Samsung ngầm thừa nhận sẽ bỏ dòng Galaxy Note, giá Galaxy Z màn hinh gập sẽ rẻ hơn

Duy Luân
15/12/2020 22:38Phản hồi: 98
Samsung ngầm thừa nhận sẽ bỏ dòng Galaxy Note, giá Galaxy Z màn hinh gập sẽ rẻ hơn

Trong một bài blog vừa đăng, chủ tịch mảng smartphone của Samsung - TM Roh - nói rằng công ty sẽ đem “những tính năng yêu thích nhất của dòng Galaxy Note” lên các dòng Galaxy khác trong năm 2021. Có vẻ như Samsung đã ngầm khẳng định rằng họ sẽ bỏ dòng Note từ năm sau, giống với một số tin đồn trước đây. Những tính năng đặc trưng của Note, ví dụ như S Pen, sẽ được tích hợp lên các máy Galaxy S và Galaxy Z Fold. Cách đây vài tuần có tin đồn nói rằng Galaxy S21 Ultra sẽ tương thích với S Pen nhưng chưa rõ có khe đựng bút hay không.

Roh cũng xác nhận Samsung sẽ tiếp tục mở rộng dải sản phẩm màn hình gập của mình. Hôm qua nghe nói có 4 chiếc foldable mới sẽ được hãng giới thiệu trong năm 2021. Roh xác nhận Samsung sẽ làm cho dòng sản phẩm gập “dễ tiếp cận hơn”, khả năng cao là giá dễ chịu hơn.

Nguồn: Samsung
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ note, bướm hạ giá đi ae đi bắt bướm nhiều hơn 👍🏼
@caffeinezzZ Rẻ hơn 10$ vì bỏ củ sạc.
Vừa bắt kịp trend lại vừa được tiếng thơm giảm giá.
Lại còn tặng 1 đống quá rồi 1 tháng sau tụt 30%
Cười vô mặt
Matevol
TÍCH CỰC
3 năm
@Hai Dương Đình Bỏ củ sạc nhưng được tặng kèm củ sạc rời nhé bác 😅
@caffeinezzZ không biết rẻ hơn được bao nhiêu nữa, nhưng giá chắc vẫn chát
@Matevol Cũng là của nó mà vừa rẻ vừa có quà hê.
Ngầu đấy
Bướm mau gãy cánh vỡ cánh thì sẽ mua máy mới nhanh hơn, đẩy được doanh số 😁
Không được ! Gãy sớm quá, táo lại mất động lực tái định nghĩa
HD6969
TÍCH CỰC
3 năm
Dòng chủ lực thì đem bỏ :v Sam nên giữ note (có bút) và Fold. Bỏ dòng S đi. Vì dòng S mất giá vkl :v
GoodbyePast
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fear factor "Điện thoại S, note là dành cho doanh nhân thành đạt thôi" ai nói câu này vậy? Đọc lại đi thanh niên, tự nhiên xớn xác bảo người khác trên núi xuống?
@GoodbyePast Thì bạn chưa nghe các doanh nhân thành đạt luôn mồm 5 miệng 10 câu đó mới bảo bạn trên núi mới xuống.
GoodbyePast
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fear factor Bị ngáo ngôn ngữ à? Liên quan gì doanh nhân thành đạt mồm 5 miệng 10 ở đây? Ai bảo tôi chưa nghe câu này? Nhờ người thân hỗ trợ bạn uống thuốc đều độ nhé!
@GoodbyePast Đã nghe mà còn đi hỏi ai nói câu này? Bạn có vấn đề gì về thần kinh à?
Cái quan tâm nhất là hỗ trợ bút mà có khe cắm bút hay không.
@tranbinh198074 Lúc đó sẽ bán thêm dây đeo.
Chứ có chỗ cắm bút thì khác gì note
@tranbinh198074 hoặc có thể làm thêm cái bao da tích hợp lỗ cắm bút. hoạt động sạc như mag safe của bên táo 😁
Tiêu đề + hình cover = Duy Luân ngầm thừa nhận sẽ bỏ mod Vân, sẽ đến với ct Hiệp vì chi phí gập gập sẽ rẻ hơn! 😜😜😜
mrd213
CAO CẤP
3 năm
Với mình thì note 10 là chiếc note cuối cùng thiết kế đẹp, những con sau xấu đau đớn bỏ là đúng.
@mrd213 Chính xác là như vậy, các dòng sau thiết kệ tệ hại, mình đang chuyển dần sang dùng iphone từ khi nhìn cái thiết kế camera đời sau
@mrd213 Con này đẹp nhất thật
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hai Dương Đình Chuẩn Note10 đẹp nhất, cũng đang dùng Note10+ làm máy phụ ^^
@BlackCat_94 Phải làm giống iPhone mới bán được hàng chứ. Thô chút có sao đâu mà cứ chê.
Mong sẽ hạ giá
có Z fold rồi thì chỉ cần thêm bút vào nữa là tuyệt
Cứ bướm rẻ đi để anh em sưu tầm bướm được sờ nắn. Chứ bướm đắt quá ít anh em được trải nghiệm. Buồn quá mình chưa biết bướm dọc ngang thế nào mà nhiều anh em đã sờn nắn nát cả bướm đến 2 đời rồi 😔.
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
Bỏ mặc người dùng, không cho cạp nhật Note9 là tôi thấy không chơi được rồi. Dẹp, đã thề ko mua Samsung.
@BrioPc Note 9 được lên android 10 mà bạn. Từ 10 lên 11 cũng k hơn gì.
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BrioPc đã đu android mà buông thả vì dụ update phần mềm thì đáng lẽ phải buông từ nhiều năm trước r thì phải
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
@#NoName Note9 cũng 3 năm rồi, nhưng mấy năm rồi nó chỉ hăm doạ không cập nhật, nên còn cho nó cơ hội; nay mới chính thức k cập nhật thì mới tẩy chay nó.
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BrioPc Bạn hăm dọa, thằng Sam nó thèm nghe ha 😁
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
@#NoName Nó không nghe, nhưng mọi người trong group sẽ nghe, và rồi người nhà họ sẽ bị nghe theo...rồi cứ thế tăng dần. Cái kiểu bỉ con giữa chợ của nó bị chửi lâu rồi. Trước mình ko quan tâm, nhưng giờ thật sự quan tâm.
rayz
TÍCH CỰC
3 năm
bỏ dòng S chứ sao lại bỏ dòng Note @@

