Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung muốn cộng đồng Tizen và Firefox OS hợp tác cùng phát triển

Duy Luân
29/11/2013 23:2Phản hồi: 172
Samsung muốn cộng đồng Tizen và Firefox OS hợp tác cùng phát triển
Tại một hội thảo về HTML5 mới diễn ra ở Seoul, thư kí trưởng của Samsung Electronics, ông Wonsuk Lee, đã có một bài phát biểu về quá trình phát triển nền tảng Tizen. Trong bài diễn thuyết này, ông có nhấn mạnh rằng cộng đồng Tizen cần phải hợp tác và tạo dựng mối quan hệ với cộng đồng Firefox OS để giúp đỡ lẫn nhau. Theo Lee, Tizen và Firefox OS đều sử dụng HTML5 làm nền tảng cơ bản, do đó cả hai có thể hỗ trợ cho hệ sinh thái phần mềm của nhau. Nói cách khác, khi một ứng dụng đã được viết bằng HTML5 thì nó nên chạy được với thiết bị Tizen lẫn Firefox OS mà không gặp phải trở ngại nào. Hiện chưa rõ phản hồi từ phía Mozilla ra sao.

Việc hợp tác như thế cũng sẽ giúp Tizen - Firefox OS cạnh tranh tốt hơn trong bối cảnh những thiết bị chạy hai hệ điều hành này đã dần xuất hiện ở phân khúc tầm trung và thấp vốn đang bị chiếm lĩnh bởi Android. Hệ sinh thái app vững mạnh sẽ là cơ sở để bộ đôi OS tiếp tục tiến bước lên phân khúc cao cấp và khi đó nó sẽ cạnh tranh cả với Android lẫn iOS, và có thể là Windows Phone nữa.
Nguồn: ZDNet
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko đủ trình phát triển bây h đi mồi trài dủ dê 😃 ;) thế mới biết Sam ko đủ nguồn tài chính & chất sám để tự phát triển 1 HĐH của giêng mình .:eek:
@vankhoand Đi khám bệnh đi. Tội nghiệp.
@bosney thật sự dùng banda quá chắn . mình đã dung babda 1.2 và 2.0 . mấy cái ứng dụng như skypo quá cùi. nhất là face càng cùi cònn cùi hơn cả s40. opera thì vẫn ở 6.1.5 .và còn bị lỗi fonl chữ
@ViệtNamChampions Hãy nghĩ về cá nhân mình rồi hãy phán xét người khác, đừng lấy cá nhân dở hơi của mình mà đi phán xét cả 1 tập đoàn lớn như Samsung

Gửi từ táo thối làm bằng nhôm kiếng của apple
@phamcongthien Hồi sau sẽ rõ bạn nhé.Đến bây h vẫn chưa có 1 app nào cho Tizen thử hỏi có sống nổi ko đây? ;)
Thương nhau thì sống, thông nhau thì sướng 😁
Thích mới lạ để vọc khám phá.. Càng nhìu HĐH càng tốt..
ctn100
CAO CẤP
10 năm
MỘT CÂY LÀM CHẲNG LÊN NON......"2" CÂY CHỤM LẠI LÊN HÒN NÚI CAO 😃
@ctn100 .....MÀ NẰM😁:D:D
2 anh mới liên kết với nhau chăng? Nếu đi thì cả 2 anh cùng đi. Cũng... vui đấy. Sam khôn thiệt😁
Tim Young
ĐẠI BÀNG
10 năm
hai tên nỳ mà hợp tác logo sẽ là cáo lửa chơi chong chóng, lấy chong chóng phóng chết robo droid kaka
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
yếu ko hỗ trợ nhau thì chết cả đám, giờ có gộp 2 làm một cũng chưa chắc ăn được mấy bố kia :/
MajKa9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
t chỉ có hứng vs mỗi firefox os thui. hjx. yu firefox từ cái nhìn đầu tiên. 😁
Tiềm lực tài chính mạnh như thế mà sám sùng vẫn ko làm nổi một hđh riêng cho thấy đầu tư để có hđh ko đơn giản tý nào
Mỹ với ba ông lớn Apple, Google, MS, xứng đáng trùm công nghệ thế giới
Tưởng tượng các dịch vụ của 3 ông này ngưng lại thì ko hiểu thế giới sẽ ra sao nhỉ
@Zeus2013 tiềm lực tài chính mạnh chưa chắc viết đc,phải đc hưởng ứng nữa,vd như nokia,tới giờ mình vẫn tiếc meego
@Zeus2013 Chuyên đi ăn cắp, sao chép thì làm gì có năng lực sáng tạo???

Năm nay SS chi 14 tỷ USD để quảng bá nhưng chỉ chi có 1,1 tỷ USD để nghiên cứu, phát triển.

