Samsung muốn cập nhật Android 14 nhanh hơn Android 13

vn_ninja
19/11/2022 15:23Phản hồi: 102
Samsung muốn cập nhật Android 14 nhanh hơn Android 13
Samsung là hãng smartphone có chính sách cập nhật tốt nhất trong thế giới Android xét về thời gian và số lượng thiết bị được cập nhật. Điểm yếu của họ có lẽ chỉ nằm ở tốc độ cập nhật, phải 2 tháng sau khi Android 13 chính thức ra mắt thì phiên bản One UI 5 ổn định mới bắt đầu được tung ra. Và trong thông cáo báo chí mới nhất, Samsung cho biết dù khá hài lòng với tốc độ triển khai One UI 5 nhưng vẫn muốn tiến nhanh hơn nữa trong thời gian tới.

Để đạt được mục tiêu này thì công ty “sẽ tiếp tục tăng cường hợp tác với Google và tích cực lắng nghe phản hồi của người dùng để tiếp tục cập nhật One UI nhanh hơn và có độ hoàn thiện cao hơn”.

Ngoài ra công ty cũng tiếp tục công bố về lịch phát hành One UI 5 sắp tới cho các thiết bị của mình:
  • Galaxy Z Fold3, Z Flip3, Z Fold2, Z Flip2 sẽ được cập nhật trong năm nay
  • Galaxy Tab S8, Tab S7 FE, Tab S7 và Tab S6 Lite sẽ được cập nhật trong năm nay
  • Galaxy S20 và Note 20 sẽ bắt đầu nhận được bản cập nhật trong tháng này
  • Galaxy A53, A52s, A33 và A32 sẻ được cập nhật vào cuối năm nay

Những thiết bị hiện đã được cập nhật One UI 5 là Z Fold4, Z Flip4, dòng Galaxy S22, S21 và Tab S8.

Xem thêm:

