tình với bác .. hãng nì nó đua đòi lắm 😁
vâng, người ta khoe khoang, người ta dở hơi, người ta kém, cuối cùng người ta là một trong những tập đoàn hàng đầu thế giới, thị phần TV cũng lớn nhất luôn. Đâu như mấy ông ăn rau muống bàn chuyện chính sự quốc tế 😁
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ớ! Mới đây mình có xem ở đâu đó trên tivi có nói tivi của TCL có số lượng bán ra nhiều nhất TG mà, mình cũng ko tin lắm, nhà có cái tivi của TCL thấy cùi cùi, lại ko tương thích với truyền hình cáp, con em toàn gọi là tivi Thịt chó luộc (cả nhà thấy hay toàn gọi theo :laugh8kb😃

Mình ko biết nên hỏi, có gì anh em giải thích dùm mình :happy8se:
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
tính luôn cả CRT và LCD, Plasma thì TCL có số lượng bán ra đúng đầu bác ạ. Còn chỉ tính LCD thôi thì Samsung nhất.
Sắm cho nhân viên cty, ai chơi game biết ngay ==> đó là 1 tác dụng hữu ích ^^
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Cái dó tự nhân viên ý thức bác ới để bắt quả tang thì còn gì để nói nữa .
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng là ý tưỡng kì cục ! lạ nhưng chã hay ho gì ! có lẽ nguòi di truóc dã nghĩ ra nhung họ ko làm.
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình ý e này sẽ khó bán đây,thấy chỉ mang chất ý tưởng chứ khi dùng ai mà muốn mọi người điều nhìn thấy mình đang làm j chứ.
con này mà dùng để xem phim hay chơi game thì vứt !
thanharts
TÍCH CỰC
14 năm
Không hiểu các bác nghĩ những gì nhưng mà chỉ biết rằng SAMSUNG là hãng đầu tiên sản xuất laptop có màn hình trong suốt.
Họ làm cái này để làm gì, có thể các bác nghĩ nó ko thiết thực nhưng họ làm ra để PR cho thương hiệu của họ, cũng giống như chiếc Xpedia của SS vậy. Họ cần tiếng tăm, cần nhiều người biết hơn khi đó kể cả khi ko bán đc cái Lap màn trong suốt nào nhưng cũng khiến mọi người chú ý hơn đến các sản phẩm của họ.
Laptop tuyệt quá, tiếp tục vươn lên dẫn đầu nào Samsung. Con này để trong phong tiếp khách thì tuyệt.
tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
hãy tưởng tượng 1 chiếc TV trong suốt xem nào!
trang trí trong nhà rất đẹp đấy nhẫy!
Nếu ra laptop loại đó thì giá củng không trên trời đâu!
chi phí mắc hơn hoặc rẽ hơn lcd loại thường chừng 20 30% (ý cá nhân, ai nghe k hợp tai thì đừng có chém, ai chém sét đánh ráng chịu hjhj)
mình nghĩ cái này sẽ có ích cho những ai hay slide show cho khách hàng xem.2 người ngồi đối diện nhau vẫn có thể thấy được nội dung trên màn hình.
còn nếu công việc của mình cần tập trung vào màn hình nhiều như thiết kế...đồ họa thì có lẽ không nên dùng loại này...
mdle2201
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 người ngồi đối diện nhau mà ngắm cái MTXT này thì 1 người sẽ thấy chữ bị ngược....Làm khó nhau thì có:no6xn: Bó tay.
mình hay làm slider chỉ có mảng màu và hình minh họa thôi bạn ạ
ít khi slider mà dùng tới chữ viết lắm bởi vì người ta thích nghe mình nói thôi chứ không thích đọc những cái dài dòng do mình viết đâu....
hay nhưng mang tính trang trí hơn
bakery00
TÍCH CỰC
14 năm
độc đáo có thừa,nhưng mà xài cái này chắc để ngắm quá,dùng màn hình gương bị phản chiếu ánh sáng đã thấy khó chịu ùi,h trong suốt chắc loạn thị luôn quá
Nghe nói nó là màn hình công nghệ tương lai dài đó.Xem AVATAR người ta vẫn dùng cái này phổ biển mà!:laugh8kb:
... đã. nhìn lạ mắt ghê
samsung năm nay sẽ tập trung làm MTXT nha
minhlp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em nghĩ chắc mua về cho oách hoặc nghịch cho vui thôi chứ cái màn hình quan trọng nhất là hiển thị có nét và đẹp không lại nhìn mờ mờ thấy đằng sau thì nói chuyện gì nữa. Dù sao cũng là một công nghệ mới và cảm giác là rất khó làm.
Cái này đúng là hay đấy nhưng mà ứng dụng cho việc gì được ta

Nếu muốn coi phim xxx thì sao trời 😁, nó cứ lồ lộ ra như vậy thì ......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019