Đủ thấy SS không có quan tâm và cũng không có năng lực.
luongthatha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zeus2013 nó là môt tập đoàn gồm nhiều công ty sản xuất nhiều mặt hàng và smp cũng chỉ là môt mảng kinh doanh của samsung thôi.
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@htpcty Dẫn nguồn đi thánh.
@Zeus2013 MS và google thôi....apple chết đi càng tốt

Gửi từ Fly IQ440 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
càng đông càng vui :eek:
p/s: chết chùm lúc nào cũng vui hơn chết 1 mình 😁
Hợp tác với SS???

Apple chỉ là ĐỐI TÁC với SS mà đã bị SS phản kèo. Phải rất vất vả.

Cái mặt lừa thầy phản bạn đã bị lộ. Ai dám chơi chung???
Muốn Tizen thành công,ít nhất phải đủ 5 ông.
Nói nhanh cho vuông Sam chỉ đc cái thùng Nhựa kêu to thui.
Ha ha ha :eek:
@qloved Sao bạn đc Sam thuê khóc à? :p
qloved
CAO CẤP
10 năm
@IPHONE Pro.No1 với thể loại ifân thối như b thì đi đâu cũng bị ghét thôi b à
@qloved Chuyên dọn wc hay sao mà bị nhiễm vậy,mở mồm ra là gây ô nhiễm tt.Về đánh răng đi,Cái loại như b cứ cậy có ĐỐM LƯỠI + HUYỀN ĐỀ mà đi khóc thuê cho sam à ? :eek:
qloved
CAO CẤP
10 năm
@IPHONE Pro.No1 Nói thật chứ nhìn tên nick đã biết bạn chuyên khóc thuê và dọn phân cho Ap rồi, đừng có thấy mình ngày nào cũng làm rồi cũng suy cho ng# như mình, cái nào hay thì mình bảo vệ, chứ k như thể loại ifân như bạn lúc nào cũng tung hô Ap mà k chịu suy nghĩ
Sam thì chỉ có suốt đời ăn bám Ad thần thánh của Google thôi,loe nghoe tách riêng ra mấy ông lớn kia cho hửi bụi hít sh*t.Sản phẩm thì toàn 3 cái bá láp quảng cáo,thiết kế thì xấu còn hay chôm chỉa,vậy mà cũng mặt dày đòi làm HDH riêng cơ đấy,smile~ :p
@Ares kute Gió chiều nào ngả theo chiều đó à thím,không phải fan sam nhưng mà dựa vào cái gì mà bạn nói như vậy,thật nực cười😁
Phát biểu " thông manh " nhất trong ngày 😁

kệ mẹ mấy thằng ifan đi.chúng nó có chém gió thành bão cũng chả gây hại j cho thế giới đâu.
nhà sản xuất được gạo mà không dám ăn, phải mua gạo ngoài
Nghe mấy chú chê bạn kia viết sai chính tả mà thấy buồn cười quá. Theo mình thấy 99% là do cmt của bạn ấy có chứ "Xamxung" nên các chú bu đầu vào chê bai.

Xin lỗi chứ, chả cần thiết vì những người đọc cmt chỉ cần hiểu: à "xamxung" trình độ có hạn nhưng "thụ" đoạn có thừa😁 Vậy thúi:D
@Ga_depzai Cả lũ đè nhau ra vặt lông,,,,, thì có Ga_depzai ra support phụ,,,, vãi các chú.... Ga_depzai khỏi nói rồi tiếng tâm của bác này vượt ra tận ngoài biên giới.... Bác làm cái gì mà bên genk.vn nó anti khiếp với bác thế?????
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@Ga_depzai Câu nói có trọng lượng không phải xem trình độ người nói có cao không. mà trình độ người nói thì thể hiện qua chính tả rất nhiều, vì những người đọc sách nhiều ít sai chính tả lắm. :p
Các Bác lại choảng nhau rồi...😔
tizen còn có intel đứng sau.Chê tizen khác nào chê intel?Mà intel là của Mỹ.Chất xám Mỹ mà mấy bác chê sao?
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@uocnguyenbuon kaka....một cách suy luận hay thật..cũng theo bạn thì ai còn dám chê wp,winrt...khăn chê dựa trên so sánh cái nào tốt hơn, nếu k tốt thì ta chê đó là động lực để họ hoàn thiện, chất xám của mỹ cũng là chất xám trong đầu 1 con người...sao bác lại hỏi thế
@nvntt thế bn dc xài chưa hay chê phong trào
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@uocnguyenbuon mình chưa chê tizen 1 chữ nào cả...., nó chưa chính thích ra mắt nên chẳng ai chê dc....mình chỉ chê câu nói của bạn k hay thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019