giữ giá phân khúc Z như cũ chứ làm thể người mua rồi cảm giác bị lừa mua hớ giá
@rayz Dòng S doanh số cao gấp 3 lần dòng Note thì sao mà bỏ được 😁
@QXPro Ss nó lừa người dùng suốt mà. Ra mắt bán 1k, và tháng sau còn 5-700$ thì đấy k lừa là gì =))
Bỏ Note vì hiệu năng giữa bản Note SD và Exynos quá chênh lệch, gây phẫn nộ và tẩy chay từ phía người dùng Exynos 😆
@vodanhdaisu khi muốn thì tìm cách, khi ko muốn thì tìm lý do!
giờ tung seeder đi phân tích, giảng giải hợp thức hóa chủ trương của tập đoàn chứ sao!
Cần dẫn chứng seeder? @dong-ho-the-ky nay có nick mới à?
Screenshot 2020-12-16 081844.jpg
Dòng Note 20 năm nay chắc ế dữ lắm nên Sam mới quyết định "đau lòng Seeder" như vậy!
Nếu bán lai rai như mọi năm chắc cũng chưa bỏ đâu!
@QuanLyNhaNghi Tưởng cứ để rồi tặng kèm tv. Sắp đến tết rồi kaka
C95BS
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng galaxy S mới là nên bỏ, vì mọi tinh hoa của dòng galaxy S đều có trên Note, và thậm chí Note còn làm xuất sắc hơn
Promickey
TÍCH CỰC
3 năm
@C95BS Cái nào doanh số thấp thì bỏ, đơn giản vậy thôi
Chán Sam nên bỏ về với đội AP mất rồi
Ko còn thiên hà ghi chú, chuyển sang thiên hà S rồi 😔
Bỏ đi là đúng. C hó nó mua, tặng kèm tv thì may ra
@DONG HO THE KY Bỏ S không bỏ, lại đi bỏ Note.
Tạo nick mới hả bạn
@Ma Vương _ MT 2 máy 2 nick bạn ơi
@Ma Vương _ MT Đúng. Note đẹp hơn
aloso88
TÍCH CỰC
3 năm
Bỏ note hơi tiếc, hy vọng giá màn gập rẻ hơn cho ae có cơ hội tiếp cận
PhuongNam Vo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua xong em note 10 là dừng luôn ko mua của samsung nữa vì mấy mẫu mới ko còn đẹp với cũng ko có gì hay ho cả. Sắp tới mong có gì đó khá khá thì còn nghĩ lại chứ note 10 mua 20tr giờ nó xuống 8tr thấy đau lòng nên để làm kỷ niệm :V
GoodbyePast
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sonha28 "Lúa quá ông ơi, mua iphone mà xài cho đẳng cấp, sang chảnh và ít bị rớt giá khi đến hạn trả góp mà không có tiền phải cần sang lại nhé. Còn mấy con android vừa ra mắt 1 thàng đã tụt giá như sạt lỡ ở miền Tây í, con nào cũng giống con nào xài chán lắm!!!" một ifan từng nói với mình như thế
PhuongNam Vo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GoodbyePast Hahah không đâu bạn mình yêu note từ hồi sinh viên nên khi ra trường đi làm rồi mình quyết định mua 1 em note 10 dùng 1 thời gian thất rất oke ko có gì là ko hài lòng cả, nhưng vẫn muốn mua thêm Ip 11 để dùng song song thôi haha. Với mình biết từ đầu là dòng android sẽ mất giá rất nhanh nhưng ko ngờ nó xuống kinh dị đến thế hahaha.
@GoodbyePast Mình mua sài là ko bán lại, ko quan tâm sụt giá 😁. Và ko bao giờ trả góp mấy món đồ dưới 100tr.
GoodbyePast
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sonha28 Đó là do bạn có điều kiện và bạn mua đt sài để phục vụ cho công việc hay nhu cầu cá nhân bạn thôi, còn 1 số ifan họ sử dụng iphone thì ngoài tính năng " tuyệt vời" của nó ra ( rất nhiều ifan không biết đến) thì họ còn dùng iphone để thể hiện sự đẳng cấp của bản thân, mà nếu ko có money thì phải mua trả góp cho kịp trend chứ hehhehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019