Android Authority
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viet_an
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình đơn giản quá hay sao, chứ giờ 1 con samsung, 1 con iphone cứ thấy cho cập nhật thì bấm lên. Nhưng xong cũng chả nhận thấy sự khác biệt gì hết 😂
mrNui
ĐẠI BÀNG
một năm
@viet_an Đúng là dùng Samsung thì quan tâm UI có thay đổi gì chứ Android bn cũng ko rõ. Nhiều tính năng chẳng dùng hết, cứ mượt là ok.
@_Kenzi_ đỡ hơn ông Mì Xào, đẻ còn dữ dội vượt trội, đến giờ vẫn chưa thấy android 13 ở đâu cả
@viet_an Đang dùng android 12 mà không thấy khác gì mấy so với các bản android trước, Chỉ khác thanh thông báo nhanh.
@Bạch Vân Đạo Nhân nghe nói bảo mật tốt hơn nhiều mà bác,hic
từ khi chuyển qua color os với dòng find x của oppo thì đã byebye same, one ui cảm giác càng ngày càng nặng nề
@caubengonghich Color giờ ngon top rồi. Oneui Miiui cùi bắp so với nó. nhiều thánh k xài mà phán
@caubengonghich t nói thiệt bây giờ coloros là cái con android tùy biến ngon nhất, t mới mua con reno 7z cũ cho đứa em mà vuốt thao tác hằng ngày quá đã, ko 1 lỗi vặt dù chỉ là chip s695. xưa nghe coloros là ghét lắm do nó nặng, ngốn nhiều ram, màu mè, còn bây giờ nghe coloros mà có thêm mấy con chip mạnh mạnh là khoái liền
@kcatter mà lạ một cái bác nhỉ, coloros của thằng oppo với 1+ thì đa nhiệm ngon, còn coloros của thằng realme (realmeui) thì đa nhiệm kém là sao ta
@thienwin5678 Chắc Realme hay xả RAM để dồn cho game hay sao á, vì dòng Realme ban đầu kiểu máy cấu hình cao giá rẻ cho chơi game. Mà up ROM quốc tế thấy nó chơi game kém hơn nội địa tí, nhưng đa nhiệm lại khá hơn.
Nghe nói S22 được hỗ trợ cập nhật 4 bản lớn phải không
@MAVISTA đúng rồi bạn
@MAVISTA Từ S21 đã thế rồi b 😆
@MAVISTA 4 bản cập nhật OS, 5 năm cập nhật bảo mật 😁
cdang
TÍCH CỰC
một năm
@S.O.J Hon cả Pixel của Google...kk
Note 10 plus đã hết được cập nhập buồn quá
@HuynhTrung911 Lên đời chứ j nữa 😁
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
một năm
@HuynhTrung911 Mình thấy note 10 plus giữ nguyên thế này cũng tốt. Máy vẫn nhanh mượt ổn định. Lâu lâu nhận bản vá là được.
Tính năng thì thực ra có thêm gì mới đâu
@S.O.J Mình đã chuyển qua 14 prm rồi, samsung hỗ trợ cập nhập ít quá, nhưng được cái giá rẻ hơn iphone vs có ghi âm cuộc gọi khá tiện.
@Hieuvatm n10+ không dùng dc sspay tiếc quá bác nhỉ,hic
@HuynhTrung911 n10+ không dùng dc sspay tiếc quá bác nhỉ,hic
Samsung thời xưa cập nhật chậm chạp, giờ có sự lắng nghe và thay đổi. Đáng khen
mấy hãng android khác nên học tập theo chứ h chỉ có samsung là tiệm cận apple về hỗ trợ sản phẩm riết rồi muốn dùng lâu dài chỉ có 2 lựa chọn là apple hoặc samsung
Sam giờ càng ngày càng ngon
mrNui
ĐẠI BÀNG
một năm
@navy.seal Sam hơn Apple vì dùng Android và có thể cài app xem K+ miễn phí.... Mấy chú dùng Apple nhưng lại tiếc tiền mua tk thì cứ rỏ rãi thôi...
Cười vô mặt
@mrNui Làm sao xem miễn phí hay vậy?
@maidng Xôi lạc cho nhanh bác ơi
@boy_pro_8x Ừ. Tại bạn kia coi K+ miễn phí nên hơi tò mò. 😂
@maidng Mua gói 69k của Vina ý bạn. Vừa có 4G vừa có 4 kênh K+ trên My TV coi tẹt ga, khuyến mại thêm cả Vtvcab gì gì đó nữa mà mình ko để ý. Chỉ xem mỗi K+ thứ 7, CN.
Cho dù làm như nào thì Samsung cũng cập nhật chậm hơn so với Apple, iPhone cập nhật vừa nhanh vừa ổn định
@anhtuan1066 Tháng nào cũng có bản cập nhật ko phải là tháng có tháng ko, ổn định theo tháng bạn nhé
@centernc Nhanh: oke, ổn định: hên xui 😁
@centernc Đúng rồi apple cập nhật nhanh để fix lổi rùm lum. Chứ sam có lổi đâu mà cập nhanh chi.
@nguyenanhsang050189 Rồi có ngày Apple sẽ fix hết lỗi thôi
Những thiết bị đã được cập nhật Android 13, A73 5G đã có rồi nhé
pkd
ĐẠI BÀNG
một năm
A53 có rồi
Mìn xài 3 con đt của 3 hãng, từ Android 11 lên 12 cả 3 con mình chả cảm nhận thấy có gì khác biệt. Tại thông báo lên thì lên vậy thôi
Cập nhậ từ sáng hôm qua trên S21 Ultra nhưng chưa cảm nhận có nhiều khác biệt với bản cũ. Vẫn nhanh và mượt như nhau, chắc phải dùng thêm ít bữa coi sao.
@pond1597 Cảm ơn bác đã chia sẻ. Hiện tại máy em hoạt động mượt mà ổn định ở các tác vụ cơ bản. Máy không nóng và cũng không lag. Bộ nhớ trong đầy 2/3 nhưng mọi thứ vẫn mượt. Em chỉ chơi game nhẹ cho nên máy không có giật lag. Chỉ mong những bản cập nhật UI nhỏ sẽ được thêm vào các chức năng hay ho mới lạ để làm mới cho phiên bản Androi gốc.
@tuan94_bg Bác thử nói cụ thể xem có gì đặc biệt không nào?
@ᴸᵒᶜ mình không biết nói thế nào vì chỉ là dev nửa vời 😂.
@ᴸᵒᶜ Có tính năng trích xuất văn bản từ hình ảnh hay đó bạn
Thấy 5 mượt hơn 4 tý, trước chả để ý sau các lần upgrade firmware, nhưng lần này cảm giác thấy rõ đc.
@Jedi Knight công nhận mỗi tội mấy app mod down trên mạng chưa dùng đc toàn bị out buồn
android 13 ngon phết con flip 4 của mình lên chạy nhanh vãi đạn
TTris
TÍCH CỰC
một năm
Bản 5 này mượt hơn hẳn bản trước.
Cảm giác nó nhẹ nhàng khi thao tác hơn.
One UI 5.0 quá ngon, không biết One UI 6.0 còn phê đến mức nào
Giờ câp nhật tối ưu hiệu năng với bảo mật là chính chứ cũng không thấy đột phá gì hết. Giao diện các hãng mấy năm qua không có nhiều thay đổi
Không có gì cải tiến như từ 10 lên 12 Chỉ màu mè hoa lá thôi. Nếu nhue cho lựa chọn như galaxy S4 hòii trước. Có 2 phiên bản 1 cái chạy TW Luancher của Sam 1 cái thuần google gốc mình sẽ dùng cái của google. Chính hãng. Lúc đó n oa chạy Snapdragon mượt không lag như của Sam. Tuy nó không đẹp màu mè nhưng full chức năng như của Sam chỉ khâc cái giao diện. Các tính năng nhue trích văn bản từ anh thì con note 8 nó làm đuoejc từ lâu rồi. Nếu như Iphone màn hình như Sam tràn viền và cong không tai thỏ....mình sẽ chuyển sang nó ngay mà không cần suy nghĩ. Mình thích cái form của Iphone từ con X. Khung thép sang trọng trầy thì oánh bóng....ya kiến cá nhân thôi. Hahahaah
@pond1597 andr 12 bảo mật tốt hơn và nhanh mượt hơn bản cũ 11 mà bác,hic
Từ từ nài kon m52 của e còn chưa lên 13 nữa ((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019